สัปดาห์นี้เป็นสัปดาห์ที่มีเหตุการณ์มากมาย เราจึงอยากรวบรวมโพสต์ที่สำคัญและน่าสนใจให้พวกท่านได้เตรียมตัวเตรียมใจให้พร้อมในสุดสัปดาห์นี้นะคะ ท่านสามารถรับชมเหตุการณ์ต่างๆ ได้ทางด้านล่างนี้ค่ะ!

ลีกส่วนตัวของ Badger: ยุคมืด

ThisIsBadger ผู้เป็นสตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นกำลังจัดลีกส่วนตัวทีมเฉือนทีม ซึ่งมีกติกาที่น่าสนใจ ซึ่งจะเปลี่ยนวิธีการเล่น Path of Exile ของท่าน! รับชมตัวอย่างได้ทางด้านล่างนี้ค่ะ:

เริ่มลีก: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2021 เวลา 16:00 น.
จบลีก: วันอังคารที่ 31 สิงหาคม 2021 เวลา 16:00 น.

กิจกรรมนี้เปิดรับทุกคน แม้จะมีจำนวนจำกัดอยู่ที่ 600 ที่นั่งต่อทีมก็ตาม (รวมทั้งหมด 1,800 ที่นั่งนั่นเอง) ปัจจุบันนี้ที่นั่งเต็มแล้ว จึงมีการรอที่นั่ง หากท่านต้องการเข้าร่วมการรอที่นั่งกิจกรรม หรือรับชมการถ่ายทอดสดของกิจกรรมนี้ ท่านสามารถเข้าไปยังเว็บไซต์ Dark Ages ได้ที่นี่ค่ะ

ขอให้ผู้ร่วมกิจกรรมทุกคนโชคดีมีชัยค่ะ!

Path of Exile: Royale

เมื่อวานเราได้ออกไฟล์ JSON ที่ทำให้ผู้สร้างสรรค์เครื่องมือสามารถใช้พาสซีฟประจำโหมด Royale ได้แล้ว หากท่านเป็นผู้สร้างสรรค์เครื่องมือแล้วพลาดไฟล์นี้ไป ท่านสามารถรับไฟล์ JSON ได้ ที่นี่ค่ะ

อย่าลืมว่าโหมด Royale จะเริ่มขึ้นอีกครั้งในสุดสัปดาห์นี้นะคะ! นี่เป็นรายละเอียดการปรับเปลี่ยนที่เกี่ยวข้องกับ Royale จากแพทช์ล่าสุดใน 3.15.2 ค่ะ:

• เกาะ Royale ถูกเพิ่มขนาด 50%
  • การตัดการเชื่อมต่อจากเกมที่ดำเนินอยู่จะมอบค่าประสบการณ์จากการตายของคุณให้กับผู้เล่นคนสุดท้ายที่ได้โจมตีคุณภายใน 5 วินาทีที่ผ่านมา
  • บัฟนอกอาณาเขตจะซ้อนกันในทุก 10 วินาทีที่คุณอยู่ภายนอกพื้นที่ในการเล่น

เราหวังว่าจะได้พบกับทุกท่านบนเกาะนะคะ ชาวเอ็กไซล์ทั้งหลาย!

คริส วิลสันออกรายการพอดแคสต์ชุมชนผู้เล่น

ในสัปดาห์นี้ คริส วิลสันจะออกรายการพอดแคสต์ชุมชนผู้เล่นที่ถูกจัดในแชนแนลของ GhazzyTV ร่วมกับสตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่น Grimro กับ Crouching_Tuna แต่ด้วยปัญหาข้อจำกัดทางด้านเวลา เราจึงต้องเลื่อนกำหนดไปเป็นสัปดาห์หน้า รายการพอดแคสต์นั้นถูกเลื่อนไปเป็นวันที่ 2 กันยายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) เราได้ทำลิงค์เคาท์ดาวน์ไว้ให้ท่าน ที่นี่ค่ะ ขณะเดียวกัน ท่านสามารถรับชมพอดแคสต์จากชุมชนผู้เล่นครั้งก่อนๆ ร่วมกับทีมงาน Baeclast หรือร่วมกับ Zizaran กับ Mathil ที่คริสได้ไปออกรายการเช่นกันค่ะ!

Preach ลองเล่น Path of Exile!

สตรีมเมอร์จาก Twitch Preach ลอง Path of Exile เป็นครั้งแรกในสัปดาห์นี้ค่ะ! เราชอบดูผู้เล่นหน้าใหม่ (กับหน้าเก่า!) ได้ค้นหาสิ่งต่างๆ ภายใน Path of Exile นั่นเอง โดยมีเรื่องหนึ่งที่เราชอบมากๆ ก็คือการดูปฏิกิริยาของผู้เล่นที่มีต่อตารางพาสซีฟนั่นเอง ท่านสามารถรับชมปฏิกิริยาของ Preach ได้ทางด้านล่างนี้ค่ะ:

งานประกวดที่ซ่อน

เราได้ประกาศเริ่มจัดงานประกวดที่ซ่อนเมื่อสัปดาห์ที่แล้วค่ะ! เราจะปิดรับผลงานที่ซ่อนในวันที่ 13 กันยายน (เวลาไทย) ฉะนั้นท่านจะมีเวลาเข้าร่วมงานนี้ประมาณสองสัปดาห์นิดๆ ค่ะ! เราได้รับผลงานอันน่าทึ่งมามากมาย เราอยากเห็นผลงานแบบนี้อีกมากมายค่ะ ส่งมาเข้าร่วมกันเยอะๆ นะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม