การเปลี่ยนแปลงสมุดแผนที่เพิ่มเติมใน Path of Exile: Betrayal

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเราได้ประกาศการ สมุดแผนที่ใหม่ใน Path of Exile: Betrayal ไปแล้วนะคะ และจากเสียงตอบรับของผู้เล่นเราได้ทำการปรับปรุงเพิ่มเติม ซึ่งในข่าววันนี้เราจะมาพูดเรื่องการเปลี่ยนแปลงดังกล่าวกันค่ะ

โดยเสียงตอบรับส่วนใหญ่แสดงถึงความกังวลในการต้องเล่นแผนที่ที่ตอนนี้เป็นระดับ 15 นะคะ
ซึ่งทางเราได้ทำการปรับวงแผนที่เหล่านี้ให้เล่นได้สนุกขึ้น และเราต้องการบอกอีกครั้งว่าแผนที่ “Torture Chamber” ได้ถูกนำออกไปแล้วค่ะ

เนื่องจากช่องว่างระหว่างร่างแรกและร่าง 2 ของบอส Desert Spring น้ำยาวนานเราจึงได้เพิ่มจำนวนแมงป่องทั้งระดับ Magic และระดับแรร์ระหว่างทางเพิ่มขึ้นเพื่อให้ได้รับค่าประสบการณ์และไอเทมมากขึ้นค่ะ (เราได้ทำการปรับปรุงเช่นเดียวกันนี้กับแผนที่ Summit ด้วยค่ะ เพียงแต่เปลี่ยนจากแมงป่องเป็นมนุษย์แพะแทนค่ะ)

ในเฟสที่ 2 ของการเผชิญหน้าบอส Desert Spring ได้ถูกปรับปรุงโดยการทำให้ช่วงเวลาที่ไม่สามารถโจมตีบอสได้สั้นลง
และระหว่างเฟสที่ 2 นี้แมงป่องจะโจมตีคุณโดยไม่รอให้บอสวุฒิไปยังกลางแผนที่ การเปลี่ยนแปลงที่จะทำให้การต่อสู้มีอรรถรสมากขึ้นค่ะ

ได้ทำการเปลี่ยนแปลงรูปแบบของแผนที่ Tower ใหม่ทั้งหมดด้วยการเอาทางตันออก และย้ายตำแหน่งของมอนสเตอร์ก็ทำให้มันกระจัดกระจายอยู่เท่าๆกันค่ะ

ท้ายที่สุดเราได้ทำการแก้จุดผิดพลาดของสมุดแผนที่เนื่องจากแผนที่บางแผนที่ได้เชื่อมต่อกันผิดจุดค่ะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม