เรากลับมาพร้อมสถิติจากลีก Ritual ตอนที่สองแล้วค่ะ! วันนี้เราจะมาดูสถิติภาชนะพิธีกรรม ภาชนะท่วมเลือด จำนวนบรรณาการที่ได้รับ กับสถิติอื่นๆ นะคะ

ก่อนอื่น เรามาดูจำนวนบรรณาการทั้งหมดที่ได้รับจากการเผชิญหน้าในพิธีกรรมนะคะ คุณคงจำได้ว่าในตอนที่หนึ่งเราระบุเอาไว้ว่ามีสถิติการทำพิธีกรรมถึง 624,332,098 ครั้ง (ซึ่งแต่ละครั้งจะให้บรรณาการ) เมื่อนับรวมกัน พิธีกรรมทั้งหมดได้มอบบรรณาการแก่ผู้เล่นทุกคนรวมกันถึง 1,313,156,248,242 แต้มนั่นเอง หากเรานำค่าเหล่านี้มาหารเฉลี่ย เราจะพบว่าแต่ละพิธีกรรมจะให้บรรณาการมากกว่า 2,100 แต้มเพียงเล็กน้อย เท่ากับว่าแต่ละพื้นที่จะให้บรรณาการโดยเฉลี่ย 6,300 แต้มเมื่อทำพิธีกรรมสำเร็จ 3 พิธีกรรมนั่นเอง

จากจำนวนบรรณาการทั้งหมดนั้น มีการซื้อเศษพิธีกรรมทั้งหมด 26,184,083 ครั้งค่ะ และนี่เป็นจำนวนครั้งที่มีการซื้อเศษพิธีกรรม แต่มันไม่ใช่จำนวนเศษพิธีกรรมทั้งหมดที่ถูกซื้อ โดยทั่วไปแต่ละพื้นที่จะมีประมาณ 3 พิธีกรรม แปลว่ามีการผ่านพื้นที่ถึง 208,110,699 ครั้ง ด้วยตัวเลขนี้ เราเห็นได้ชัดว่าผู้เล่นได้ซื้อเศษพิธีกรรมหนึ่งครั้งต่อ 8 พื้นที่ และจากภาชนะพิธีกรรมทั้งหมดที่ถูกสร้างขึ้นจากเศษพิธีกรรมเหล่านี้ มีภาชนะพิธีกรรม 1,658,608 ชิ้นที่ถูกใช้ไปกับแท่นบูชาพิธีกรรม แปลว่ามีการใช้ภาชนะพิธีกรรมไปกับแท่นบูชาพิธีกรรมหนึ่งชิ้นต่อ 125 พื้นที่โดยเฉลี่ย และมีการใช้งานภาชนะท่วมเลือดถึง 926,764 ชิ้นไปกับเครื่องเปิดแผนที่ หรือหนึ่งชิ้นต่อ 224 พื้นที่นั่นเอง ซึ่งตัวเลขเหล่านี้บ่งชี้ว่ามีการใช้งานอย่างไม่บ่อยครั้ง และมันอาจเป็นเรื่องที่เรานำมาพิจารณากันในอนาคตหาก Ritual ได้เข้าไปสู่ตัวเกมหลักค่ะ

เราจะขอปิดท้ายโพสต์ข่าวนี้ด้วยสถิติอื่นๆ จากลีก Ritual นะคะ

• เศษพิธีกรรมถูกเสนอเป็นรางวัลทั้งหมด 3,051,171,137 ชิ้น (เฉลี่ย 14.66 ชิ้นต่อพื้นที่)
  • เศษพิธีกรรมถูกเสนอเป็นรางวัลทั้งหมด 198,587,563 ครั้ง (เฉลี่ย 1 ครั้งต่อ 1.05 พื้นที่)/li] [li]เบสไอเทมพิธีกรรมถูกเสนอเป็นรางวัลทั้งหมด 29,547,874 ชิ้น (เฉลี่ย 1 ชิ้นต่อ 7.04 พื้นที่)
  • ไอเทมยูนิคพิธีกรรมถูกเสนอเป็นรางวัลทั้งหมด 1,636,846 ชิ้น (เฉลี่ย 1 ชิ้นต่อ 127.14 พื้นที่)

เราหวังว่าคุณจะชอบสถิติที่เราพบจากลีก Ritual นะคะ สัปดาห์หน้าเราจะโพสต์ข่าวสถิติที่จะลงลึกอย่างละเอียดว่าผู้เล่นเลือกตารางพาสซีฟสมุดแผนที่ใดกันบ้าง (รวมถึงเขต The Uncharted Realms ด้วย) ฉะนั้นจับตาดูให้ดีนะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม