การปรับปรุง Delve เพิ่มเติม

ยิ่งผู้เล่นลงไปในเหมืองลึกลงไปมันจึงเผยให้เห็นสิ่งที่ต้องแก้ไขในเหมือง ทางเราคาดหวังว่าจะปล่อยอัพเดทนี้ภายในอาทิตย์นี้หลังการปิดปรับปรุงค่ะ ขอบคุณทุกคนสำหรับข้อเสนอแนะนะคะ!

ความจุแร่ Voltaxic Sulphite

ผู้เล่นระบุว่าพวกเขาต้องการเก็บแร่ Voltaxic Sulphite ให้ได้มากขึ้น และสามารถเลือกลงเหมืองได้มากกว่าเดิม เราเลยทำการเพิ่มการอัพเกรดความจุอีกสามระดับ ซึ่งเมื่ออัพเกรดจนครบจะมีความจุสูงสุดที่ 60,000 ค่ะ อัพเกรดเหล่านี้เป็นอัพเกรดท้ายเกม มันจึงต้องใช้อซูไรต์จำนวนมากในการอัพเกรดค่ะ

ความจุพลุไฟ

การลงเหมืองยาวๆ ต้องใช้พลุไฟมากกว่าความจุปัจจุบันที่มี 12 อัน มันเจ๋งดีที่ผู้เล่นเข้าไปบุกความมืด ซึ่งเราก็ไม่อยากเข้าไปขัดขวางการเล่นที่ท้าทายความตายนี้ เราจึงยินดีที่จะช่วยเพิ่มสถานะการ "เกือบตาย" ให้ค่ะ เราได้ทำการเพิ่มระดับการอัพเกรดความจุพลุไฟขึ้นอีก 8 ระดับ ทำให้ความจุสูงสุดกลายเป็น 20 อัน ซึ่งยิ่งเยอะ มันจะยิ่งใช้อซูไรต์ในการอัพเกรดมากขึ้นตาม เพราะฉนั้น คุณควรวางแผนการอัพเกรดให้ดีค่ะ

กำแพงร้าว

เราอยากให้ผู้เล่นออกไปค้นหาและทำลายกำแพงร้าวมากขึ้นค่ะ เราเลยทำการเพิ่มของรางวัลที่ซ่อนอยู่หลังกำแพงเหล่านี้ขึ้นอีกค่ะ

ภารกิจท้าทาย
ภารกิจ "ผ่านการเผชิญหน้าใน Delve IV" มันยากเกินไปที่จะผ่าน ตอนนี้เราเพิ่มเงื่อนไขใหม่ที่ง่ายขึ้นเข้าไปอีกสี่อย่างซึ่งสามารถเลือกทำแค่บางอย่างก็ได้ค่ะ ซึ่งเงื่อนไขใหม่ที่เพิ่มมานี้ค่อนข้างหายาก แต่ก็ง่ายกว่าเดิมค่ะ

Aul, the Crystal King

เขาคือจุดสูงสุดของลีก Delve แต่ดูเหมือนว่าตอนนี้จะเจอเขาได้ยากเกินไปค่ะ เราเลยทำการเพิ่มอัตราการเกิดของเขาขึ้นประมาณ 50% ค่ะ
ขุดครั้งสุดท้าย เมื่อ 1 ต.ค. 2018 16:12:05

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม