อย่างที่ทุกคนทราบนะคะว่าธันวาคมที่จะถึงนี้เราจะทำการปล่อยภาคเสริมที่ใหญ่ที่สุดของปี 2018 ค่ะ หลังจากที่ภาคเสริมนี้ลงใน PC แล้วก็จะลงที่ Xbox one และเปิดตัวใน PlayStation 4 ตามมาค่ะ หลังจากนี้เราจะได้เห็นทั้งผู้เล่นเก่ากลับมาเจอความท้าทายใหม่ๆ และผู้เล่นใหม่ด้วยค่ะ!

อย่างแรกเลย เรามีระบบฝึกสอนภายในเกมที่จะสอนการเล่นเบื้องต้นและระบบในเกมต่างๆ ค่ะ ซึ่งจะสามารถปรดล็อคหน้าการสอนเพิ่มเติมเมื่อเจอสิ่งนั้นๆ ในเกมค่ะ

เราทราบซึ้งเป็นอย่างมากที่มีคอมมูนิตี้ที่สละเวลาสร้างเครื่องมือและรวบรวมข้อมูลต่างๆ ไว้ให้ผู้เล่นได้เรียนรู้นะคะ

เราแนะนำให้ลองดูวิดีโอ คู่มือสำหรับผู้เล่นใหม่ ของ Engineering Eternity ก่อนค่ะ และเมื่อดูเสร็จแล้วยังไม่หมดนะคะ เรายังมีไกด์ที่มีประโยชน์ในการตลุยเวร์แคลส์ทเพิ่มเติมให้คุณอีกค่ะ

The Twilight Strand ก็เป็นอีกหนึ่งเวปไซต์ที่ดีสำหรับมือใหม่ค่ะ

คุณสามารถถามผู้เล่นอื่นในคอมมูนิตี้ได้หลายที่นะคะ มีทั้ง บอร์ดพูดคุยทั่วไป บอร์ดความช่วยเหลือและข้อมูล Subreddit Path of Exile Discord (ของคอมมูนิตี้) และกลุ่มเฟสบุคอย่าง Thai Path of Exile Discussion หรือ Thai Path of Exile Players' community ค่ะ

ถ้าคุณกำลังหา item filter ในเกมมีให้อยู่คือ นะคะ แต่ก็มีให้เลือกจากที่คอมมูนิตี้สร้างขึ้นดีๆ อีกมากค่ะ! เราขอแนะนำ ของ NeverSink และ ของ ZiggyD ค่ะ!

คุณยังสามารถอ่านข้อมูลอีกมากมายได้ใน community wiki อีกด้วยค่ะ!

และเราต้องบอกไว้ตรงนี้นะคะว่าเรามีรอบการพัฒนาอยู่ที่ 13 สัปดาห์ต่อภาคค่ะ และปล่อยภาคเสริมปีละสี่ครั้งนะคะ ซึ่งภาคเสริมแต่ละภาคมักจะมาพร้อมกับลีกท้าทายใหม่พร้อมการปรับปรุงต่างๆ มากมาย รวมไปถึง สกิลใหม่ๆ ไอเทมยูนิคใหม่ ฟีเจอร์ใหม่ในเกม การปรับสมดุลเกม การปรับสกิลเก่า และอื่นๆ อีกมากมายค่ะ และภาคเสริมตัวต่อไปจะออกในวันที่ 7 ธันวาคม (เวลา US/EU) และเราจะประกาสรายละเอียดอีกทีสัปดาห์หน้านะคะ!

ในระหว่างนั้น เราจะโพสต์ข่าวสัปดาห์ละห้าวัน (หยุดเสาร์ อาทิตย์ เวลานิวซีแลนด์) เพื่อให้ทุกคนทราบสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นในการพัฒนาและสิ่งที่เกิดขึ้นในคอมมูนิตี้นะคะ!

และนอกจากนี้สุดสัปดาห์นี้เรายังจัดงานลดกระหน่ำคลังเก็บของทุกชนิดด้วยค่ะ ซึ่งปรกติแล้วเราจะลดราคาคลักเก็บของทุกๆ สามสัปดาห์นะคะ ทุกอย่างถูกลดราคาหมดค่ะ รวมถึงคลัง Fragment Map Premium Quad Essence Divination Currency และคลัง Guild ด้วยค่ะ! คลิกที่นี่ เพื่อดูสินค้าที่ลดราคานะคะ

การลดราคาครั้งนี้จะลดทั้งสุดสัปดาห์และจะจบลงที่ วันจันทร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2018 เวลา 22:00 (เวลานี้แสดงในเวลาท้องถิ่นจากเครื่องของคุณ)

ขอขอบคุณทุกคนที่ให้การสนับสนุนด้วยค่ะ! ขอให้มีความสุขสุดสัปดาห์นี้นะคะ และขอให้โชคดีในเวร์แคลส์ทนะเหล่าเอ็กไซล์!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม