วิธีการ ย้าย ID Garena TH ไป Sv.global

1. เข้าไปที่ https://th.pathofexile.com/login/migrate

2. หลังจากนั้นเลือกที่หัวข้อ Sign into Garena TH (Sign into Garena TH)

3. Login ID Garena ที่มีข้อมูลเกม Path Of Exile

4. กรอกอีเมล (ที่ไม่เคยสมัครไว้กับ Sv.global)
ใส่ Password ที่ต้องการ ( 2 ครั้ง) ที่ใช้งาน เพื่อใช้ Login แทน ID Garena

5. เลือก Yes, I accept the trems of use and privacy policy

6. เลือก "ที่นี่" เพื่อยืนยันการย้าย ID อย่างเสร็จสมบูรณ์

เท่านี้ก็สามารถย้ายไปเล่น Sv.global ได้เรียบร้อย ^^
ปล. Email และ Password ที่ตั้งตอนเขื่อมโยงคือ อีเมล และพาส ที่ต้องใช้ login เข้าเล่นใน global เท่านั่น
ปล. 2 หากทำการเชื่อมโยงไอดีไปแล้ว จะไม่สามารถแก้ไขข้อมูลได้
ปล. 3 ไม่สามารถเชื่อมโยงกับไอดีสตริมได้
แก้ไขล่าสุดโดย mercurymix เมื่อ 3 มี.ค. 2017 06:54:33
ขุดครั้งสุดท้าย เมื่อ 30 ก.ค. 2017 23:10:52
ผมโหลด POE ในสตรีมมาแล้ว

แล้วผมจะล็อคอินยังไงครับ

เพราะมันเอาอีเมลนี้เข้าเป็น แอคเค้าสตีมไม่ได้

รบกวนด้วยนะครับ
น่าใส่ เมลผิด ไม่ข้อความยืนยันมาเลยทำไง
ทำตามนี้ได้แล้ว ขอบคุณครับ :)
ไปเล่นเซิฟ Sv.global มันดีกว่ายังไงหรอครับ
ของผม แม่ง ลืมเมลที่ามัครใหม่ เห้ยแม่งงงง

แล้วไอดีในสตีมก็มีอยู่แล้ว แล้วแม่ง กุสมัครไอดีใหม่ลืมรหัส

แล้วก็ยืนยันไม่ได้ ชิบหายยยยยย

ทำไมทำแบบนี้ยากได้ไอดี เว้ยยยยย
มันขึ้นหน้านี้อะครับ

ขอตอนรับการกลับมาของคุณ veerapatuni2!

บัญขีของคุณได้รับการโอนย้ายเรียบร้อยแล้ว หน้านี้จะช่วยให้คุณสามารถเปลี่ยนอีเมลของคุณในกรณีที่คุณป้อนข้อมูลไม่ถูกต้องก่อนหน้านี้

โปรดทราบว่านี้จะทำงานเฉพาะตราบใดที่บัญชีของคุณยังไม่ได้รับการตรวจสอบ

แล้วผมก็กรอกอีเมลใหม่กับรหัสลงไปแล้ว
แต่ทำไม่ไม่มีอีเมลมาให้ยืนยันละครับ
ต้องทำยังไง ผิดพลาดตรงไหนครับทีมงานช่วยหน่อยครับ
ผมย้ายผิด ย้ายไปใส่ steam แต่ steam ไม่ได้โหลดไว้ ต้องทำไง ครับ
"
mercurymix เขียน:
1. เข้าไปที่ https://th.pathofexile.com/login/migrate

2. หลังจากนั้นเลือกที่หัวข้อ Sign into Garena TH (Sign into Garena TH)

3. Login ID Garena ที่มีข้อมูลเกม Path Of Exile

4. กรอกอีเมล (ที่ไม่เคยสมัครไว้กับ Sv.global)
ใส่ Password ที่ต้องการ ( 2 ครั้ง) ที่ใช้งาน เพื่อใช้ Login แทน ID Garena

5. เลือก Yes, I accept the trems of use and privacy policy

6. เลือก "ที่นี่" เพื่อยืนยันการย้าย ID อย่างเสร็จสมบูรณ์

เท่านี้ก็สามารถย้ายไปเล่น Sv.global ได้เรียบร้อย ^^
ปล. Email และ Password ที่ตั้งตอนเขื่อมโยงคือ อีเมล และพาส ที่ต้องใช้ login เข้าเล่นใน global เท่านั่น
ปล. 2 หากทำการเชื่อมโยงไอดีไปแล้ว จะไม่สามารถแก้ไขข้อมูลได้
ปล. 3 ไม่สามารถเชื่อมโยงกับไอดีสตริมได้
คือมันจะโอน ID ยังไงพอล็อกอินเสร็จมันมาหน้าหนี้เลยลองหลายID ละขึ้นหน้าหนี้หมดถ้าจะโอนต้องทำยังไง ใส่อีเมลไปมันก็ไม่ส่งเมลให้

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม