ภาคเสริม 3.6.0 ของ Path of Exile ในเดือนมีนาคมนี้จะไม่สามารถเล่นบน Windows XP และ Vista ได้แล้ว
ทั้ง Microsoft และ Steam และเกมบริษัทต่างๆ ได้หยุดสนับสนุนระบบปฏิบัติการดังกล่าวแล้ว เราจึงจะทำแบบเดียวกัน
การหยุดสนับสนุนระบบปฏิบัติการนี้จะช่วยให้ทีมเทคนิคสามารถทุ่มเทกับงานอื่นได้ค่ะ
โชคดีที่มีผู้เล่นของเราเพียง 0.1% เท่านั้นที่ยังใช้ Windows XP หรือ Vista
ซึ่งเราแนะนำให้ทุกคนทำการอัพเกรดเป็น Windows ที่ปลอดภัยและได้รับการสนับสนุนจาก Microsoft ค่ะ

เรายังรองรับการใช้งาน 32-bit อยู่สำหรับผู้ที่ใช้ Windows 32-bit แต่เราก็แนะนำให้ทุกคนใช้ 64-bit ถ้าเป็นไปได้ค่ะ

เมื่อเราหยุดรองรับ Window XP และ Vista เราจึงสามารถตัดการทำงาน DirectX 9 ออกไปอย่างสมบูรณ์ได้
เนื่องจาก Windows เวอร์ชั่นใหม่รองรับการใช้งาน DirectX 11 และมันไวกว่ามากค่ะ
เมื่อไม่จำเป็นต้องรองรับการใช้งาน DirectX สองเวอร์ชั่น เราจะสามารถแก้โค้ดเกมได้หลายจุดและทำให้มันไวขึ้นค่ะ

จากการสังเกตของเราพบว่า ผู้เล่นที่เลือกใช้ DirectX 9 ไม่ได้เลือกเนื่องจากระบบปฏิบัติการไม่รองรับ DirectX 11 แต่เป็นเพราะระบบเก่าสามารถเลือกปิดแสงเงาได้
สภาพแวดล้อมในเกม Path of Exile ถูกออกแบบบนพื้นฐานของแสงเงา นับวัน เราจะยิ่งใช้แสงเงาในจุดสำคัญต่างๆของสภาพแวดล้อมมากขึ้น
เพราะฉะนั้นเกมที่ไม่มีแสงเงาจึงให้ประสบการณ์ที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงจากสิ่งที่เราคาดหวังไว้
เพราะเช่นนี้เราจึงพยายามทำให้ระบบสามารถแสดงแสงเงาได้เร็วขึ้นและกินทรัพยากรน้อยลงค่ะ
และตอนนี้ DirectX 11 (เปิดแสงเงา) เล่นได้ลื่นกว่า DirectX 9 ที่ปิดแสงเงามากค่ะ

การเปลี่ยนแปลงด้านบนนี้จะช่วย Path of Exile ทั้งในแง่ของทรัพยากรการพัฒนาเชิงเทคนิค และช่วยย้ายผู้เล่นมาเล่นในระบบที่มีประสิทธิภาพมากขึ้นค่ะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม