ในการประกาศถ่ายทอดสดภาคเสริม 3.14 ในสัปดาห์ถัดไป เราจะให้ท่านได้รับชม Path of Exile 2 เป็นครั้งแรกตั้งแต่มันถูกเปิดตัวที่งาน ExileCon ค่ะ! หากท่านสนใจในการติดตามชมทุกอย่างที่เราได้เผยมาจนถึงตอนนี้ เราได้รวบรวมทุกอย่างที่ท่านต้องการทางด้านล่างนี้ค่ะ

วิดีโอตัวอย่าง Path of Exile 2 จากงาน ExileCon

ที่งาน ExileCon เดือนพฤศจิกายนปี 2019 เราได้ประกาศว่ามีการพัฒนา Path of Exile 2 ซึ่งเป็นเนื้อเรื่องใหม่ยาว 7 บทที่เริ่มขึ้น 20 ปีหลังจากความตายของคิทาวาใน Path of Exile 1 นั่นเอง ท่านสามารถรับชมวิดีโอตัวอย่างแรกได้ข้างล่างนี้ค่ะ

ตัวอย่างแนวการเล่นของ Path of Exile 2

ตัวอย่างแนวการเล่นที่ถูกเผยในงาน ExileCon นั้นเผยให้เห็นถึงการเปลี่ยนแปลงทางกลไกและกราฟิกที่ท่านจะพบได้ใน Path of Exile 2 ซึ่งรวมถึงการยกเครื่องระบบหินสกิลใหม่หมดนั่นเอง หากท่านอยากรับชมเพิ่มเติม ท่านสามารถรับชมตัวอย่างเต็มๆ ได้ทางด้านล่างนี้ค่ะ

ระบบสกิลใหม่และคลาสเสริมใหม่ของ Path of Exile 2

ในการเสวนานี้ จากงาน ExileCon โจนาธาน โรเจอร์ส รอรี่ แร็คแฮม กับนีออนเผยให้เห็นภาพอาชีพเสริมใหม่ 19 อาชีพใน Path of Exile 2 นอกจากนี้พวกเขายังแสดงความเห็นอย่างลึกซึ้งต่อระบบหินสกิลที่ยกเครื่องใหม่ด้วยค่ะ

การสร้างโลกของ Path of Exile 2

เอริก โอลอฟส์สัน ผู้อำนวยการงานสร้างสรรค์ของ Path of Exile ได้พูดถึงการปรับปรุงพัฒนาการแสดงผลของ Path of Exile 2 ในงาน ExileCon และยังได้เผยให้เห็นรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับโมเดลตัวละคร ไอเทม และสภาพแวดล้อมที่ถูกอัพเดทนั่นเอง ท่านสามารถเรียนรู้เกี่ยวกับงานศิลป์เพิ่มเติมได้ทางด้านล่างนี้ค่ะ

Path of Exile 2 - เบื้องหลังดนตรี: บทที่ 1

ผู้ประพันธ์เพลงของเรา คามิล ออร์มาน-ยานอว์สกี พูดถึงแรงบันดาลใจของเขาที่อยู่เบื้องหลังดนตรีบทแรกของ Path of Exile 2 ในการสัมภาษณ์ครั้งนี้จากเดือนเมษายน ปี 2020 ท่านสามารถรับฟังความเห็นอันลึกซึ้งของเขา และฟังตัวอย่างเรียกน้ำย่อยของดนตรีใหม่ๆ บางเพลงได้ทางด้านล่างนี้ค่ะ

ตัวเกมและสินค้าแฟชั่นของ Path of Exile 2

ท่านจะสามารถเปิด Path of Exile 2 ได้จากตัวเกมเดียวกับเกมเดิม และจะสามารถเล่นได้พร้อมๆ กับแคมเปญหลักค่ะ ท่านจึงสามารถเลือกได้ว่าท่านอยากเล่นผ่านเนื้อเรื่องใดไปสู่ส่วนท้ายเกมสมุดแผนที่โลกที่ใช้ร่วมกันนั่นเอง สินค้าแฟชั่นทุกอย่างที่ท่านได้ซื้อเอาไว้ใน Path of Exile 1 จะมีให้ใช้งานใน Path of Exile 2 ค่ะ

เบต้าของ Path of Exile 2

เราจะไม่เริ่มเปิดเบต้าของ Path of Exile 2 และจะเปิดเบต้าอย่างเร็วที่สุดในปี 2022 ค่ะ ขณะเดียวกันนี้เราก็จะออกภาคเสริม Path of Exile ทุกรอบสามเดือนเช่นเคยนะคะ

เราจะมาพบกับท่านในงานประกาศภาคเสริม 3.14 ในวันที่ 9 เมษายน ตามเวลาไทยที่แชนแนล Twitch ของเราค่ะ แต่ในขณะเดียวกันนี้ก็รักษาสติไว้ให้ดีนะคะ เอ็กไซล์ทุกท่าน
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม