เมื่อคริส วิลสัน ออกรายการพอดแคสต์ Baeclast ที่ผ่านมา เราขอให้หลายท่านส่งความเห็นมาทางอีเมลว่าเราจะทำการพัฒนา Path of Exile เพื่อช่วยเหลือผู้ที่ตาบอดสีได้อย่างไร ทำให้เราได้รับความเห็นอันมีประโยชน์ เราขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ติดต่อเรามาในเรื่องนี้นะคะ หนึ่งในปัจจัยสำคัญของความเห็นต่างๆ ที่เราได้รับก็คือ ถึงแม้มันจะมีประโยชน์ที่เราพยายามแก้ไขสีต่างๆ ให้มีลักษณะแตกต่างกัน แต่วิธีการที่มีประสิทธิภาพที่สุดคือการทำให้องค์ประกอบต่างๆ มีรูปทรงที่แตกต่างกันไปค่ะ $RMR$

โดยเราจะเริ่มการปรับเปลี่ยนเป็นครั้งแรกจากความเห็นที่ได้ด้วยการเพิ่มร่องลงไปในรูของหินสกิลเพื่อสื่อถึงสีของมันนั่นเอง โดยร่องต่างๆ จะสื่อไปถึงโครงสร้างของตารางพาสซีฟนั่นเอง ยกตัวอย่างเช่น รูสีฟ้าจะชี้ไปด้านบน เพื่อสื่อถึงพื้นที่สาย Intelligence ทางด้านบนของตารางพาสซีฟนั่นเอง

เราอยากรวบรวมความเห็นของท่านโดยเฉพาะจากผู้เล่นที่ตาบอดสีของเรานะคะ แต่เราก็ยินดีรับความเห็นจากผู้เล่นทุกท่านค่ะ เราจะรออ่านความเห็นของท่านนะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games
It's very good to make that happen.

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม