Path of Exile: Delirium กำลังจะเปิดภายในอีกไม่ถึง 24 ชั่วโมงนี้แล้วนะคะ! เราตั้งหน้าตั้งตารอคอยที่จะได้เห็นทุกคนบุกเข้าไปในหมอกควันแห่ง Delirium พบเจอกับฝันร้ายและชิงสมบัติออกมา เราได้รวบรวมรายละเอียดกำหนดการวันเปิดและข้อมูลการดาวน์โหลดแพทช์ล่วงหน้าไว้ให้ทุกคนแล้วด้านล่างค่ะ

เซิฟเวอร์จะปิดและการอัพแพทจะเริ่มต้น: วันศุกร์ที่ 13 มีนาคม 2020 เวลา 13:00
เซิฟเวอร์จะกลับมาเปิดอีกครั้ง: วันศุกร์ที่ 13 มีนาคม 2020 เวลา 16:00

เวลาด้านบนนี้จะแสดงเวลาท้องถิ่นจากเครื่องของคุณ หากคุณต้องการเปลี่ยนช่วงเวลาที่แสดงคุณสามารถทำได้โดยการเข้าสู่ระบบด้วยบัญชีของคุณ จากนั้นเข้าไปยัง “บัญชีของฉัน” “จัดการบัญชี” และ “แก้ไขการตั้งค่า”

หากช่วงไทม์โซนของคุณแสดงเวลาผิดพลาด ให้ใช้วิธีดูเวลาโดยอ้างอิงจากหน้าหลักของเว็บไซต์แทนนะคะ เมื่อนาฬิกานับถอยหลังแตะ 3 ชั่วโมง เซิฟเวอร์จะปิด และการแพทจะเริ่มต้น และเมื่อนาฬิกานับถอยหลังแตะเลข 0 เซิฟเวอร์ก็จะกลับเปิดอีกครั้งพร้อมให้คุณเล่นลีก Delirium ได้ทันทีค่ะ!

ขนาดของการอัพเดทแพทจะประมาณ 3.5GB สำหรับตัวเกมแยกและ 10.8GB สำหรับคนที่ใช้ Steam นะคะ เราได้ทำไฟล์ทอร์เรนต์ของอัพเดทนี้ไว้ให้ดาวน์โหลดล่วงหน้าแล้ว โปรดทราบว่าวิธีการนี้ แม้จะสามารถดาวน์โหลดได้ล่วงหน้า แต่ก็ทำให้การอัพเดทใหญ่ขึ้นเนื่องจากมันรวมการดาวน์โหลดแพทช์ปัจจุบันไว้ด้วย และเมื่อเริ่มทำการแพท Path of Exile: Delirium จริงคุณก็จะยังเหลือไฟล์ที่จะต้องอัพเดทเพิ่มเติมอีกเล็กน้อยด้วยค่ะ

ในทอร์เรนต์นี้จะดาวน์โหลดเฉพาะไฟล์ GGPK เท่านั้น คุณจะต้องทำการก๊อปปี้ไฟล์ดังกล่าวไปทับไฟล์เดิมในโฟลเดอร์เกมของคุณ และคุณจะต้องก๊อปปี้หลังเซิร์ฟเวอร์ปิดแล้วเท่านั้น เพราะไม่เช่นนั้นตัวเกมจะทำการดาวโหลดแพทช์ปัจจุบันใหม่ โปรดทราบว่าวิธีนี้ไม่สามารถใช้กับเวอร์ชั่น Steam ได้นะคะ

Path of Exile: Delirium จะเปิดสำหรับ Xbox One และ PlayStation 4 วันพุธที่ 18 มีนาคม 2020 เวลา 17:00 หรือก็คือเวลา 4:00 น ของวันที่ 19 มีนาคม (เวลาไทย) ช่วงเวลาปิดเซิร์ฟเวอร์จะเริ่มต้น วันพุธที่ 18 มีนาคม 2020 เวลา 15:00 ซึ่งก็คือเวลา 14:00 น ของวันที่ 18 ธันวาคม (เวลาไทย)

หากคุณกำลังมองหาช่องสำหรับสร้างตัวละครเพิ่มแล้วล่ะก็ เราได้ทำการลดราคามันอยู่นะคะ! และนี่เป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณจะสามารถซื้อ กล่องปริศนาโพลาริส ได้นะคะ! เพราะมันจะหมดเขตวางจำหน่ายเมื่อกล่องปริศนาใหม่เริ่มวางจำหน่ายค่ะ! และถ้าคุณยังไม่ได้รับกล่องปริศนาฟรี ตอนนี้ยังไม่หมดเขตสามารถรับฟรีได้อยู่ เพียงใช้แต้มซื้อสินค้าใดก็ได้ในร้านค้ารับฟรีทันทีกล่องปริศนาโพลาริสหนึ่งกล่อง โปรดทราบ: โปรโมชั่นนี้สามารถรับได้เพียงบัญชีละหนึ่งกล่องเท่านั้น การซื้อสินค้าเพิ่มเติมจะไม่ได้รับกล่องเพิ่ม
หากคุณต้องการแต้มสำหรับซื้อสินค้า เราขอแนะนำ แพคสนับสนุน Delirium ค่ะ

แล้วอีกอย่างนึงนะคะ เราได้เพิ่มสีและสัญลักษณ์ใหม่ให้กับระบบไอเทมฟิลเตอร์เพื่อให้คุณสามารถเลือกตกแต่งไอเทมฟิลเตอร์ของคุณได้หลากหลายยิ่งขึ้น อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในโพสต์นี้ค่ะ

ถ้าคุณยังไม่รู้ว่าจะเล่นบิลอะไรดีเราขอแนะนำให้คุณดูที่หน้าบิลต่างๆ ในฟอรั่มภาษาอังกฤษ เพื่อเป็นแนวทางนะคะ นอกจากนี้ยังมีบิลไกด์จากสตรีมเมอร์ต่างๆ และใน YouTube มากมายที่สามารถติดตามได้ด้วยค่ะ

หากคุณพลาดการเล่นในวันเปิดตัว ก็สามารถรับชมแทนได้ผ่านทาง สตรีมเมอร์ บน Twitch! รักษาสติไว้นะเอ็กไซล์! แล้วพบกันใหม่เมื่อลีกเปิดค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม