ในเวลาอีกไม่กี่วัน ตอน 3:00 น. ของวันที่ 12 ธันวาคม (เวลาไทย) เราจะจัดกิจกรรม Endless Delve ที่เป็นที่เฝ้ารอกันมานานค่ะ! ในกิจกรรมหนึ่งสัปดาห์นี้ คุณจะได้เล่นแค่ภายในเหมืองอะซูไรต์เพียงเท่านั้น โดยที่คุณไม่ต้องใช้ซัลไฟต์ในการเดินทาง คุณจะได้รับของเริ่มต้นเหล่านี้ในการขุดเจาะลงไปสู่เบื้องล่างเพื่อเผชิญกับความมืดมิดอันแสนอันตราย:

ทั้งนี้เพื่อให้คุณสามารถเตรียมตัวพร้อมเล่นกิจกรรมนี้และรู้ล่วงหน้าว่ากิจกรรม Endless Delve จะเป็นอย่างไร เราได้ตอบคำถามที่ถามกันบ่อยจากกลุ่มผู้เล่นของเรานะคะ

เราเริ่มจากเลเวล 1 ใช่ไหมครับ?

ใช่ค่ะ

เราจะมีของอะไรในตอนเริ่มต้นครับ?

Scroll of Wisdom 40 ชิ้น, หินสกิลใช้งานกับหินสกิลเสริมที่คลาสของคุณได้รับใน Twilight Strand, ขวด Small Life Flask สองขวด กับขวด Small Mana Flask หนึ่งขวด กับไอเทมเริ่มต้นระดับยูนิคห้าชิ้น (ไอเทมทุกชิ้นยกเว้นซองธนูจะมีรูใส่หินสกิลสีขาวสามรูที่เชื่อมกันทั้งหมดค่ะ)

คลาสไหนจะได้รับไอเทมเริ่มต้นระดับยูนิคบ้างครับ?

Marauder: Rust of Winter, Ashes of the Sun, Blood of Summer, Thunder of the Dawn, Remnant of Empires

Templar: Splinter of the Moon, Remnant of Empires, Ashes of the Sun, Vestige of Divinity, Rust of Winter

Witch: Splinter of the Moon, Fragment of Eternity, Vestige of Divinity, Scar of Fate, Remnant of Empires

Shadow: Scar of Fate, Remnant of Empires, Splinter of the Moon, Fragment of Eternity, Blood of Summer

Ranger: Relic of the Cycle, Quiver, Fragment of Eternity, Blood of Summer, Scar of Fate

Duelist: Blood of Summer, Thunder of the Dawn, Relic of the Cycle, Quiver, Remnant of Empires

Scion: Splinter of the Moon, Blood of Summer, Remnant of Empires, Scar of Fate, Ashes of the Sun

คุณสามารถสร้างตัวละครตัวใหม่เพื่อเอาไอเทมแบบเดียวกันหลายชิ้นได้ไหมครับ?

สร้างได้ค่ะ

คุณช่วยระบุช่วงเวลาที่จะได้รับแต้มสกิลกับอาชีพเสริมได้ไหมครับ?

แต้มพาสซีฟ: ได้รับ 3 แต้มในเลเวล 1, 10, 20, 30, 40, 50, 60, 70 รวมทั้งหมด 24 แต้ม เท่ากับแต้มทั้งหมดที่คุณได้รับจากรางวัลเควสต์เมื่อคุณฆ่า Bandit ทุกคน

อาชีพเสริม: เลเวล 33, 55, 68, 75

ผมจะเลือกอาชีพเสริมไดัยังไงครับ?

มี Altar of Ascendancy อยู่ในค่ายหน้าเหมืองค่ะ

การปรับสมดุลเลเวลของความลึกเป็นยังไง เมื่อเทียบกับการลงเหมืองโดยทั่วไปครับ?

เลเวลมอนสเตอร์ในความลึกระดับต้นๆ ถูกปรับให้ลดลงเพื่อให้ผู้เล่นสามารถลงเหมืองได้ตั้งแต่เลเวล 1 ค่ะ เลเวลมอนสเตอร์จะเท่ากับระดับความลึกไปจนถึงความลึกระดับ 74 ที่มันจะกลับมาตรงกับการปรับสมดุลใน Delve ทั่วไป นั่นหมายความว่าในความลึกระดับ 74 เป็นต้นไป เลเวล ม็อดประจำสภาพแวดล้อม กับการปรับสมดุลความเสียหาย/พลังชีวิตของมอนสเตอร์ตามระดับความลึกนั้นจะเหมือนกับ Delve ทั่วไปนั่นเอง กลไกการปรับสมดุลอื่นๆ ตามระดับความลึกอย่างเช่นการต้านทานความมืด รัศมีแสง แร่อะซูไรต์กับของรางวัลจะเท่ากับการ Delve ทั่วไปในทุกระดับความลึกค่ะ

แต้มรีสกิลจะทำงานยังไงครับ?

มี 2 แต้มในตอนเลเวล 10 แล้วก็มีอีก 3 แต้มในตอนเลเวล 20, 30, 40, 50, 60 กับ 70 ค่ะ เท่ากับว่าจะมีแต้มฟรีทั้งหมด 20 แต้ม เหมือนที่ได้จากเควสต์ตามปกติค่ะ

มี NPC ขายของคนไหนบ้างครับ? แล้วจะมี NPC ขายของเคอเรนซี่ไหมครับ?

คุณจะได้ซื้อขายของจากร้านปกติของนิโค้ กับร้านขายหินสกิลของลิลลี่ รอธที่มีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมค่ะ หินสกิลของลิลลี่มีราคา 1 Scroll of Wisdom ต่อชิ้น และเธอยังมีแท็บเสริมที่ขายของเคอเรนซี่จาก NPC ขายของทั่วไป (เว้นแต่ Portal Scroll) ค่ะ

หินสกิลถูกล็อกไว้ตามคลาส หรือว่าซื้อได้ทุกคลาสครับ?

ลิลลี่ รอธขายหินสกิลทุกชิ้นทั้งหมดที่ซื้อได้ตั้งแต่เลเวลหนึ่งค่ะ ไม่ว่าคุณจะเลือกคลาสอะไรก็ตาม โดยที่เธอมีหินสกิลให้เลือกเหมือนกับร้านเดิมของเธอ

รายการของขายของนิโค้จะรีเซ็ตตอนไหนครับ?

ทุกครั้งที่คุณทำการเผชิญหน้าครั้งใหม่สำเร็จค่ะ (นั่นก็คือการเคลื่อนเครื่องเข็นไปถึงจุดที่ไม่ได้ค้นหาในแผนที่)

ในค่ายหน้าเหมืองจะมี Crafting Bench ไหมครับ?

ไม่มีค่ะ

จะมีคำทำนายไหมครับ?

คำทำนายอาจดร็อปจากหีบของรางวัลบางประเภทในเหมือง แต่คุณจะไม่มีทางใช้คำทำนายหรือ Silver Coin ได้ค่ะ

แล้วไพ่พยากรณ์ล่ะครับ?

ไพ่จะดร็อปในเหมืองเป็นช่วงๆ ค่ะ แต่คุณจะไม่มีใครให้เอาไพ่ไปแลก

ของดร็อปอย่างพวกแผนที่ ไพ่พยากรณ์อะไรแบบนี้จะถูกยกเลิกการดร็อปไหมครับ ในเมื่อมันใช้การไม่ได้?

ไม่ค่ะ มันจะดร็อปต่อไป การยกเลิกการดร็อปต้องอาศัยการลงแรงอย่างมาก ซึ่งจะทำให้เราไม่สามารถจัดกิจกรรมนี้ได้เลยค่ะ

จะมีโทษการปรับลดค่าประสบการณ์ในตอนตายไหมครับ? ถ้ามีโทษนีแล้ว มันจะเริ่มเกิดขึ้นตอนไหนครับ?

มีค่ะ คุณจะได้รับคำสาปคิทาวาตอนเลเวล 40 กับ 70 ซึ่งทำให้คุณมีโทษการสูญเสียค่าประสบการณ์ โทษปรับลดค่าต้านทาน และการเพิ่มค่าวิญญาณในการใช้สกิลวาล์ค่ะ

ความคืบหน้าใน Delve จะผูกกับตัวละครแต่ละตัวหรือว่าผูกกับบัญชีครับ?

ปกติแต่ละตัวละครในลีกเดียวกันจะใช้ความคืบหน้าร่วมกันนะคะ แต่ในกิจกรรมนี้มันผูกกับตัวละครแต่ละตัวค่ะ เราทำแบบนี้เพื่อกันไม่ให้คนลงเหมืองไปลึกด้วยตัวละครหนึ่ง แล้วรีบสร้างตัวละครอื่นๆ แล้วนำตัวละครพวกนั้นไปเผชิญหน้าครั้งเดียวให้เสร็จเพื่อเก็บ Demigod’s Dominance หลายชิ้น การอัพเกรดใน Delve ที่ถูกซื้อด้วยแร่อะซูไรต์ก็แยกตามตัวละครเช่นเดียวกันค่ะ แต่คลับเก็บของนั้นใช้ร่วมกันตามปกติ

คุณเลือกของรางวัลจาก Bandit ของคุณได้ไหม?

แต้มสกิลที่คุณได้รับฟรีๆ จากการเพิ่มเลเวลนั้นรวมถึงสองแต้มที่คุณได้จากการฆ่า Bandit ทุกตัวค่ะ คุณไม่สามารถเลือกช่วย Bandit คนไหน หรือเปลี่ยนแต้มสกิลเป็นของรางวัลอื่นด้วยการใช้สูตรขายของ

ทำไม Endless Delve ถึงอยู่ในโหมด Solo Self-Found ครับ?

หากคุณจะร่วมปาร์ตี้กับผู้เล่นอื่น คุณจะต้องเข้าเมืองหรือที่ซ่อนของคุณ ซึ่งในกิจกรรมนี้ไม่มีให้ทั้งคู่ค่ะ

ผมจะร่วมกิจกรรมได้อย่างไรครับ?

ในหน้าเลือกตัวละคร ข้างใต้ตัวละครของคุณจะมีแถบหนึ่งซึ่งจะเป็นรายการของกิจกรรมต่างๆ ที่คุณเข้าร่วมได้ในขณะนั้น คุณสามารถเข้าร่วมได้ด้วยการกด ‘เข้าร่วม’ ซึ่งตัวเลือกนี้จะมีให้ใช้ในเวลา 30 นาทีก่อนที่กิจกรรมนี้จะเริ่มขึ้น ตัวละครคุณจะเคลื่อนไหวไม่ได้จนกว่าจะเริ่มกิจกรรมนะคะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม