เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเราได้พูดถึงการปรับ Ice Spear ไปแล้วนะคะ เราจะมาพูดถึงสกิลน้ำแข็งอื่นๆ ที่จะปรับใหม่ใน 3.5.0 กันบ้างซึ่งวันนี้จะเป็น Ice Nova และ Vortex ที่มีคอมโบกันด้วยนะคะ

Ice Nova

สกิลที่จะปรับใหม่นี้จะเพิ่มความเสียหายน้ำแข็งเพิ่มเติมเมื่อศัตรูอยู่ในสถานะหนาวเย็นค่ะ และเราก็ทำการปรับค่าความเสียหายใหม่ด้วยค่ะ ทำให้มันสามารถใช้เป็นสกิลหลักได้แล้วและยังเหมาะเอามาทำคอมโบกับสกิลที่ทำให้ศัตรูหนาวเย็นอีกด้วยนะคะ

ถ้าคุณร่ายสกิล Ice Nova ขณะที่มีลูกบอล Frostbolt อยู่ในรัศมีขนาดใหญ่รอบๆ มันจะทำการร่ายซ้ำที่ลูก Frostbolt อีกสองครั้งเป็นจังหวะค่ะ ทำให้มันสามารถครอบคลุมพื้นที่ได้กว้างขึ้นค่ะ เนื่องจากมันสามารถทำให้สกิลนี้กว้างขึ้นและสร้างความเสียหายต่อเนื่องมากขึ้น ความกว้างของสกิลเมื่อร่ายจาก Frostbolt จึงต้องถูกหักลงเล็กน้อยค่ะ แต่เนื่องจากเราเพิ่มความเสียหายเมื่อศัตรูหนาวเย็นไปแล้ว ความเสียหายเพิ่มเติมเมื่อร่ายจาก Frostbolt จึงถูกนำออกไปค่ะ

สกิลนี้จะมีคอมโบพิเศษเมื่อใช้ร่วมกันกับ Spell Echo และร่ายบน Frostbolt ด้วยนะคะ: ผู้เล่นจะร่ายเพียงครั้งเดียว แต่การร่ายจะออกสองครั้งที่ Frostbolt แทนค่ะ ซึ่งผู้เล่นจะยังคงได้ความเร็วในการร่ายและความเสียเพิ่มจากหิน Spell Echo เช่นเดิมค่ะ

Vortex

Vortex กลายเป็นสกิลร่ายทันทีแล้วค่ะ โดยจะมีคูลดาวน์เริ่มต้นที่ 1.8 วินาที และลดลงเรื่อยๆ จนเหลือประมาณ 1 วินาที ที่หินเลเวล 20 ค่ะ การเปลี่ยนแปลงนี้ทำให้ผู้เล่นสามารถใช้มันได้ทั้งเป็นสกิลหลักที่สามารถใช้ขณะเคลื่อนที่ได้ หรือจะใช้ขณะร่ายสกิลน้ำแข็งอื่นๆ ก็ได้ค่ะ หรือจะใช้มันหน่วงคู่ต่อสู้ในบิลอื่นๆ ก็ยังได้ค่ะ!

เราได้เพิ่มขนาดของพื้นน้ำวนให้เท่ากันกับพื้นที่ความเสียหายแล้วค่ะ ทำให้ความเสียหายต่อเนื่องโดนศัตรูมากขึ้นค่ะ

เมื่อร่ายขณะที่มีลูกบอล Frostbolt สกิลจะร่ายเพิ่มเติมเป็นจังหวะอีกสี่ครั้งบน Frostbolt แต่ละลูก ทำให้มันสามารถครอบคลุมพื้นที่ได้กว้างขึ้นอย่างมากค่ะ ซึ่งเมื่อใช้กับ Frostbolt ที่ใส่เจมครบมันสามารถใช้เป็นสกิลเคลียได้อย่างดี ตัวอย่างเช่นใส่ Slower Projectile ไว้ใน Frostbolt คุณสามารถสร้างความเสียหายต่อเนื่องให้กับศัตรูที่แข็งแกร่งได้ค่ะ และยังทำให้มันช้าลงอีกด้วยนะคะ

เนื่องจากการเปลี่ยนแปลงนี้ค่อนข้างโกงถ้าไม่มีข้อเสียเลย เราเลยลดพื้นที่ส่งผลของสกิลลงเล็กน้อยถ้าร่ายจาก Frostbolt ค่ะ และสกิลจะไม่สร้างความเสียหายเพิ่มเมื่อร่ายจาก Frostbolt เหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม