เราได้เพิ่มสกิลเคออสใหม่สองสกิลใน Path of Exile: Synthesis นั่นก็คือ Soulrend และ Bane
นอกจากนี้เรายังมีแผนที่จะปรับปรุงแนวทางการเล่นของสายเวทย์เคออสด้วยการเปลี่ยนคอมโบและกลไกของพวกมันค่ะ

Soulrend จะยิงกระสุนที่จะเลื้อยหาศัตรูและเจาะทะลุศัตรูทุกตัวที่โดน มันจะทำให้ศัตรูที่อยู่ใกล้ติดสถานะได้รับความเสียหายต่อเนื่อง
ความเสียหายต่อเนื่องนี้มีความรุนแรงมากแต่อยู่ได้ไม่นานค่ะ

เมื่อศัตรูถูกปะทะโดยกระสุนนี้ พวกมันจะได้รับความเสียหายเคออสเล็กน้อย และดูดโล่พลังงานจำนวนมาก (4% ทุกเลเวลเจม)
แม้ว่า Soulrend จะถูกออกแบบมาให้ใช้งานได้ในเกือบทุกการเผชิญหน้า
แต่มันก็สามารถใช้กับ Essence Drain เพื่อเร่งความเสียหาย และดูดพลังชีวิตและรูปพลังงานไปพร้อมๆกันค่ะ

ถ้าพูดถึง Essence Drain แล้ว เราก็ได้ปรับให้มันสร้างความเสียหายต่อเนื่องให้กับศัตรูในบริเวณเมื่อมันปะทะ
มันจะทำให้สามารถเล็งเป้าหมายที่ต้องการได้ง่ายขึ้นแม้ว่าจะมีศัตรูรายล้อมเป้าหมายอยู่ก็ตามค่ะ

Bane คือสกิลใหม่ที่จะทำให้ติดสถานะความเสียหายต่อเนื่องในบริเวณกว้างทันทีเมื่อร่าย
มันยังทำให้ศัตรูโดนคำสาปที่เชื่อมไว้กับสกิลอีกด้วย สูงสุดที่จำนวนคำสาปสูงสุดที่คุณสามารถสาปได้
สกิลจะสร้างความเสียหายต่อเนื่องขึ้น อีก ตามจำนวนคําสาปที่ Bane สาป (เพิ่มขึ้นอีก 47% ที่เจมเลเวล 20)
แต่ละคำสาปที่ถูกสาปจาก Bane ยังเพิ่มระยะเวลาส่งผลของสกิลอีก 50% อีกด้วยค่ะ

Bane ยังเป็นสกิลชนิดคำสาป จึงได้รับผลจากม็อดที่ส่งผลกับคำสาปต่างๆด้วยยกตัวอย่างเช่น
เพิ่มระยะเวลาคำสาป, เพิ่มพื้นที่ส่งผลของคำสาป, และเพิ่มความเร็วในการร่ายของคำสาป
ซึ่งม็อดเหล่านี้ในตารางพาสซีฟถูกปรับเพื่อให้เข้ากันกับการเปลี่ยนแปลงนี้ค่ะ

ความพยายามในการเปลี่ยนสกิลเคออสของเราไม่จบเพียงเท่านี้นะคะ เราได้เปลี่ยนจิวเวลของ Blight ด้วยค่ะ
ซึ่งก่อนหน้านี้จิวเวล Spreading Rot จะทำให้ศัตรูที่ได้รับสถานะขัดขวางจาก Blight ได้รับความเสียหายเคออสเพิ่ม 50%
การเพิ่มความเสียหายนี้มันมากเกินไปถึงขั้นที่เราต้องปรับสมดุลของสกิลเคออสอื่นๆตามสกิลนี้ด้วย
เราได้เขียนผลของจิวเวลนี้เป็น ‘แต่ละครั้งของ Blight ทำให้ศัตรูติดสถานะ Wither 2 วินาที’ ต่อหนึ่งจิวเวล
ทำให้ Blight สามารถทำให้ศัตรูติดสถานะ Wither เหมือนกับสายเคออสอื่นๆได้หากไม่อยากใช้สกิล Wither
ผลก็คือ เราสามารถเพิ่มความเสียหายของสกิลเคออสขึ้นไปได้อีกมากกว่าที่เคยค่ะ

เราจะรอดูว่าผู้เล่นจะสร้างบิลด์ เคออส แบบไหนออกมาระหว่างที่ตะลุยเวร์แคลส์ทค่ะ

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม