ในวันที่ 8 มกราคมตอน 2:00 น. (เวลาไทย) เราจะเริ่มประกาศภาคเสริม 3.13.0 ของ Path of Exile ที่มีเนื้อหาท้ายเกมใหม่ ลีกท้าทายใหม่ สกิลใหม่ๆ ไอเทมใหม่ๆ กับอะไรใหม่ๆ อีกมากมายค่ะ นอกจากจะมีหน้าประกาศตามปกติแล้ว เราจะเผยรายละเอียดเบื้องลึกเกี่ยวกับภาคเสริมนี้ผ่านการถ่ายทอดสดพิเศษที่ www.twitch.tv/pathofexile นะคะ โพสต์นี้จะมีรายละเอียดที่คุณควรทราบก่อนเริ่มการถ่ายทอดสดค่ะ

ก่อนที่เราจะเริ่มกัน อย่าลืมรับชมวิดีโอทีเซอร์เรียกน้ำย่อยของ 3.13.0 นะคะ!

การถ่ายทอดสดจะมีอะไรบ้างครับ?

การถ่ายทอดสดจะเริ่มขึ้นตอน 2:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งก็คือ วันพฤหัสบดีที่ 7 มกราคม 2021 เวลา 14:00 ตามเวลาท้องถิ่นของคุณค่ะ เราจะแสดงวิดีโอตัวอย่างของภาคเสริมอย่างเป็นทางการ ตามด้วยช่วงเจาะลึกสู่เนื้อหาใหม่ๆ กับฟีเจอร์ใหม่ๆ ของภาคเสริมค่ะ

ในการถ่ายทอดสดนี้ เราจะเผยแทบทุกอย่าง* เกี่ยวกับภาคเสริมนี้อย่างลึกซึ้ง ตัวอย่างเช่นหินสกิลใหม่ๆ นี้ เราจะแสดงให้เห็นการทำงานของหินสกิลแต่ละเม็ดรวมถึง Tooltip ของสกิล รวมถึงยังมีการอธิบายกลไกของสกิลอีกด้วยค่ะ

*เพื่อให้เกิดความกระชับ เราจะไม่พูดถึงการปรับสมดุลในแต่ละข้ออย่างครบถ้วนนะคะ แต่คุณจะพอเห็นภาพทิศทางการเปลี่ยนแปลงค่ะ โดยที่รายละเอียดแพทช์ในสัปดาห์ถัดไปจะเผยรายละเอียดอย่างเต็มรูปแบบ

ผู้เล่นมักขอดูเนื้อหาที่เรานำเสนอต่อนักข่าวในรอบสื่อมวลชนของภาคเสริม ฉะนั้นเราจึงสนใจที่จะดูว่าคุณคิดยังไงกับการที่เรานำเสนอภาคเสริมให้กับคุณโดยตรงแบบนี้ค่ะ

หลังจากช่วงเจาะลึกแล้ว Ziggy จะมาร่วมกับ Chris Wilson ในช่วงการถามตอบ โดยที่คำถามต่างๆ จะมาจากแชทนะคะ

ผมจะรับชมได้ที่ไหนครับ?

คุณสามารถเข้าไปที่ www.twitch.tv/pathofexile เพื่อดูการเปิดตัวแบบถ่ายทอดสดค่ะ และเราจะโพสต์วิดีโอแยกไว้ใน YouTube อีกด้วย หน้าประกาศของเราจะปลดล็อกเมื่อมีข้อมูลถูกเผยออกมาในการถ่ายทอดสดค่ะ เรายินดีให้สตรีมเมอร์ทำการรีสตรีมแล้วรับชมไปพร้อมกับผู้ชมของพวกเขานะคะ

จะมี Twitch Drops เปิดใช้งานไหมครับ?

ใช่ค่ะ Twitch Drops จะถูกเปิดใช้งานให้กับแชนแนลใดๆ ก็ตามที่สตรีมในหมวด Path of Exile ในระยะเวลาของการถ่ายทอดสด เราจะเปิดเผยรายละเอียดเพิ่มเติมว่ามันจะทำงานอย่างไร และจะมีรางวัลอะไรกับบ้างนะคะ

ถ้าผมมาไม่ทันการถ่ายทอดสด ผมจะดูการเปิดตัวได้ไหมครับ?

ได้ค่ะ นอกจากจะมีการถ่ายทอดสดแล้ว เราจะมีหน้าประกาศตามปกติที่จะแสดงให้เห็นการเปิดตัวทั้งหมด ลิงค์สู่ข่าวของนักข่าว และวิดีโอที่จะอยู่บน YouTube ค่ะ

การถ่ายทอดสดจะอยู่ในภาษาอะไรครับ?

การถ่ายทอดสดจะถูกนำเสนอในภาษาอังกฤษค่ะ วิดีโอแยกทั้งหลายจะมีซับไตเติ้ลแปลบน YouTube และตัวหนังสือภาษาอังกฤษจำนวนมากในวิดีโอจะได้รับการแปลอีกด้วย ซึ่งวิดีโอเหล่านี้จะถูกอัพโหลดขึ้นไปในเวลาใกล้กับการถ่ายทอดสดหัวข้อเหล่านั้นนะคะ คุณจะได้ไม่ต้องรอนานในการเข้าถึงข้อมูลเหล่านี้

การถ่ายทอดสดช่วงถามตอบคงจะไม่มีซับไตเติ้ลเมื่ออยู่บน YouTube นะคะ แต่ในเวลาไม่กี่วันต่อมาเราจะทำโพสต์ข่าวที่เขียนสรุปข้อมูลในการสนทนาค่ะ

และเช่นเคยค่ะ เราจะมีหน้าประกาศที่ได้รับการแปลโดยสมบูรณ์ในภาษาต่างๆ อันได้แก่ภาษารัสเซีย บราซิล โปรตุเกส สเปน เยอรมัน ฝรั่งเศส ไทย กับเกาหลี

ไว้เจอกันนะคะ!

เราอยากเผยให้คุณเห็นผลงานที่เราทุ่มเทมาอย่างหนักจริงๆ ค่ะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม