ตอนนี้ทีมงานของเรากลับจากวันหยุดพักผ่อนซัมเมอร์ของนิวซีแลนด์แล้ว
เราจึงจะมาอัพเดทข้อมูลข่าวสารเกี่ยวกับแผนการพัฒนา Path of Exile ในปีนี้ค่ะ

ในปี 2019 นี้เราจะได้เห็นอัพเดทสำคัญสำหรับ Path of Exile ทั้งหมดด้วยกันสี่อัพเดท
ในรูปแบบของ 3.6.0 ในเดือนมีนาคม, 3.7.0 ในเดือนมิถุนายน, 3.8.0 ในเดือนกันยายนและ 3.9.0 ในเดือนธันวาคมค่ะ
ซึ่งเราจะทำการปล่อยอัพเดทเหล่านี้ตามมาตรฐานเดิมที่เราได้ใช้มาหลายปีนะคะ
นั่นก็คือการเปิดลีกท้าทาย, คอนเทนใหม่ของภาคเสริม, สกิลและแนวทางการเล่นใหม่ๆ และการแก้ไขปรับปรุงที่จะทำให้เกมเล่นง่ายขึ้นอีกมากมายค่ะ

ในขณะที่เรากำลังพัฒนาอัพเดทสำหรับปี 2019 อยู่นี้ เราก็พยายามที่จะพัฒนาภาคเสริมยักษ์ 4.0.0 ที่จะมาในปี 2020 ให้คืบหน้าไปด้วยพร้อมๆกันค่ะ
สำหรับท่านที่ไม่คุ้นเคยกับวิธีตั้งชื่ออัพเดทของพวกเรานะคะ
เมื่อเราปล่อยอัพเดทหลัง 3.9.0 อัพเดทต่อไปไม่จำเป็นจะต้องเป็น 4.0.0 เสมอไป
ยกตัวอย่างเช่น เวอร์ชั่นต่อจาก 3.9.0 (มีนาคม 2020) ก็คือ 3.10.0 เนื่องจากเราคาดว่าคงปล่อย 4.0.0 ไม่ทันต้นปีหน้าค่ะ

การพัฒนา 4.0.0 คืองานหนัก แถมความตั้งใจที่จะปล่อยภาคเสริมและลีกท้าทายใหม่ที่ดีตามระยะเวลาที่เหมาะสม ก็ส่งผลต่อการพัฒนาด้วยอย่างแน่นอน
เราจึงต้องใช้เวลาเพื่อให้แน่ใจว่ามันพร้อมจริงๆก่อนที่จะกำหนดวันเปิดตัวค่ะ

ในเดือนพฤศจิกายนปี 2019 จะมีงาน ExileCon ที่ทุกคนรอคอย ซึ่งในงานเราจะเปิดตัวภาคเสริม 3.9.0 ของเดือนธันวาคม และเผยตัวอย่างบางส่วนของ 4.0.0 ด้วย
งานนี้จะเริ่ม 2-3 สัปดาห์ก่อนการเปิด 3.9.0 จริง คุณจึงสามารถเล่นเวอร์ชั่นใกล้เสร็จได้ในงาน
เราจะเริ่มวางขายตั๋วเข้างานภายในไม่กี่สัปดาห์นี้นะคะ

และเราก็เข้าสู่ขั้นตอนสุดท้ายของการพัฒนา Path of Exile เวอร์ชั่น PlayStation 4 และใกล้จะประกาศวันเปิดตัวจริงแล้วค่ะ

ปีนี้จะมีการพัฒนามากมายในหลายด้าน ในเดือนหน้าเราจะประกาศภาคเสริม 3.6.0 ซึ่งเป็นภาคเสริมแรกของปี 2019 ค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม