เราได้ทำการแก้ไข Arctic Breath อย่างมากตามการเปลี่ยนแปลงของสกิลน้ำแข็งที่จะมาใน Path of Exile: Betrayal นี้ค่ะ

ตอนนี้กระสุนของมันจะยิงไปที่ตำแหน่งที่เลือก (แทนที่จะเดินทางบนพื้น) ก่อนที่จะระเบิด
และเมื่อมันระเบิด มันจะสร้างพื้นที่หนาวเย็นที่ทำความเสียหายน้ำแข็งต่อเนื่องให้กับศัตรูที่อยู่ในพื้นที่
พื้นที่หนาวเย็นนี้จะเคลื่อนที่ไปหาเป้าหมายอื่นที่อยู่ใกล้อีกด้วย และถ้าคุณยิงออกหลายกระสุน พวกมันจะแยกกันออกไปหาเป้าหมายคนละตัวกันค่ะ

คุณสามารถมีพื้นที่หนาวเย็นได้ 10 อันพร้อมกัน และพวกมันไม่สนใจม็อดของกระสุนค่ะ
นั่นหมายความว่าการซัพด้วย Multiple Projectile จะทำให้คุณครอบคลุมพื้นที่ได้กว้างขึ้นโดยไม่ลดความเสียหายค่ะ
พื้นที่ของการระเบิดสามารถทับซ้อนกันได้ค่ะ ทำให้คุณสร้างความเสียหายได้มากขึ้นถ้าโดนศัตรูใกล้กันนะคะ
แต่ความเสียหายของพื้นที่หนาวเย็นจะไม่ซ้อนกันกับพื้นที่หนาวเย็นของ Arctic Breath อันอื่นค่ะ แต่มันซ้อนกับ Vortex และ Cold Snap ได้นะคะ
ทำให้คุณสามารถเร่งความเสียหายกับเป้าหมายที่แข็งแกร่งได้ถ้าคุณสามารถซัพสกิลได้หลายสกิลค่ะ

เรายังได้ทำการแก้ไขหน้าตาของมันด้วยเพื่อลดการกระตุกนะคะ

เพื่อให้สามารถเล่นเป็นสาย ความเสียหายน้ำแข็งต่อเนื่อง เราได้เพิ่มม็อดใหม่ขึ้นมานั่นคือ ตัวคูณความเสียหายน้ำแข็งต่อเนื่อง ค่ะ
ซึ่งมันสามารถหาได้ตามไอเท็มใหม่ จิวเวล ม็อดของไอเท็มเชปเปอร์ วงพาสซีฟน้ำแข็งในตารางพาสซีฟ และจากโหนดใหม่ของ Occultist ค่ะ
มันจะคูณความเสียหายน้ำแข็งต่อเนื่องของคุณขึ้นค่ะทำให้คุณสามารถเสริมความแรงได้อีกทางนะคะ
การเปลี่ยนแปลงนี้จะทำให้คุณสามารถสู้สายอื่นๆ ที่ใช้การปะทะหรือเจ็บป่วยได้ในท้ายเกมค่ะ
การคำนวณคือให้นับรวมค่า ตัวคูณความเสียหายน้ำแข็งต่อเนื่อง ทั้งหมดก่อนแล้วจับมันไปคูณกับความเสียหายที่คุณมีค่ะ

เราได้ทำอย่างเดียวกันนี้กับ ความเสียหายเคออสต่อเนื่อง เช่นกันค่ะ เพิ่ม ตัวคูณความเสียหายเคออสต่อเนื่องที่ไม่ใช่การเจ็บป่วย เข้ามาในไอเท็มและพาสซีฟค่ะ

เราได้เพิ่มสกิลซัพใหม่ในแนวเดียวกันเข้ามานั่นคือ Bonechill ค่ะ มันจะทำให้การทำให้หนาวเย็นจากสกิลที่ได้รับซัพเพิ่มความเสียหายนำแข็งที่ศัตรูได้รับตามความรุนแรงของการหนาวเย็นนั้นๆ ค่ะ
และเพิ่มความเสียหายให้กับความเสียหายน้ำแข็งต่อเนื่องอยู่ในตัวมันเองอยู่แล้วด้วยค่ะ
นั่นหมายความว่าแม้จะซัพสกิลด้วย Bonechill เลเวล 1 ถ้าคุณสามารถทำให้ศัตรูหนาวเย็นและช้าลงได้ 21% พวกมันจะได้รับความเสียหายน้ำแข็งเพิ่มขึ้น 21% พร้อมกับได้รับความเสียหายน้ำแข็งต่อเนื่องเพิ่มขึ้นอีก 10% ด้วยค่ะ
นี่ทำให้ผลของความหนาวเย็นน่าเล่นมากขึ้นสำหรับสายน้ำแข็งนะคะ

ดูตัวอย่างจากคลิปวิดีโอข้างล่างได้เลยค่ะ!

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม