ตัดการเชื่อมต่อการเชื่อมต่อล้มเหลวกับอินสแตนซ์

ล็อกออนเข้าเซิบไม่ได้ มันขึ้น
ตัดการเชื่อมต่อการเชื่อมต่อล้มเหลวกับอินสแตนซ์
แก้ยังไงครับ
ขุดครั้งสุดท้าย เมื่อ 8 ก.ค. 2017 01:38:01
รอคำตอบเหมือนกันฮ่ะ ถ้าแก้ไขได้แล้วรบกวนบอกด้วยครับ
ผมแก้ได้แล้วครับ ลองมาอยู่หลายวิธี

สิ่งที่ผมเจอคือ เกมยังสามารถเล่นผ่าน VPN ได้ ตามลิ้งนี้
-> https://www.pathofexile.com/forum/view-thread/103073

แต่เข้าเล่นปกติโดยไม่ผ่าน VPN ไม่ได้มันจะขึ้น fail to connect to instance

ผมเลยโทรไปสอบถามเรื่องนี้กับผู้ให้บริการ(Sinet) บอกเค้าว่า เล่นเกมนี้เข้าไม่ได้ แต่ใช้เน็ตของเจ้าอื่น (ผมลองใช้ wifi ของ 3bb เข้าได้ปกติ) สามารถเข้าได้ จากนั้นเค้าก็จะจัดการเช็คให้ครับ

ตอนนี้เข้าเล่นได้ปกติแล้ว
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ผมใช้บริการ Sinet อยู่ ตอนแรก ๆ ผมก็คิดว่าคงเป็นที่ระบบ Internet ของ Sinet เดี๋ยวจะลองสอบถามข้อมูลการแก้ปัญหาด้วยอีกคนครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขได้แล้วนะครับ ผมใช้บริการ Sinet เพียงแค่โทรไปแจ้ง ไม่ถึง 1 ชั่วโมงครับเล่นได้เลย ขอบคุณ คุณ zaraheyo ด้วยครับที่แนะนำ

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม