ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับแพทช์ 3.14.1d

เมื่อช่วงก่อนหน้านี้ของวัน เราได้ออกแพทช์ 3.14.1d ซึ่งได้เพิ่มปุ่ม ‘ล้างแคช’ เข้ามา เราอยากให้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการใช้ปุ่มนี้ให้ดีที่สุด รวมไปถึงการรายงานผลเบื้่องต้นของแพทช์นี้ค่ะ

ปุ่ม ‘ล้างแคช’ จะกำจัดตำแหน่งเก็บไฟล์ทั้งหมดที่ Path of Exile ใช้เพื่อสิ่งต่างๆ อย่างภาพหรือเชดเดอร์กราฟิกที่ถูกดาวน์โหลด หลังจากการกำจัดเชดเดอร์ที่ถูกเก็บแคชเอาไว้ ประสิทธิภาพของตัวเกมของท่านจะถดถอยลงชั่วคราวขณะที่ตัวเกมทำการสร้างเชดเดอร์ที่จำเป็นขึ้นมาใหม่ ด้วยเหตุนี้เราจึงแนะนำให้ใช้ปุ่ม ‘ล้างแคช’ เป็นทางออกสุดท้ายในการแก้ปัญหาเกมค้าง หรือปัญหาต่างๆ ทางกราฟิก หรือถ้าขนาดแคชเริ่มสร้างปัญหาขึ้นมาค่ะ

เรากำลังติดตามผลของแพทช์นี้อย่างใกล้ชิด และถึงแม้มันจะมีประสิทธิภาพในการแก้ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานหน่วยความจำ แต่ผู้เล่นบางท่านกำลังประสบปัญหาเกมค้างเมื่อกลับสู่ที่ซ่อนของพวกเขา เรากำลังสืบหาสาเหตุของปัญหาเรื่องนี้ และจะจัดการแก้ปัญหาให้เร็วที่สุดนะคะ

หากท่านพบปัญหาเกมค้างอื่นๆ ที่ไม่ได้มาจากกระทำเช่นนี้ แล้วท่านใช้ตัวเรนเดอร์ Vulkan กรุณาลองเปลี่ยนคุณภาพพื้นผิวเป็น ‘ปานกลาง’ หากท่านยังประสบปัญหาเกมล่มหลังจากนั้น เราขอแนะนำให้สลับไปใช้ตัวเรนเดอร์ DirectX11 ในตัวเลือกของท่านนะคะ

หากท่านประสบปัญหาใดๆ เกี่ยวกับประสิทธิภาพหลังจากแพทช์นี้ กรุณาแจ้งให้เราทราบเรื่องการตั้งค่าของท่าน กับเรื่องราวที่เกิดขึ้น แล้วเราจะทำการสืบหาสาเหตุเรื่องนี้ค่ะ

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม