ความลับของคาลเกอร์จะถูกเปิดแผ่นดินขึ้นมาในไม่ช้า เพราะอีกไม่ถึงหนึ่งวัน Path of Exile: Expedition จะเปิดให้เล่นแล้วค่ะ! ในโพสต์ข่าวนี้ เราได้รวบรวมข้อมูลทั้งหมดที่ท่านควรทราบถึงสิ่งที่จะเกิดในวันเปิดจริง กับวิธีการเริ่มดาวน์โหลดล่วงหน้าค่ะ

เริ่มปิดเซิร์ฟเวอร์และอัพแพทช์: วันศุกร์ที่ 23 กรกฎาคม 2021 เวลา 13:00
เซิร์ฟเวอร์จะกลับมาเปิดอีกครั้ง: วันศุกร์ที่ 23 กรกฎาคม 2021 เวลา 16:00

เวลาด้านบนนี้จะแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของท่านนะคะ ท่านจำเป็นต้องล็อกอินเข้าไปในบัญชีของท่านเพื่อดูเวลาเหล่านี้ หากท่านต้องการเปลี่ยนเวลาท้องถิ่นของท่าน ท่านสามารถไปที่ “บัญชีของฉัน”, “การจัดการบัญชี” และ “แก้ไขการตั้งค่า” ค่ะ

หากเขตเวลาที่แสดงอยู่ไม่ตรงกับเวลาของท่าน กรุณามองข้ามเวลาด้านบนแล้วยึดเอาการเคาท์ดาวน์ที่หน้าแรกเป็นหลักนะคะ เมื่อถึงเวลาสามชั่วโมงก่อนสิ้นสุดการเคาท์ดาวน์ เซิร์ฟเวอร์จะปิด แล้วการแพทช์จะเริ่มขึ้นในไม่ช้าหลังจากนั้น เมื่อสิ้นสุดการเคาท์ดาวน์ เซิร์ฟเวอร์จะเปิด แล้วท่านจะได้ร่วมสนุกไปกับลีก Expedition ค่ะ!

แพทช์ของอัพเดทนี้จะมีขนาดอยู่ที่ประมาณ 8 GB ในไคล์เอนต์เดี่ยว (Stand-alone Client) กับสตีม นอกจากนี้เรายังได้ทำไฟล์ทอร์เรนต์ไว้สำหรับการอัพเดทครั้งนี้ด้วยค่ะ ซึ่งมีขนาด 25 GB นั่นเอง ถึงแม้ท่านจะเริ่มโหลดได้เร็วกว่าเดิมด้วยวิธีนี้ แต่ว่าไฟล์อัพเดทจะมีขนาดใหญ่กว่าปกตินะคะ เพราะว่าไฟล์นี้มีเนื้อหาไคลเอนต์ทั้งหมดที่มีอยู่ในเกมอยู่แล้ว และเมื่อเริ่มการอัพแพทช์ Path of Exile: Expedition ก็จะยังมีไฟล์บางไฟล์หลงเหลือให้อัพเดทเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ทอร์เรนต์นี้มีแค่ไฟล์ GGPK ฉะนั้นท่านจะต้องก็อปปี้ลงไปในโฟลเดอร์ติดตั้งของท่านเมื่อเซิร์ฟเวอร์พร้อมให้อัพแพทช์ โดยจะเริ่มขึ้นภายในสามชั่วโมงก่อนที่ Path of Exile: Expedition เปิดให้เล่น โปรดทราบว่าท่านไม่สามารถใช้ไฟล์ GGPK ไปกับไคลเอนต์ Steam หรือ macOS ได้ค่ะ

Path of Exile: Expedition ในระบบคอนโซล จะเปิดให้เล่นในวันพุธที่ 28 กรกฎาคม 2021 เวลา 20:00 และจะปิดระบบต่างๆ เพื่อเตรียมเปิดให้เล่นในวันพุธที่ 28 กรกฎาคม 2021 เวลา 16:00 วันเวลาเหล่านี้ถูกแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของท่าน

หากท่านต้องการช่องเก็บตัวละครเพิ่มเติมในการเปิดให้เล่นครั้งนี้ ตอนนี้เรากำลังจัดงานลดราคาช่องเก็บตัวละครอยู่ค่ะ! นี่ยังเป็นโอกาสสุดท้ายที่ท่านจะได้ครอบครองกล่องปริศนา Apollyon ด้วยนะคะ! มันจะออกจากร้านค้าเมื่อกล่องปริศนาชุดใหม่ของเราวางจำหน่ายในร้านค้าค่ะ! อย่าลืมว่าถ้าท่านยังไม่ได้ใช้สิทธิ์ในตอนนี้ ท่านยังสามารถรับกล่องปริศนา Apollyon ได้ฟรีหนึ่งกล่องเมื่อท่านใช้แต้มในร้านค้านะคะ หมายเหตุ: โปรโมชั่นนี้จะทำให้ท่านได้รับกล่องปริศนาฟรีเพียงหนึ่งกล่องเท่านั้น การซื้อเพิ่มเติมจะไม่ช่วยให้ท่านได้รับกล่องปริศนาเพิ่มขึ้น หากท่านต้องการแต้มเพิ่มเติม เราขอแนะนำให้ลองดูที่แพ็คสนับสนุน Expedition ค่ะ

หากท่านยังเลือกไม่ได้ว่าจะเล่นบิลด์ไหน เราขอแนะนำให้ท่านดูหมวด อาชีพ และ บิลด์ ในเว็บบอร์ดเพื่อรับคำแนะนำจากชุมชนผู้เล่นค่ะ นอกจากนี้สตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นของเรายังออกไกด์ทำบิลด์ต่างๆ ในยูทูบด้วยนะคะ

หากท่านต้องการลุคใหม่ๆ ที่เหมาะกับบิลด์ ลองรับชมชุดเกราะเซ็ตโปรดของผู้สร้างสรรค์ผลงานคนโปรดของท่านในร้านค้า Nexus เพื่อสนับสนุนพวกเขาและสนับสนุนการพัฒนาเกม Path of Exile ค่ะ!

เราอยากเห็นท่านออกผจญภัยครั้งใหม่ในเวร์แคลส์ทนะคะ ไว้พบกันในวันเปิดค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม