เราจะเริ่มกิจกรรมคัดเลือกนักแข่ง ExileCon ครั้งที่สามที่เป็นกิจกรรมรอบสุดท้าย ในอีก 30 นาทีข้างหน้าแล้วนะคะ คุณสามารถเข้าร่วมได้ตั้งแต่ตอนนี้ค่ะ ใครจะได้เป็นนักแข่งร่วมกับ imexile กับ tytykiller ในงานแข่งขันรอบสุดท้ายที่ ExileCon ในกรกฎาคมนี้กันแน่? ติดตามชมงานถ่ายทอดสดอย่างเป็นทางการของเราได้ที่ twitch.tv/pathofexile เพื่อลุ้นไปกับผู้ชนะในงานแข่งแสนระทึกนี้พร้อมการพากย์จาก ZiggyD กับ RaizQT ค่ะ!

หากวันนี้คุณไม่สามารถร่วมแข่งขันได้ในงานนี้ เรายังมีกิจกรรมคัดเลือกนักแข่ง ExileCon ครั้งสุดท้ายหลังจากงานนี้ค่ะ โดยเราจะจัดในสัปดาห์หน้าเวลาเดิม ซึ่งตรงกับวันศุกร์เวลา 4:00 น. (เวลาไทย) ค่ะ! คุณสามารถอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับกิจกรรมคัดเลือกนักแข่งและของรางวัลได้ในประกาศนี้นะคะ

เราขอเตือนทุกคนเอาไว้ว่าการใช้ชื่อตัวละครและชื่อสตรีมที่ไม่เหมาะสมในการแข่งขันจะทำให้คุณถูกตัดสิทธิ์ในกิจกรรมนี้หรือกิจกรรมแข่งขันอื่นๆ ในอนาคตในซีรีส์เดียวกันนะคะ คุณสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในประกาศแจ้งเตือนเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา (ภาษาอังกฤษ โดยคุณสามารถอ่านภาษาไทยได้ทางด้านล่างนี้)

ประกาศแจ้งเตือน: ชื่อในกิจกรรมคัดเลือกนักแข่ง ExileCon
เราจะจัดกิจกรรมคัดเลือกนักแข่งอีก 2 ครั้งเพื่อค้นหาผู้ที่จะไปร่วมกับ imexile กับ tytykiller ในงานแข่งขันรอบสุดท้ายที่ ExileCon ในเมืองออกแลนด์ นิวซีแลนด์ แต่วันนี้เกิดปัญหาบางอย่างขึ้น เราจึงขอออกประกาศแจ้งเตือนเกี่ยวกับชื่อตัวละครและชื่อสตรีมในช่วงกิจกรรมนี้นะคะ

การใช้ชื่อตัวละครที่ไม่เหมาะสม (เช่น ชื่อที่ละเมิดข้อตกลงการใช้งาน) ในการแข่งขันจะทำให้คุณถูกตัดสิทธิ์ในกิจกรรมนี้หรือกิจกรรมแข่งขันอื่นๆ ในอนาคตในซีรีส์เดียวกัน

ชื่อที่ไม่เหมาะสมนั้นรวมถึงแต่ไม่จำกัดเพียงชื่อที่มีลักษณะดังต่อไปนี้:
  • มีเนื้อหาทางเพศชัดเจน
  • ลามกอนาจาร
  • แสดงความเกลียดชัง
  • ดูถูกเหยียดหยาม
  • เหยียดเชื้อชาติ
  • เหยียดเพศ
  • รังเกียจผู้รักเพศเดียวกัน

กฎเหล่านี้ยังครอบคลุมชื่อสตรีมที่ใช้เพียงครั้งเดียวสำหรับคนที่สตรีมในช่องอื่นๆ

โปรดทราบว่าการตั้งใจตั้งชื่อตัวละครโดยมีเจตนาหลบเลี่ยงกฎเหล่านี้เพื่อให้ตีความได้ว่ายังเหมาะสมอยู่ จะถือว่าเป็นการละเมิดข้อตกลงนี้สำหรับกรณีนี้

หากคุณไม่อยากกังวลเรื่องข้อตกลง เราแนะนำให้ใช้ชื่อสตรีม/ชื่อแข่งขันปกติที่หลายๆ คนรู้จักกันดี แต่ถ้าคุณใช้บัญชีอื่นเพื่อปิดบังกลยุทธ์ของคุณ มันก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่จำกฎด้านบนเอาไว้ให้ดี หากคุณร่วมกิจกรรมคัดเลือกนักแข่งแต่ไม่ค่อยมั่นใจสักเท่าไร เชิญติดต่อเรามาเพื่อตรวจสอบเรื่องตรงนี้กันได้นะคะ

นอกจากนี้เราขอเตือนว่าการแข่งขันของคุณในกิจกรรมคัดเลือกนักแข่งนี้จะมีผลก็ต่อเมื่อคุณผูกบัญชี Path of Exile ของคุณเข้ากับบัญชี Twitch ที่คุณใช้สตรีมนะคะ คุณสามารถทำการผูกบัญชีได้ด้วยการคลิกที่นี่ค่ะ

เรายังแนะนำให้คุณใช้ตัวเลือก ‘ซ่อนอีเมลล็อกอิน’ หากคุณถ่ายทอดสด เพื่อไม่ให้ผู้ชมรู้ข้อมูลบัญชีของคุณอีกด้วยค่ะ

เราขอแจ้งว่าถึงแม้ว่ากิจกรรมนี้จะมี Seed (ค่าตั้งต้นของการสุ่มค่า) ที่ตายตัว แต่เมื่อไอนาร์เกิดขึ้นแบบสุ่มขึ้นมาในด่าน เขาอาจทำให้เค้าโครงของด่านบางส่วนเปลี่ยนแปลงไปเล็กน้อย แต่ส่วนอื่นๆ ของด่านจะมีลักษณะเหมือนเดิมค่ะ

หากคุณพลาดกิจกรรมคัดเลือกนักแข่งก่อนหน้านี้ คุณสามารถรับชมวิดีโอกิจกรรมคัดเลือกครั้งแรกหรือกิจกรรมคัดเลือกครั้งที่สองได้นะคะ

ขอให้ทุกคนโชคดีนะคะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม