เนื่องจากเราปล่อย Path of Exile: Delve ใกล้ครบเดือนแล้ว วันนี้เราจะมาดูสถิติบิลด์และภารกิจท้าทาย ของผู้เล่นทุกคนกันค่ะ!

ภารกิจท้าทาย

การฟนี้จะแสดงให้เห็นสัดส่วนผู้เล่นที่ผ่านภารกิจท้าทายตามจำนวนภารกิจที่ผ่านค่ะ การฟจะไม่นับรวมผู้เล่นที่ยังไม่ผ่านซักภารกิจนะคะ

• มีผู้เล่น 28.53% ที่ผ่าน 12 ภารกิจและได้รับ Canary Pet
  • มีผู้เล่น 1.47% ที่ผ่าน 24 ภารกิจและได้รับ Azurite Back Attachment
  • มีผู้เล่น 0.03% ที่ผ่าน 36 ภารกิจและได้รับ Delve Portal Effect

สกิล

เราได้รวบรวมข้อมูลสกิลที่ถูกใช้บ่อยที่สุดจากทุกลีกและหารด้วยเลเวลต่ำสุดค่ะ ซึ่งสกิลแบบวาลและธรรมดา จะนับรวมเป็นสกิลเดียวกันนะคะ มันเป็นที่น่าพอใจที่ได้เห็นสกิลทุกรูปแบบทั้ง เวท โจมตีประชิด และ โจมตีระยะไกล มีสัดส่วนเท่าๆ กันในแต่ละตารางจริงๆ ค่ะ

เริ่มต้นด้วย สกิลหลัก 10 อันดับแรก จากตัวละครเลเวล 70 ขึ้นไปนะคะ:
  • Arc
  • Ancestral Warchief
  • Raise Zombie
  • Blade Vortex
  • Toxic Rain
  • Double Strike
  • Caustic Arrow
  • Barrage
  • Consecrated Path
  • Molten Strike

ต่อด้วย สกิลหลัก 10 อันดับแรก จากตัวละครเลเวล 90 ขึ้นไปค่ะ:
  • Arc
  • Barrage
  • Double Strike
  • Raise Zombie
  • Elemental Hit
  • Scorching Ray

ส่วนนี่ก็คือ สกิลหลัก 10 อันดับแรก จากตัวละครเลเวล 95 ขึ้นไปค่ะ:
  • Arc
  • Elemental Hit
  • Tornado Shot
  • Scorching Ray
  • Barrage
  • Lightning Spire Trap

ปิดท้ายด้วย สกิลทุกชนิดรวมทั้งสกิลสนับสนุน 10 อันดับแรก จากตัวละครเลเวล 90 ขึ้นไปนะคะ:
  • Flame Dash
  • Blood Rage
  • Portal
  • Shield Charge
  • Summon Lightning Golem
  • Blink Arrow
  • Phase Run
  • Orb of Storms
  • Whirling Blades
  • Leap Slam

Shield Charge ไม่ได้เป็นราชาแห่งสกิลเคลื่อนที่แล้วค่ะ และในความเป็นจริง ระยะห่างของจำนวนผู้ใช้สกิลเคลื่อนที่เหล่านี้ แคบลงมากที่สุดเท่าที่เราเคยเห็นมาเลยค่ะ มันเป็นอะไรที่น่าสนใจมากที่เราไม่เห็นสกิลยอดนิยมอย่าง Arc และ Blade Vortex ในรายการนี้เลย หลังจากเรารวมเอาสกิลสนับสนุนเข้ามาด้วยค่ะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม