Arc Elementalist สำหรับ League Starter และ SSF (ไม่ต้องมีของอะไรเลย)

สวัสดี Exile ทุกท่าน ที่สนใจ Build นี้

นี่เป็นครั้งแรกที่ผมเขียน Build ในเว็ปนี้ เข้าเรื่องกันเลยนะครับ
สปอยล์

Arc คือสกิลที่จะชิ่งระหว่างมอนและของที่สามารถถูกทำลายได้(พวกถัง กล่องต่างๆ) มันสามาถชิ่งไปขอบจอ หรือไปไกลนอกจอได้ด้วยซ้ำนะครับ จำนวนครั้งที่ Arc จะชิ่ง ขึ้นอยู่กับเลเวลของเจมและสามารถ เพิ่มขึ้นได้อีก โดยการ Enchantments(บัพทีได้จากการเอาหน้ากาก มากดใส่ของหลังจบเขาวงกตอัพคลาส)

คริ คือเอฟเฟ็คที่จะเพิ่มดาเมจ มีอยู่ 2 แบบนะครับ คือ โอกาสคริ(Crit Chance)
จะเพิ่มโอกาสที่จะคริมากขึ้น และตัวคูณคริ (Crit Multiply) ทำให้ ดาเมจจากคริแรงขึ้น

โกเลม เป็นมินเนี่ยนประเภทหนึ่ง แต่ละตัวจะเพิ่มบัพให้กับเรา ตาม Build นี้ เราสามารถเรียกได้สูงสุด 4 ตัว
ปล. เราจะได้บัพต่อเมื่อโกเลมยังไม่ตายนะครับ ต้องดูดีๆ ถ้าใกล้ตายก็เสกใหม่

สายผสม(Hybrid) คือ สายที่อัพทั้งเลือดและโล่ (Energy Shield) ไปพร้อมๆกัน เพราะเป็น Build ที่ไม่ต้องเตรียมอะไรเลย การอัพแบบผสม ทำให้เราสามารถ มีชีวิตอยุ่ได้ใน เลทเกมครับ ไม่งั้นแตกยับแน่ๆ
ขุดครั้งสุดท้าย เมื่อ 1 มี.ค. 2020 05:15:00

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม