เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเราได้พูดถึง ระบบที่ซ่อนรวม ที่จะมาใหม่ใน Path of Exile: Betrayal ไปแล้วนะคะ หลังจากนั้นเราก็ได้รับคำถามจากผู้เล่นมากมายเกี่ยวกับระบบที่ซ่อนรวมนี้ค่ะ เราเลยจะมาตอบคำถามบางส่วนในโพสต์นี้นะคะ
$RM$
$$$
$SNIPPET$

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเราได้พูดถึง ระบบที่ซ่อนรวม ที่จะมาใหม่ใน Path of Exile: Betrayal ไปแล้วนะคะ หลังจากนั้นเราก็ได้รับคำถามจากผู้เล่นมากมายเกี่ยวกับระบบที่ซ่อนรวมนี้ค่ะ เราเลยจะมาตอบคำถามบางส่วนในโพสต์นี้นะคะ
<br /><br />

จะเกิดอะไรขึ้นกับค่าความดีความชอบที่มีอยู่แล้ว?

ค่าความดีความชอบจากทุกลีกจะถูกนับรวมกันไว้ที่เดียวค่ะ ซึ่งคุณจะสามารถใช้มันด้วยตัวละครไหนก็ได้ และลีกไหนก็ได้ ของตกแต่งก็เช่นเดียวกันค่ะ

จำกัดจำนวนของตกแต่งในที่ซ่อนชนิดใหม่ไหม?

ที่ซ่อนทุกชนิดจะมีของตกแต่งได้สูงสุด 750 ชิ้นค่ะ ซึ่งมันจะเท่ากันกับที่ซ่อนเดิมขนาดใหญ่ (มาสเตอร์และวัตถุพิเศษอื่นๆ เช่น วาร์ป คลังเก็บของ แท่นคราฟของ ไม่นับรวมในข้อจำกัดนี้นะคะ)

ของตกแต่งเดิมทุกชนิดจะสามารถซื้อได้เหมือนเดิมใช่ไหม?

เราไม่ได้นำของตกแต่งเดิมออกแต่อย่างใด อันที่จริงเราเพิ่มของตกแต่งใหม่ๆ เข้ามาอีกค่ะ

ม็อดที่ถูกคราฟไว้ในไอเทมแล้วจะยังอยู่ไหม?

ระบบคราฟใหม่นี้ จะปลดล็อคม็อดสำหรับคราฟเป็นลีกๆ ไปค่ะ โดยจะปลดล็อคเมื่อผ่านเงื่อนไขของมาสเตอร์คนใหม่ สำหรับลีก Standard มันเป็นไปได้ว่าผู้เล่นบางคนอาจมีม็อดถูกปลดล็อคไว้แล้ว แต่ก็ยังคงต้องปลดล็อคม็อดที่มาจากมาสเตอร์ใหม่อยู่ดีค่ะ

มีชนิดที่ซ่อนใหม่กี่ชนิด?

เราเพิ่มชนิดที่ซ่อนให้เลือกมากกว่าสองเท่าตัวเลยค่ะ เรายังคงเก็บชนิดเดิมแปดชนิดจากมาสเตอร์เดิมไว้อยู่ และเพิ่มชนิดใหม่เข้าไปอีกอย่างน้อย 10 ชนิดค่ะ

ที่ซ่อนชนิดใหม่จะเจอได้อย่างไร?

ที่ซ่อนบางชนิดจะเจอระหว่างเล่นเนื้อเรื่องบทที่ 1 ถึง 10 และบางชนิดจะเจอได้เฉพาะในแผนที่ที่มีเงื่อนไขเฉพาะเท่านั้นค่ะ และเราวางแผนที่จะวางขายชนิดพิเศษในร้านค้าแฟชั่นในอนาคตด้วยนะคะ และอาจจะมีเป็นของรางวัลในกิจกรรมต่างๆ อีกด้วยค่ะ

แผนที่ทุกชนิดที่เราเคลียมีชนิดที่ซ่อนทุกแผนที่เลยไหม?

ไม่ค่ะ เฉพาะแผนที่บางชนิดเท่านั้นที่มีชนิดที่ซ่อนค่ะ อ่านเพิ่มเติมในคำตอบด้านบนนะคะ

เราจะสามารถบันทึกที่ซ่อนปัจจุบันก่อนที่จะถูกรวมในระบบใหม่ได้ไหม?

ในระบบใหม่ คุณจะสามารถมีที่ซ่อนได้ชนิดละหนึ่งที่ซ่อน และสามารถเปลี่ยนมันเมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ และเมื่อ 3.5.0 เข้า คุณจะมีที่ซ่อนทุกอันตราบใดที่ที่ซ่อนนั้นเป็นคนละชนิดกันค่ะ กรณีที่เป็นชนิดเดียวกัน ที่ซ่อนที่มีของตกแต่งมากที่สุดจะถูกเก็บไว้ค่ะ

ความสำเร็จของมาสเตอร์แบบใหม่จะเป็นยังไง? (อันเดิมให้เก็บเลเวลมาสเตอร์ 7 คนให้ถึงระดับสูงสุด)

มาสเตอร์เดิมหายไปแล้ว เราได้เอาระบบเลเวลต่อลีกออกไป ระบบใหม่จะมีค่า “ความดีความชอบ” ของแต่ละมาสเตอร์ใช้สำหรับซื้อของตกแต่งที่จะใช้รวมกันทั้งบัญชีค่ะ
ระบบใหม่นี้จะเอาไว้ผ่านเป้าหมายใหม่ในเกมค่ะ ไม่ได้มีไว้นั่งเก็บเวลเอาเป็นเอาตายแบบเดิม ความสำเร็จเดิมจะถูกเปลี่ยนเป็นเก็บค่า “ความดีความชอบ” ของทุกมาสเตอร์ให้ถึงระดับสูงสุดแทนค่ะ

ของตกแต่งเดิมจะมีขายกับมาสเตอร์ใหม่ใช่หรือไม่?

ใช่ค่ะ ของตกแต่งที่มีอยู่เดิมทั้งหมดจะมีขายกับมาสเตอร์ใหม่ทุกชิ้นค่ะ

แล้วถ้าเรามีมาสเตอร์ระดับ 8 อยู่ใน Standard อยู่แล้ว ของตกแต่งจะมีขายทั้งหมดเลยหรือไม่?

ของตกแต่งที่ซ่อนแบบใหม่นี้จะถูกปลดล็อคเมื่อทำให้ค่า “ความดีความชอบ” ของมาสเตอร์ใหม่เพิ่มขึ้นค่ะ ซึ่งมันจะถูกผูกกับภารกิจในเกมยกตัวอย่างเช่น ภารกิจของ Zana จะให้เราทำเควสเกี่ยวกับ Atlas ของเธอ เพราะฉนั้น ผู้เล่นที่ผ่านเควสนั้นใน Standard แล้วก็จะปลดล็อคในลีกใหม่ด้วยเลย ซึ่งแต่ละมาสเตอร์จะมีภารกิจไม่เหมือนกันนะคะ

ชนิดของที่ซ่อนแบบเดิมจะยังอยู่ไหม หรือจะถูกแก้ไขไหม?

ที่ซ่อนชนิดเดิมยังอยู่ค่ะ เพียงแต่พวกมันจะถูกอัพเกรดให้เป็นขนาดใหญ่สุดโดยอัตโนมัติ
ที่ซ่อนแบบเดิมทุกชนิดยกเว้นของ Tora ไม่ถูกแก้ไขค่ะ จะมีของ Tora ที่ถูกแก้เล็กน้อยเนื่องจากการเปลี่ยนเอฟเฟคน้ำในเกมนะคะ
และที่ซ่อนชนิดใดที่คุณเคยปลดล็อคแล้ว (ด้วยการเก็บเลเวลมาสเตอร์ให้ถึงระดับ 3) จะถูกปลดล็อคโดยอัตโนมัติในระบบใหม่ทันทีค่ะ
นอกจากนี้ที่ซ่อนทุกชนิดยังมาในรูปแบบ “พร้อมอยู่” ที่จะมีการตกแต่งมาแล้วค่ะ คุณสามารถเก็บมันไว้หรือแก้ไขได้ตามชอบค่ะ ที่ซ่อนชนิดเดิมก็มีการตกแต่งนี้ด้วยนะคะ

เราจะสามารถควบคุมการวางตำแหน่งของตกแต่งต่างๆ ได้ละเอียดกว่านี้ไหม?

เราเพิ่มความสามารถในการ กลับหัว ของตกแต่งเข้ามาค่ะ (กล่าวคือเหมือนของในกระจกนั่นเองค่ะ)

เราจะสามารถวางของตกแต่งในที่ที่เราเดินไม่ได้ ได้หรือไม่?

วางไม่ได้ค่ะ

เราสามารถแก้ไขแปลนที่ซ่อนที่คนอื่นแบ่งปันมาได้หรือไม่?

คุณสามารถแก้ไขที่ซ่อนหลังจากนำเข้าแปลนที่ซ่อนจากไฟล์เซฟของคนอื่นได้ค่ะ
และไฟล์แปลนที่ซ่อนนี้ยังบันทึกในแบบที่คนสามารถอ่านได้เพื่อให้ง่ายต่อการแก้ไขค่ะ

เราสามารถหมุน Map Device แล้วให้วาร์ปของมันหมุนตามได้ไหม?

ได้ค่ะ

เราจะเห็นได้ชัดเจนไหมว่าแผนที่ไหนที่เราทำ ฟูลเครียแล้วจะได้แบบที่ซ่อน?

คุณต้องสำรวจก่อนถึงจะเจอชนิดที่ซ่อนใหม่ค่ะ และเมื่อคุณเจอ คุณจะรู้ทันทีว่าใช่ เพราะมันจะมี NPC ยืนรอคุณอยู่ค่ะ คุณไม่จำเป็นต้องฆ่ามอนสเตอร์ทั้งแผนที่นะคะ แค่ส่วนที่เป็นที่ซ่อน ส่วนเดียวของแผนที่เท่านั้น
และเราได้เพิ่มเควสในบทที่ 2 ให้คุณหาที่ซ่อนแรกของคุณ ถ้าบัญชีของคุณยังไม่มีที่ซ่อนนะคะ

คุณสามารถย้ายแท่นเวย์พ้อยท์ได้หรือไม่?

ได้ค่ะ เวย์พ้อยท์กลายเป็นของตกแต่งพิเศษที่สามรถย้ายได้แล้วค่ะ แต่จะไม่สามารถนำเก็บได้นะคะ เช่นกันกับ คลังเก็บของ คลังเก็บของกิลด์ แท่นคราฟ และแท่นแผนที่ค่ะ
<video id="ascendancy-video" autoplay loop muted style="width: 100%;">
<source src="//i.imgur.com/Ftma8bj.mp4?v=2" type="video/mp4">
</video>

จะเกิดอะไรขึ้นกับแท่นคราฟเดิมและของที่อยู่ในนั้น?

เราน่าจะสร้างคำสั่งพิเศษเพื่อดรอปไอเทมที่ว่านี้ลงบนพื้นค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Natalia_GGG เมื่อ 19 พ.ย. 2018 19:35:26
ขุดครั้งสุดท้าย เมื่อ 26 พ.ค. 2023 18:50:44
"
popteenz123 เขียน:
บัญชี ผม ถูกบล็อค แล้วเค้าบอกว่า จะส่ง รหัสปลดมาทาง Email แต่ไม่ส่งมาแล้วจะปลอดยังไงอะ

สวัสดีครับ! ผมเสียใจจริงๆกับสิ่งที่เกิดขึ้น! กรุณาส่งอีเมลหาเราที่ support@grindinggear.com เพื่อให้ทางทีมงานตรวจสอบปัญหาที่เกิดขึ้นนะครับ

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม