เจ้าคนหลงถิ่น! เจ้ารู้หรือไม่ว่าเดือนที่แล้วเป็นเดือนอะไร? มันคือเดือนที่มีวันครบรอบของไอนาร์ไงล่ะ
ไม่ ข้ายังไม่ได้แต่งงาน มันไม่ใช่วันครบรอบแบบนั้น! มันคือวันครบรอบหนึ่งปีที่ ข้า,ไอนาร์ เฟร์ ผู้เกรียงไกร, จับใจโง่ของเจ้าไง
ข้าได้วางแผนงานเฉลิมฉลองที่ยิ่งใหญ่ แต่เจ้าเร็กซ์มันดันหลุดออกมากินคู่มือทำอาหารของข้า
Do not worry! ข้ากินเร็กซ์ตัวนั้นในวันนั้นเลย เพราะงั้น ก็ถือว่าข้าได้กินคู่มือทำอาหารของข้าเองเข้าไป!
ถ้าพูดให้ถูก ข้าได้กินซากคู่มือที่ถูกย่อยอยู่ในกระเพาะของเจ้าเร็กซ์นั่นเข้าไป แย่ละ เพราะข้าไม่ได้อ่านคู่มือทำอาหารตอนทำอาหารจากคู่มือทำอาหารนั่นซะด้วยสิ

ขณะที่ข้ากำลังต่อกรกับเจ้าสัตว์อย่างดุเดือดอยู่นั้น ข้าเผลอทำกล่องลังที่ข้าเก็บมาได้แตก
มันถูกจ่าหน้าหาโรงงานผลิต (หรืออาจจะทำลาย) ยุทโธปกรณ์แห่งหนึ่ง ซึ่งข้างในมี ชุดเกราะบางเบา และ หนังสือที่เต็มไปด้วยรูปภาพสวยงาม
มันไม่ใช่ของที่ผู้รอดชีวิตต้องใช้ ข้าเลยไม่ต้องการมัน อันที่จริง ข้าจำไม่ได้ว่าข้าเก็บมันมาตอนไหน แต่ไอนาร์ก็จำอะไรหลายๆอย่างไม่ได้ เช่นที่นอนของข้า!

เจ้าอยากได้หนังสือมันเงากับชุดเกราะอันบอบบางนี่ไหมล่ะ? ดูเหมือนว่าเจ้าอยากนะ
ข้ายังมีชุดเกราะสวยๆอื่นอีกที่ไม่ได้มีประโยชน์ในการเอาชีวิตรอดหรือช่วยเจ้าต่อสู้ด้วย
ผู้รอดชีวิตไม่ต้องใช้ของพรรณ์นั้น มันเปลืองที่เก็บซากเร็กซ์ซะเปล่าๆ

โอ้ เจ้าคนหลงถิ่น! ข้านึกไอเดียเจ๋งๆขึ้นได้! เจ้าลองทำให้ไอนาร์เห็นว่าข้ามีความหมายต่อเจ้าแค่ไหน
เจ้าไม่ต้องทำให้ข้าประทับใจก็ได้ เพราะเจ้าเป็นเพื่อนแท้ของข้าอยู่แล้ว แต่ลองดูก็ดี
แสดงความสามารถของเจ้าให้ข้าเห็น! วาดภาพความกล้าหาญ, หรือแต่งกลอนที่ยิ่งใหญ่, ไม่ก็กินขาไก่ในคำเดียว, เหมือนข้าไง
ข้าไม่ชอบถอดหน้ากากนานๆ เพราะมันทำให้หน้าข้าเย็น เจ้าจะทำอะไรให้ข้าดูก็ได้ แล้วเจ้าอาจจะได้รับสิ่งประดิษฐ์ไร้ค่าพวกนี้
แต่ไม่ว่าเจ้าจะทำอะไรก็ตามจะต้องมีข้าอยู่ในนั้นด้วย

สามอันดับแรก ที่ถูกตัดสินโดยไอนาร์ -- หรือก็คือข้านั่นเอง! -- จะได้รับสิทธิ์ออกแบบชื่อและหน้าตาของเอ็กไซล์อันธพาล
ไม่แน่พวกมันก็อาจจะกลายเป็นเพื่อนแท้ของไอนาร์เช่นกัน! และผู้ที่คู่ควรที่สุดสามคนจะได้รับกล่องลังขยะเก่าๆจากโรงงาน(กองขยะ)นี่ไป

เจ็ดอันดับต่อมา จะได้รับวัตถุนี้ ซึ่งน่าเสียดายที่ไม่ได้จุ่มลงในเลือดของสัตว์ และได้รับ ภาพวาดรูปข้าเองโดยศิลปิน ซึ่งดูหล่อมาก (แต่เจ้าคงไม่เห็นหรอกเพราะว่าอยู่หลังหน้ากาก)

รองชนะเลิศ (รองชนะเลิศ? (คนที่รอง ผู้ชนะ? (ผู้ชนะเหยียบแท่นหนิ? (สงสัยน่าจะเป็นแท่นชนะ)))) จะได้รับ 250 “แต้ม”
ข้าก็ไม่รู้ว่าเจ้าอยากโดนแต้มขนาดนั้นไปทำไม

ข้าจะมองหาผลงานที่แสดงความสามารถ, ให้ความบันเทิง, หรือหักหารมากที่สุด, และสิ่งที่สำคัญที่สุดคือทำให้ไอนาร์ดูดุร้ายและเท่เหมือนตัวจริง
เจ้ามีเวลาถึงวันจันทร์ที่ 29 เมษายน เวลา 5 โมงเย็น NZT, ซึ่งย่อมาจาก Nong Zana Time - เวลาของน้องหนูซานะ, หรือก็คือตลอดเวลานั่นเอง!
ซานะที่น่าสงสาร… ข้าว่านางท่าจะเริ่มเพี้ยน วันหนึ่งนางให้หินมีลวดลายทาสีกับข้าหนึ่งก้อนแล้วบอกว่ามันคือแผนที่
ก้อนหินนะไม่ใช่แผนที่! ข้ายังเก็บหินของนางไว้อยู่เลย แต่จะไม่เอามาเป็นรางวัลหรอกนะ

และนี่คือสิ่งที่พวกเขาบอกให้ไอนาร์พูด -กระแอม-:

• ทุกงานที่ส่งเข้าประกวดจะต้องเป็นงานของคุณเองและส่งเข้าประกวดหลังจากเริ่มงานประกวดครั้งนี้
  • คุณสามารถส่งงานเข้าประกวดได้หลายชิ้น
  • ถ้าหากคุณต้องการตัดต่องานหรือวีดีโอของผู้อื่นก็สามารถทำได้ตราบใดที่คุณทำตามกฎหมายการใช้ลิขสิทธิ์ของผู้อื่นโดยชอบ (โปรดอย่าเอาของของคนอื่นมายำอย่างผิดกฎหมาย, เช่นหินของซานะ แต่ถ้าซานะอนุญาตให้เจ้าจะเอาหินของนางไปยำกับอย่างอื่นได้ ก็ค่อยมาบอกข้า เว้นเสียแต่มันจะเป็นการเซอร์ไพรส์ เพราะข้าชอออบเซอร์ไพรส์)

ถ้าเจ้าอยากเข้าร่วมการประกวด ก็โพสต์ไว้ในกระทู้นี้ได้เลย ข้าก็ไม่รู้มันแปลว่าอะไร เราจะโพสต์อะไรใส่กระทู้ได้ไงกัน เดี๋ยวมันก็ตายหรอก มันเป็นสัตว์น้ำไม่ใช่หรอ!

เอาล่ะไปได้ เหล่าสัตว์อาวุโสจะคอยดูเจ้า อย่าทำให้พวกเขาผิดหวัง!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games
ถ้าการบ่นของไอนาร์ทำให้คุณงงแล้วล่ะก็ นี่คือสิ่งที่เราได้จากการสนทนากับเขาเกี่ยวกับงานประกวดครั้งนี้ค่ะ!

ตลอดเวลาหนึ่งปีที่เราได้เปิดตัวไอนาร์สู่ชาวโลก เขาก็เลยเป็นที่รักจากบรรดาเอ็กไซล์ทั่วทั้งเวร์แคลส์ท
และเพื่อเป็นเกียรติ เราจะจัดงานประกวดสุดยอดทาเลนในหัวข้อไอนาร์ซึ่งจะเปิดโอกาสให้คุณสามารถส่งผลงานเข้าร่วมประกวดเพื่อชิงรางวัลสินค้าแฟชั่น, เสื้อทีเชิ้ต, สมุด Art book, และอื่นๆอีกมากมาย!
ถ้าคุณรู้ตัวว่าชอบไอนาร์อย่ารอช้า นี่แหละคือโอกาส

งานประกวดครั้งนี้เป็นงานเปิดนะคะ! เรารับผลงานทุกชนิด - งานศิลปะ, วีดีโอ, งานเพลง, งานเขียน, คอสเพลย์, การทำขนม, งานฝีมือ, GIF, สกรีนช็อต, หนังสือการ์ตูน, การเต้นเพื่อสื่อความหมาย, หรืออะไรก็ตามที่คุณคิดได้ที่เกี่ยวกับไอนาร์เรารับหมดค่ะ!

ของรางวัล

สามอันดับแรก
  • ผู้ชนะ 3 อันดับแรกจะได้รับโอกาสออกแบบเอ็กไซล์อันธพาลของตัวเองที่จะอยู่กับ Path of Exile ตลอดไป คุณสามารถเลือกหน้าตาและชื่อของเอ็กไซล์ได้ (โปรดทราบว่า GGG ขอสงวนสิทธิ์ในการปฏิเสธการออกแบบที่ไม่เหมาะสมกับเกมเพื่อให้คุณออกแบบมาใหม่)
  • เลือกเสื้อทีเชิ้ตได้สองตัว - (Chaos Orb, Shaper หรือ Untainted Paradise)
  • หนังสืองานศิลป์ของ Path of Exile พร้อมลายเซ็น
  • พวงกุญแจ Chaos Orb
  • ภาพไอนาร์
  • เลือกชุดเกราะแฟชั่นได้หนึ่งชุด
  • 250 แต้ม

อันดับ 4 ถึง 10
รางวัลชมเชย
  • 250 แต้ม

จำนวนของรางวัลชมเชยขึ้นอยู่กับจำนวนผลงานที่ร่วมส่งเข้าประกวดค่ะ

ขั้นตอนการเข้าร่วมประกวด
เพียงโพสต์ผลงานของคุณลงในกระทู้นี้ก็ถือเป็นการเข้าร่วมประกวดแล้วค่ะ มันจะดีที่สุดถ้าผลงานของคุณเสพได้ง่าย
คำแนะนำหลักคือ ผลงานของคุณจะต้องใช้เวลาไม่เกินสองนาทีในการอ่าน, ฟัง, หรือดูค่ะ
เราไม่ห้ามผลงานที่ยาวกว่านี้ แต่ในบางกรณีมันอาจจะทำให้ผลงานของคุณมีข้อเสียเปรียบถ้าหากต้องใช้เวลาในการเสพนานเกินไป

เกณฑ์การตัดสินผู้ชนะเป็นไปตามรายการนี้:
  • ผลงานของคุณมีความปราณีตในการสร้างมากน้อยเพียงใด
  • ผลงานของคุณบ่งบอกถึงไอนาร์ได้ดีแค่ไหน
  • ผลงานของคุณจับใจหรือให้ความบันเทิงมากน้อยเพียงใด

เงื่อนไข

• งานประกวดนี้จะเริ่มต้น ณ เวลาของโพสต์นี้ไปจนถึงวันจันทร์ที่ 29 เมษายน เวลาบ่ายโมง (เวลาไทย) ผลงานที่ส่งมาหลังจากเวลานี้จะถูกตัดสิทธิ์ และเราจะประกาศผู้ชนะในวันถัดไป
  • ผลงานที่ส่งเข้ามาจะต้องเป็นผลงานที่คุณสร้างขึ้นเองและถูกสร้างหลังจากการโพสต์งานประกวดครั้งนี้
  • คุณสามารถส่งงานเข้าประกวดได้หลายชิ้น
  • ถ้าหากคุณต้องการตัดต่องานหรือวีดีโอของผู้อื่นก็สามารถทำได้ตราบใดที่คุณทำตามกฎหมายการใช้ลิขสิทธิ์ของผู้อื่นโดยชอบ

ขอให้ทุกคนที่เข้าร่วมประกวดโชคดี! เรามีความสุขทุกครั้งที่ได้เห็นเนื้อหาเกี่ยวกับ Path of Exile ที่ทุกคนสร้างสรรค์ขึ้นมา และจะเฝ้าคอยดูผลงานที่ทุกคนจะสร้างสรรค์ในอนาคตค่ะ

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม