อีกไม่นาน Path of Exile: Sentinel จะเปิดให้เล่นแล้วค่ะ! เรารวบรวมข้อมูลทั้งหมดเกี่ยวกับวันเปิดและวิธีการดาวน์โหลดล่วงหน้าเอาไว้ในข่าวนี้นะคะ

ปิดเซิร์ฟเวอร์และเริ่มอัพแพทช์: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2022 เวลา 13:00 น.
เปิดเซิร์ฟเวอร์: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2022 เวลา 16:00 น.

เวลาทางด้านบนแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของคุณ คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาเหล่านี้ หากคุณต้องการเปลี่ยนเวลาท้องถิ่นของคุณ กรุณาแก้ไขการตั้งค่าโดยการเข้าไปทาง “บัญชีของฉัน”, “จัดการบัญชี” และ “แก้ไขการตั้งค่าบัญชี”

หากเวลาทางด้านบนแสดงผลไม่ตรงกับเวลาของคุณ กรุณามองข้ามเวลาทางด้านบนแล้วยึดเอาการเคาท์ดาวน์ในหน้าแรกเป็นหลัก เมื่อการเคาท์ดาวน์เหลือเวลาอีก 3 ชั่วโมง เซิร์ฟเวอร์จะปิด แล้วจะเริ่มให้อัพแพทช์ในเวลาไม่นานนัก เมื่อหมดเวลาเคาท์ดาวน์ เซิร์ฟเวอร์จะเปิดให้คุณจะได้ร่วมสนุกไปกับลีก Sentinel!

แพทช์นี้มีขนาดประมาณ 4.7GB สำหรับไคลเอนต์เดี่ยว (Standalone Client) และ 4.9GB สำหรับ Steam นอกจากนี้เรายังจัดไฟล์ Torrent ของไฟล์แพทช์นี้ซึ่งมีขนาดประมาณ 30.5GB ถึงแม้การดาวน์โหลดผ่านไฟล์ Torrent จะทำให้คุณทำการดาวน์โหลดได้ล่วงหน้าได้เร็วกว่าเดิม แต่ไฟล์แพทช์นี้จะมีขนาดใหญ่กว่าเดิมเนื่องจากมีเนื้อหาไคลเอนต์ทั้งหมดที่มีอยู่ในปัจจุบันอยู่ด้วย และเมื่อเริ่มการอัพแพทช์ของ Path of Exile: Sentinel คุณก็จะยังมีไฟล์บางไฟล์หลงเหลือให้อัพเดทเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ไฟล์ Torrent นี้มีเพียงไฟล์ .GGPK เท่านั้น คุณจึงต้องก็อปปี้ไฟล์ดังกล่าวลงไปในโฟลเตอร์ที่ติดตั้งเกมเมื่อเซิร์ฟเวอร์เปิดให้อัพแพทช์ภายใน 3 ชั่วโมงก่อนที่ Path of Exile: Sentinel จะเปิดให้เล่น โปรดทราบว่าไฟล์ .GGPK นี้ไม่สามารถใช้ร่วมกับไคลเอนต์ Steam หรือ macOS ได้นะคะ

Path of Exile: Siege of the Atlas จะเปิดให้เล่นในระบบคอนโซลในวันพุธที่ 18 พฤษภาคม 2022 เวลา 20:00 และจะปิดระบบต่างๆ เพื่อเตรียมการออกภาคเสริมในวันพุธที่ 18 พฤษภาคม 2022 เวลา 17:00 เวลาดังต่อไปนี้แสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของคุณ

หากคุณกำลังมองหาช่องตัวละครเพิ่มเติมในวันเปิด เราจัดงานลดราคาช่องเหล่านี้อยู่นะคะ! นี่ยังเป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณจะได้ซื้อกล่องปริศนา Harmony อีกด้วยค่ะ! กล่องปริศนาชุดนี้จะออกจากร้านค้าไปตลอดกาลเมื่อเราวางจำหน่ายกล่องปริศนาชุดใหม่! หากคุณยังไม่ได้ใช้โปรโมชั่นนี้ อย่าลืมว่าเรามีโปรโมชั่นแจกฟรีกล่องปริศนา 1 กล่องเมื่อคุณใช้แต้มในร้านค้าอยู่นะคะ โปรดทราบ: คุณจะได้รับกล่องปริศนาฟรีเพียง 1 กล่องต่อบัญชีเท่านั้น การซื้อเพิ่มเติมจะไม่ทำให้คุณได้รับกล่องปริศนาเพิ่มเติม หากคุณต้องการแต้มเพิ่มเติม เราขอแนะนำให้เลือกดูแพ็คสนับสนุน Sentinel กับคอร์ค่ะ

หากคุณยังเลือกไม่ได้ว่าจะเล่นบิลด์ไหน ลองดูหมวดย่อย อาชีพ และ บิลด์ ใน เว็บบอร์ดเพื่อดูคำแนะนำต่างๆ จากชุมชนผู้เล่นนะคะ สตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นของเราหลายคนก็จัดทำไกด์สำหรับบิลด์ต่างๆ เอาไว้ใน YouTube อีกด้วยค่ะ!

หากคุณใฝ่หาการแข่งขันในภาคเสริมใหม่ เราจะจัดกิจกรรมสังหารบอสที่ผู้เล่นแข่งกันสังหารบอสสูงสุดรูปแบบอูเบอร์เป็นคนแรก ซึ่งบอสเหล่านี้จะปรากฏก็ต่อเมื่ออัพพาสซีฟสมุดแผนที่ขนาดใหญ่ของพวกมันนั่นเอง! เรามีของรางวัลอันน่าตื่นเต้นให้กับผู้ชนะอีกด้วย อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ในข่าวนี้ค่ะ

หากคุณใฝ่หาลุคใหม่ที่เข้ากับบิลด์ของคุณ ลองเลือกดูร้านค้า Nexus ของผู้สร้างสรรค์ผลงานคนโปรดของคุณเพื่อหาชุดเกราะเซ็ตที่พวกเขาเลือก การซื้อสินค้าจากร้านค้า Nexus จะเป็นการสนับสนุนพวกเขาพร้อมไปกับการพัฒนาเกม Path of Exile!

เราตั้งตารอการผจญภัยเวร์แคลส์ทครั้งใหม่ของคุณอยู่นะคะ ไว้เจอกันวันเปิดค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม