ใกล้ถึงสัปดาห์ที่สองในภาคเสริม Echoes of the Atlas แล้วนะคะ เมื่อวานเราได้อัพแพทช์ 3.13.1 ซึ่งมีการปรับปรุงมากมาย ก่อนที่จะเข้าสู่สัปดาห์หน้า เราอยากแจ้งข่าวคราวความคืบหน้าของหลายต่อหลายเรื่องที่เราจัดการกันอยู่ในตอนนี้ค่ะ

การโหลดพื้นผิวขณะเล่น (Texture Streaming)

เมื่อวานเราได้ออกแถลงการณ์ของผู้พัฒนาที่อธิบายจุดประสงค์ของการโหลดพื้นผิวขณะเล่น และเราจะพัฒนามันได้อย่างไร กรุณาอ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่ค่ะ (ภาษาอังกฤษ) (สรุป: ระบบนี้กันไม่ให้เกมกระตุกระหว่างที่โหลด Asset เพิ่มเติม โดยที่มันจะใช้วิธีการโหลดพื้นผิวที่มีรายละเอียดต่ำมากเพื่อให้โหลดล่วงหน้าได้ทันทีตอนที่เข้าระบบของเกม แล้วใช้พื้นผิวเหล่านั้นก่อนที่พื้นผิวรายละเอียดสูงจะถูกโหลดเข้ามาอย่างเสร็จสิ้น ทำให้คุณสามารถเล่นได้ขณะที่ตัวเกมกำลังโหลดพื้นผิวเข้ามานั่นเอง ซึ่งเรากำลังปรับปรุงไม่ให้ภาพออกมาแย่เป็นเวลาชั่วขณะหนึ่งขณะที่กำลังเล่นเกม)

Echoes of the Atlas

เมเวนกันไม่ให้ภารกิจมาสเตอร์เกิดขึ้นตามธรรมชาติหรือเปล่าครับ?
เราได้ทำการสืบหาสาเหตุของเรื่องนี้แล้วค่ะ มันทำงานอย่างถูกต้องแล้วค่ะ เราเกรงว่าจะเป็นโชคร้ายซ้ำซ้อนของผู้เล่นบางคนเสียมากกว่า

การอัพพาสซีฟ Harvest ใน Haewark Hamlet ลดอัตราการเกิดของมันครับ
เราได้สืบหาสาเหตุของเรื่องนี้แล้วค่ะ เราไม่พบปัญหาใดๆ แต่จะลองทำการทดสอบเพิ่มเติมเผื่อไว้นะคะ

ผมจับบอสไป 10 ตัวแล้ว แต่ยังไม่ได้รับคำเชิญจากเมเวนครับ
ปัญหานี้ควรถูกแก้แล้วค่ะ หากคุณได้จับบอสครบ 10 ตัวแล้วยังไม่ได้รับคำเชิญ คำเชิญนั้นจะดรอปอย่างแน่นอนเมื่อคุณสังหารบอสตัวถัดไปในเขตนั้น

Ritual

บางพิธีกรรมไม่สามารถทำให้สำเร็จสิ้นได้เพราะมีศัตรูล่องหนครับ
เราตระหนักรู้ถึงปัญหาที่กันไม่ให้มอนสเตอร์ที่มีอิทธิพลปรากฏตัวเมื่อถูกชุบชีวิตในพิธีกรรมหนึ่ง ปัญหานี้ถูกแก้จากภายในบริษัทแล้ว และการแก้ปัญหานี้จะออกมาในแพทช์ถัดๆ ไปของเราค่ะ

เรื่องทั่วไป

บอสประจำแผนที่ Forking River ยากเกินไปครับ
เราทำการปรับปรุงระดับความยากของการต่อสู้นี้แล้ว ซึ่งจะอยู่ในแพทช์ในอนาคตค่ะ

คุณช่วยเพิ่ม Pure Breachstone กับ Winged Scarab เข้าไปในคลัง Fragment ได้ไหมครับ?
เรากำลังจัดการเรื่องนี้อยู่ค่ะ หวังว่ามันจะได้เป็นส่วนหนึ่งของแพทช์ 3.14.0

คุณช่วยให้เห็นชัดขึ้นหน่อยได้ไหมครับว่าเรากำลังเปิดใช้ภารกิจมาสเตอร์คนไหนอยู่บนเครื่องเปิดแผนที่?
ได้ค่ะ เราเพิ่งปรับปรุงหน้าตาของมันมาไม่นานมานี้ ซึ่งน่าจะออกมาให้เห็นกันแล้วค่ะ

คุณช่วยเพิ่มความจุของโต๊ะคราฟสวนได้ไหมครับ?
การจำกัดจำนวนการคราฟที่สามารถเก็บได้นั้นเป็นการแลกกับความสามารถในการเข้าถึงคราฟที่ทรงพลังมากๆ ปัจจุบันเรายังไม่มีแผนที่จะเพิ่มความจุนะคะ

บัคกับปัญหาทางเทคนิคต่างๆ

ปุ่มเปิดปิด 'โจมตีโดยไม่เคลื่อนที่' ในบางสกิลจะรีเซ็ตตัวเองในทุกอินสแตนซ์ครับ
We're investigating a few reports like this but don't have any updates to provide just yet.

เอฟเฟค Blackflame มีบัคครับ
ตอนนี้เรายังไม่มีวิธีแก้ไขนะคะ แต่เรากำลังจัดการปัญหานี้อยู่ค่ะ

สวนศักดิ์สิทธิ์ของผมไม่มีอะไรอยู่เลยครับ
หากคุณพบสวนศักดิ์สิทธิ์ที่ดูเหมือนจะว่างเปล่า มันเป็นไปได้มากๆ ว่าคุณได้ทำให้การต่อสู้ “หัวใจแห่งสวน” เกิดขึ้นมานะคะ ซึ่งคุณสามารถเริ่มการต่อสู้ได้ด้วยการเดินทางไปที่ใจกลางสวนแล้วใช้งานเถาวัลย์ค่ะ เรากำลังจัดการทำให้มีการแสดงสัญญาณได้ดีกว่านี้ว่ามีการต่อสู้นี้เกิดขึ้น ด้วยการเพิ่มไอคอนไปในแผนที่ย่อ รวมถึงสัญลักษณ์บ่งบอกอื่นๆ เพื่อนำผู้คนเข้าไปในการต่อสู้นี้ค่ะ

หินสกิลโกเลมแบบ Anomalous ไม่เพิ่มผลของบัฟครับ
เราทราบเรื่องนี้และกำลังจัดการแก้ไขกันอยู่ค่ะ

บางครั้งภารกิจซานะของผมไม่นับว่าสำเร็จครับ
เราแก้เรื่องนี้เรียบร้อยแล้วค่ะ มันจะตามมาในอนาคต

การปะทะขณะที่ศัตรูมี Warlord's Mark ให้สถานะคลั่งน้อยกว่าที่ควรครับ
เราแก้เรื่องนี้กันภายในบริษัทแล้ว และจะออกการแก้ไขนี้ให้เร็วที่สุดเท่าที่จะได้ค่ะ

การค้าง
เราได้แก้ปัญหาที่ทำให้เกมค้างที่เกิดขึ้นบ่อยหลายกรณี และยังทำการตรวจสอบและสืบหาสาเหตุจากรายงานต่างๆ เมื่อมีปัญหาเข้ามาค่ะ หากเกมของคุณยังค้างอยู่ กรุณาโพสต์รายงานลงบนเว็บบอร์ดการสนับสนุนทางเทคนิคนะคะ หากว่ามันออกมาเหมือนกับว่าเกี่ยวข้องกับกลไกของเกมบางอย่างโดยเฉพาะ กรุณาโพสต์รายงานของคุณไว้ที่เว็บบอร์ดรายงานบัคค่ะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม