Keystone iron will นี่ ทำงานยังไงครับ

มันทำงานเหมือน เจมซัพพอทเลยไหมครับ อย่างเช่น ผมเล่น corrupting fever แล้ว ทางผ่านในพาสซีพมันมี STR เยอะ ถ้าอัพ iron will มันจะ เพิ่มความเสียหาย ให้ corrupting fever ไหมครับ ในเจมซัพพอทมัน บอก
" ใช้เสริมสกิลเวท ทำให้การเพิ่มความเสียหายกายภาพประชิดที่มาจากค่า Strength ส่งผลต่อความเสียหายเวทของพวกมันด้วยเช่นกัน
โบนัสความเสียหายจาก Strength ส่งผลกับความเสียหาย เวท เช่นเดียวกันสำหรับ สกิลที่ถูกเสริม
สกิลที่ถูกเสริม สร้างความเสียหาย เวท เพิ่มขึ้น (0–38)% " มัน เฉพราะ สกิลโจมตีประชิด ยังไงแบบไหน ครับ งงมาก เพราะตอนนี้ หาดูใน wiki ยังไม่มีข้อมูลออกมา ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย captianrut21 เมื่อ 20 ต.ค. 2021 13:06:54
ขุดครั้งสุดท้าย เมื่อ 26 ต.ค. 2021 12:42:06
เหมือน support gem นั่นแหละฮะ

ปกติการอัพ strength จะทำให้เรามีความเสียหายกายภาพประชิดมากกว่าเดิม (เช่นการโจมตีจาก Dual strike อะไรงี้)

การอัพ Iron Will ก็จะทำให้เวทที่ใช้แรงขึ้นด้วยฮะ

แต่ทั้งนี้ Corrupting Fever ทำให้เราสร้างความเสียหายต่อเนื่อง (damage over time) ไม่ได้สร้างความเสียหายจากการปะทะ มันจึงไม่ได้รับผลจากการเพิ่มความเสียหายเวทตรงนี้

อ้างอิงจากที่มีคนถามในนี้ฮะ

https://www.reddit.com/r/pathofexile/comments/qawadc/does_iron_will_affect_corrupting_fever/

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม