เราภูมิใจที่จะประกาศคลังของคิรัค (Kirac’s Vault) ซึ่งเป็นแบทเทิลพาสของ Path of Exile ที่มีอยู่ร่วมกับระบบภารกิจท้าทายฟรีของเรา คุณจะได้รับของรางวัลต่างๆ จากบัตรผ่านนี้ในสมุดแผนที่ท้ายเกม โดยของรางวัลเหล่านี้เป็นสกินไอเทมยูนิคที่มีความแปลกใหม่ คุณสามารถอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ในโพสต์นี้ค่ะ!

ซื้อบัตรผ่านของคุณ ปลดล็อกการเข้าถึงคลังของคิรัค แล้วผ่านภารกิจสมุดแผนที่เพื่อรับสกินไอเทมยูนิคเฉพาะตัวสูงสุด 8 ชิ้นด้วยกัน คุณจะได้รับของรางวัลเป็นครั้งแรกเมื่อเข้าไปในชายฝั่งคารุยหลังจากที่สยบคิทาวา และคุณจะได้รับของรางวัลเพิ่มเติมด้วยการผ่านภารกิจโบนัสของแผนที่ครบจำนวนต่างๆ ตามที่กำหนดขณะที่สำรวจสมุดแผนที่ หากคุณผ่านภารกิจโบนัสครบทั้ง 117 แผนที่ คุณจะได้รับของรางวัลครบทั้ง 8 ชิ้นนั่นเองค่ะ!

รับชมของรางวัลต่างๆ ที่คุณจะได้รับผ่านทางวิดีโอนี้:

สกินไอเทมยูนิคเหล่านี้ไม่ได้ทำให้ไอเทมท้ายเกมยอดนิยมนั้นมีหน้าตาต่างไปจากเดิมเท่านั้น มันยังมีการแสดงผลใหม่ๆ ในยามที่คุณเล่นอีกด้วย ยกตัวอย่างเช่นสกิน Bloodthirsty Headhunter จะทำให้กะโหลกของศัตรูแรร์ระเบิดเมื่อคุณขโมยความสามารถของพวกมัน สกิน Indomitable Aegis Aurora จะแผ่แสงออกมาเป็นโล่พลังงานเมื่อคุณบล็อค สกิน Malevolent Watcher’s Eye จะจับจ้องคุณในยามที่คุณวางแผนทำบิลด์ ทั้งนี้ เราขอพูดให้กระจ่างว่าสกินไอเทมยูนิคที่คุณจะได้รับนั้นเป็นเพียงเอฟเฟคแฟชั่นล้วนๆ และไม่ทำให้เกิดข้อได้เปรียบใดๆ ในการเล่นนะคะ คุณต้องมีไอเทมยูนิคชิ้นเหล่านั้นให้ใช้งานก่อน ถึงจะสามารถใช้สกินไอเทมยูนิคได้ค่ะ

คำถามที่ถามบ่อย

ผมจะซื้อบัตรผ่านและดูความคืบหน้าในบัตรผ่านนี้ได้อย่างไรครับ?
ในหน้าจอสมุดแผนที่จะมีไอคอนบัตรผ่านคลังของคิรัค (Kirac’s Vault Pass) อยู่ตรงมุมด้านบนขวา การคลิกที่ไอคอนนั้นจะทำให้คุณสามารถซื้อบัตรผ่าน ดูของรางวัล และเดินทางไปยังคลังของคิรัคได้

ผมจะรับรางวัลได้อย่างไรครับ?
บัตรผ่านจะมีหลอดความคืบหน้าซึ่งจะคอยติดตามว่าคุณผ่านภารกิจโบนัสของแผนที่ต่างๆ บนสมุดแผนที่ไปเท่าไร เมื่อคุณปลดล็อกสกินแฟชั่นของไอเทมยูนิคแล้ว คุณสามารถกดปุ่มในหน้าจอบัตรผ่านเพื่อเดินทางไปยังคลังของคิรัคได้ทันที ห้องที่มีของรางวัลชิ้นนั้นจะถูกปลดล็อกให้คุณรับรางวัล

เมื่อรับของรางวัลแล้ว สกินแฟชั่นของไอเทมยูนิคจะถูกเก็บในคลังเก็บสินค้าแฟชั่นของคุณร่วมกับสินค้าแฟชั่นชิ้นอื่นๆ ที่คุณมี

ผมจะได้รับอะไรจากการซื้อบัตรผ่านตอนนี้ไหมครับ?
ใช่ค่ะ สกิน Malevolent Watcher’s Eye ซึ่งเป็นของรางวัลชิ้นแรกจะมีให้คุณเข้าไปรับทันทีที่คุณซื้อบัตรผ่าน หากคุณสามารถเข้าถึงชายฝั่งคารุย (ในช่วงท้ายของแคมเปญ) เพื่อเข้าคลังของคิรัคได้

ในตอนนี้คุณคงได้ผ่านภารกิจโบนัสจำนวนมากในลีก Archnemesis มาแล้ว คุณคงจะทำการปลดล็อกสกินแฟชั่นมากกว่าเดิมเมื่อคุณซื้อบัตรผ่านค่ะ

นี่ถือเป็นการจ่ายเพื่อให้ชนะ (Pay to Win) หรือเปล่าครับ?
ไม่ค่ะ การเข้าถึงคลังของคิรัคกับสกินแฟชั่นภายในนั้นจะไม่ทำให้คุณมีความได้เปรียบเหนือกว่าผู้เล่นคนอื่นๆ ในการเล่น

ผมต้องซื้อบัตรผ่านก่อนที่จะเล่นในสมุดแผนที่ให้ครบไหมครับ? มันจะมีผลเสียไหมถ้าผมซื้อบัตรผ่านนี้ในช่วงใกล้จบลีก?
ไม่ค่ะ บัตรผ่านมีราคาเท่าเดิมไม่ว่าคุณจะผ่านไปแล้วกี่ภารกิจก็ตาม รางวัลที่เกี่ยวข้องจะปลดล็อกในทันทีหากคุณซื้อบัตรผ่านหลังจากที่ผ่านภารกิจต่างๆ แล้ว คุณสามารถรอซื้อบัตรผ่านในช่วงท้ายลีกได้โดยไม่มีผลเสียใดๆ แต่คุณจะต้องซื้อก่อนที่ลีกจะสิ้นสุดลง

ผมอยากได้สินค้าแฟชั่นโดยไม่ต้องจ่ายเงิน มีบัตรผ่านแบบฟรีไหมครับ?
ในภาค Siege of the Atlas เราเสริมระบบภารกิจท้าทายที่ Path of Exile มีอยู่ในปัจจุบันให้ดียิ่งขึ้นด้วยการเพิ่มจำนวนสินค้าแฟชั่นฟรีที่ได้รับจากการผ่านภารกิจท้าทายค่ะ

ผมสามารถจ่ายเงินเพิ่มเพื่อปลดล็อกของรางวัลต่างๆ ที่ผมไม่ได้ปลดล็อกผ่านการเล่นได้ไหมครับ?
คุณไม่สามารถจ่ายเงินเพื่อปลดล็อกของรางวัลค่ะ (นอกจากของรางวัลชิ้นแรก ซึ่งมาพร้อมกับบัตรผ่านอยู่แล้ว) ทุกคนที่คุณเห็นว่ามีสกินไอเทมยูนิคจากคลังของคิรัคจะต้องผ่านภารกิจโบนัสตามที่กำหนดมาก่อนเสมอ

บัตรผ่านนี้มอบไอเทมยูนิคที่จำเป็นต่อการใส่สกินไหมครับ?
ไม่ค่ะ บัตรผ่านของคิรัคไม่ทำให้คุณมีข้อได้เปรียบในการเล่นหรือพลังต่างๆ ในทุกรูปแบบ คุณจะต้องค้นหาไอเทมยูนิคของสกินแฟชั่นเหล่านั้นด้วยตัวเองถึงจะสามารถสวมใส่สกินเหล่านั้นได้

บัตรผ่านนี้มีให้กับผู้เล่นในลีกมาตรฐานไหมครับ?
ไม่ค่ะ ในตอนนี้บัตรผ่านนี้มีให้กับผู้เล่นในลีกท้าทายปัจจุบันเท่านั้น เพราะว่าผู้เล่นลีกมาตรฐานหลายต่อหลายคนสามารถปลดล็อกสมุดแผนที่ทั้งหมดได้ด้วยการผ่านแผนที่เพียงด่านเดียวเท่านั้น

ผมจะสามารถใช้งานสกินไอเทมยูนิคในลีกมาตรฐานหรือในลีกอื่นๆ ในอนาคตได้ไหมครับ?
ได้ค่ะ สกินใดๆ ที่คุณได้รับในลีกนี้จะมีให้ใช้งานทั่วทั้งบัญชี และมีให้ตัวละครทุกตัวของคุณในทุกลีกได้ใช้งาน ตราบใดที่ตัวละครนั้นใช้ไอเทมยูนิคชิ้นที่ระบุ

ผมสามารถสวมใส่สกินไอเทมยูนิคให้กับไอเทมยูนิคชิ้นอื่นๆ ที่ไม่ได้เป็นของสกินนั้นๆ ได้ไหมครับ?
ไม่ค่ะ สกินเหล่านี้ถูกออกแบบให้แสดงผลตามลักษณะพิเศษของไอเทมยูนิคที่ถูกเปลี่ยนสกิน ยกตัวอย่างเช่น สกิน Bloodthirsty Headhunter ทำให้กะโหลกของศัตรูระเบิดเมื่อถูกขโมยความสามารถ การทำให้เข็มขัดยูนิคชิ้นอื่นๆ แสดงผลเช่นนี้คงจะเข้าใจไม่ได้นัก เพราะว่าเข็มขัดเหล่านั้นไม่ได้ขโมยความสามารถค่ะ

บัตรผ่านกับสกินไอเทมยูนิคจะมีวางจำหน่ายในร้านค้าหลังจากที่ลีกสิ้นสุดลงไหมครับ?
ไม่ค่ะ บัตรผ่านจะซื้อได้เพียงในลีกนี้เท่านั้น และสกินแฟชั่นของไอเทมยูนิคของบัตรผ่านนี้จะเป็นของบัตรผ่านนี้เท่านั้น มันจะไม่มีวางจำหน่ายอีกในอนาคต หากคุณต้องการครอบครองสกินเหล่านี้ไปตลอดกาล คุณจะต้องซื้อบัตรผ่านในลีกนี้ และผ่านภารกิจต่างๆ เพื่อให้ได้สกินที่คุณต้องการ

ทั้งนี้ ในอนาคตเราอาจออกสกินไอเทมยูนิคที่ต่างไปจากเดิมให้กับไอเทมยูนิคชิ้นเดียวกันค่ะ

จะเกิดอะไรขึ้นถ้าผมเล่นในลีก Archnemesis หลายลีกพร้อมกันครับ? แบบนี้บัตรผ่านนี้จะติดตามความคืบหน้าจากลีกไหนกันแน่?
บัตรผ่านนี้จะติดตามความคืบหน้าในสมุดแผนที่ที่สูงที่สุด จากลีก Archnemesis ใดก็ตามที่คุณกำลังเล่นอยู่ค่ะ

คุณใช้วิธีการไหนในการคัดเลือกไอเทมยูนิคต่างๆ มาเปลี่ยนสกินครับ?
นี่เป็นบัตรผ่านสำหรับตัวละครท้ายเกมที่สามารถผ่านภารกิจโบนัสในสมุดแผนที่ เราจึงเลือกไอเทมยูนิค “เมต้า” ที่โดดเด่นที่ผู้เล่นชั้นนำย่อมเลือกใช้ในบิลด์ของพวกเขาค่ะ นอกจากนี้เรายังอยากทดลองทำให้สกินเหล่านี้ไม่ได้เป็นแค่การเปลี่ยนสกินง่ายๆ เท่านั้น แต่ละสกินจะมีภาพเอฟเฟคพิเศษที่ทำงานร่วมกับธีมหลักของไอเทมยูนิคแต่ละชิ้นค่ะ

สกินเหล่านี้มีในบัตรผ่านนี้เพียงเท่านั้น แต่เราจะทำสกินให้กับไอเทมยูนิคที่โดดเด่นและทรงพลังในบัตรผ่านต่างๆ ในอนาคตค่ะ (ซึ่งอาจเป็นสกินชิ้นอื่นๆ สำหรับไอเทมยูนิคบางชิ้นที่อยู่ในบัตรผ่านนี้ก็เป็นได้)

บัตรผ่านคลังของคิรัคจะวางจำหน่ายในระบบคอนโซลไหมครับ?
ใช่ค่ะ ตอนนี้่มันยังไม่ค่อยพร้อมเพราะเราต้องทำตามเงื่อนไขใบอนุญาตต่างๆ ตามคอนโซลแต่ละระบบ แต่เราตั้งใจจำหน่ายบัตรผ่านนี้ในระบบ Xbox กับ Playstation ในไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้าค่ะ

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม