ในวันที่ 4 มิถุนายน (ตามเวลาไทย) สตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นทั้งสองอันได้แก่ Lighty กับ Slipperyjim8 จะจัดกิจกรรมลีกส่วนตัวเพื่อการกุศลอันน่าเร้าใจค่ะ! โดยที่ลีกนี้จะมีเป้าหมายในการร่วมกันเติมเต็มคลังเก็บของยูนิค (Unique Stash Tab) ให้เต็ม ในขณะที่ทำการระดมทุนเพื่อ AbleGamers ไปในตัว ซึ่งเป็นองค์กรการกุศลที่ช่วยเหลือให้ผู้พิการได้เล่นเกมค่ะ! ท่านสามารถรับชมวิดีโอการประกาศได้ทางด้านล่างนี้:

ทุกคนสามารถร่วมบริจาคได้ผ่านลิงค์ตรงนี้นะคะ ซึ่งเป็นลิงค์ที่ท่านสามารถพบได้ทางแชนแนล Twitch ของทั้ง Lighty กับ Jim ในช่วงที่จัดกิจกรรมนี้นั่นเอง

ลีกการกุศลนี้จะเป็นลีก Ultimatum ส่วนตัวที่มีระยะเวลาหนึ่งสัปดาห์โดยที่ไม่มีม็อดเสริมใดๆ และมี 5000 ที่นั่งด้วยกันค่ะ! หากท่านต้องการร่วมกิจกรรมนี้ ท่านสามารถเข้าร่วมได้ที่นี่นะคะ

เวลาเริ่มกิจกรรม: วันศุกร์ที่ 4 มิถุนายน 2021 เวลา 9:00 กิจกรรมนี้จะดำเนินไปเป็นเวลาหนึ่งสัปดาห์ และมีเคาท์ดาวน์อยู่ที่นี่ค่ะ

โปรดทราบ: เวลาทั้งหมดทางด้านบนถูกแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของท่าน

นี่จะเป็นความพยายามของชุมชนผู้เล่นทั่วทั้งลีกในการเติมเต็มคลังเก็บของยูนิคให้ครบ 100% นะคะ โดยที่จะมีการติดตามไอเทมยูนิคที่หายไปจากการสะสมของลีกนี้ ผู้เล่นที่ค้นพบไอเทมยูนิคที่หาได้ยากที่สุดในสิบหมวดหมู่จะถูกจารึกชื่อไว้ในวอลเปเปอร์ “หอเกียรติยศ” ที่ถูกสร้างขึ้นโดยศิลปินของ Lighty เพื่อเป็นที่ระลึกแก่กิจกรรมนี้นั่นเอง โดยที่แต่ละหมวดหมู่นั้นจะเป็นแรงจูงใจให้ผู้เล่นในลีกมีเป้าหมายในการตามหาไอเทมยูนิคโดยเฉพาะภายในระยะเวลาของลีกส่วนตัวนั้นเอง โดยการจัดอันดับนั้นจะถูกตัดสินตามลำดับการส่งไอเทมยูนิคให้กับ Lighty, Jim หรือผู้ดูแลของทั้งสองคน โดยที่พวกเขาจะรับไอเทมยูนิคชนิดเดียวกันหลายชิ้นด้วยค่ะ

หมวดหมู่ต่างๆ มีดังต่อไปนี้:
  • จิวเวลยูนิคอะบิส
  • ไอเทมยูนิคที่ไม่ใช่ยูนิคเลียนแบบจากตู้โชว์คูริโอ
  • ไอเทมยูนิคเมตามอร์ฟ
  • ไอเทมยูนิคไบล์ท
  • ไอเทมยูนิคฮาร์บินเจอร์อาบพลัง
  • คลัสเตอร์จิวเวลขนาดเล็กยูนิค
  • ไอเทมอินเคอร์ชั่นยูนิคที่ได้รับการอัพเกรด
  • ไอเทมยูนิคเขาวงกต
  • Oni-Goroshi
  • Precursor's Emblem

ท้ายที่สุดจะมีการจับฉลากกล่องปริศนา 100 กล่องจาก GGG โดยที่ตัวละครทุกตัวที่มีเลเวล 40 ขึ้นไปจะมีโอกาสลุ้นรับหนึ่งกล่อง โดยที่หนึ่งบัญชีจะรับได้สูงสุดหนึ่งกล่องเท่านั้นค่ะ

หากท่านมีคำถามใดๆ เกี่ยวกับกิจกรรมนี้หรือต้องการหาข้อมูลเพิ่มเติม ท่านสามารถเข้าแชนแนลดิสคอร์ดของ Lighty ได้ที่นี่นะคะ

สถานที่รับชม

กิจกรรมนี้จะถูกถ่ายทอดสดทุกวันผ่านแชนแนล Twitch ของ Lighty กับ Jim ค่ะ:
นอกจากนี้จะมีการอัพโหลดวิดีโอเมื่อจบลีกภายในแชนแนล YouTube ของพวกเขาอีกด้วยค่ะ:
เราขอให้ Lighty กับ Jim รวมถึงทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมนี้ต่างโชคดีมีชัยกันถ้วนหน้านะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม