ฝูงอสูรอันหิวโหยกำลังรอท่านอยู่ เหลือเวลาอีกวันเดียวก็จะถึงเวลาเปิด Path of Exile: Scourge ให้เล่นกันแล้วค่ะ! เราทำการรวบรวมข้อมูลสิ่งต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นในวันเปิดจริง กับวิธีการดาวน์โหลดล่วงหน้าไว้ในโพสต์ข่าวนี้นะคะ

ปิดเซิร์ฟเวอร์และอัพแพทช์:: วันศุกร์ที่ 22 ตุลาคม 2021 เวลา 12:00 น.
เปิดเซิร์ฟเวอร์: วันศุกร์ที่ 22 ตุลาคม 2021 เวลา 15:00 น.

เวลาด้านบนนี้จะแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของท่านค่ะ ท่านจำเป็นต้องล็อกอินเข้าไปในบัญชีของท่านเพื่อดูเวลาเหล่านี้ หากท่านต้องการเปลี่ยนเวลาท้องถิ่น ท่านสามารถไปที่ “บัญชีของฉัน”, “การจัดการบัญชี” และ “แก้ไขการตั้งค่า”

หากเขตเวลานั้นแสดงผลไม่ตรงกับเวลาของท่าน กรุณามองข้ามเวลาที่ระบุไว้ด้านบนแล้วยึดเอาการเคาท์ดาวน์ที่หน้าแรกเป็นหลัก เมื่อถึงเวลา 3 ชั่วโมงก่อนสิ้นสุดการเคาท์ดาวน์ เซิร์ฟเวอร์จะปิด แล้วการแพทช์จะเริ่มขึ้นในไม่ช้าหลังจากนั้น เมื่อสิ้นสุดการเคาท์ดาวน์ เซิร์ฟเวอร์จะเปิด แล้วท่านจะได้ร่วมสนุกไปกับลีก Scourge ค่ะ!

แพทช์ของอัพเดทนี้จะมีขนาดอยู่ที่ประมาณ 5.6GB ในไคล์เอนต์เดี่ยว (Stand-alone Client) กับสตีม นอกจากนี้เรายังได้ทำไฟล์ทอร์เรนต์ไว้สำหรับการอัพเดทครั้งนี้ด้วยค่ะ ซึ่งมีขนาด 27GB นั่นเอง ถึงแม้วิธีนี้จะทำให้ท่านสามารถเริ่มดาวน์โหลดได้เร็วกว่าเดิม ทว่าไฟล์อัพเดทจะมีขนาดใหญ่กว่าปกติ เพราะว่าไฟล์นี้มีเนื้อหาไคลเอนต์ทั้งหมดที่มีอยู่ในเกมอยู่แล้ว และเมื่อเริ่มการอัพแพทช์ Path of Exile: Scourge ก็จะยังมีไฟล์บางไฟล์หลงเหลือให้อัพเดทเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ทอร์เรนต์นี้มีแค่ไฟล์ GGPK ฉะนั้นท่านจะต้องก็อปปี้ลงไปในโฟลเดอร์ติดตั้งของท่านเมื่อเซิร์ฟเวอร์พร้อมให้อัพแพทช์ โดยจะเริ่มขึ้นภายใน 3 ชั่วโมงก่อนที่ Path of Exile: Scourge เปิดให้เล่นค่ะ โปรดทราบว่าท่านไม่สามารถใช้ไฟล์ GGPK ไปกับไคลเอนต์ Steam หรือ macOS ได้ค่ะ

Path of Exile: Scourge จะเปิดให้เล่นในระบบคอนโซลใน วันพุธที่ 27 ตุลาคม 2021 เวลา 19:00 น. และจะปิดระบบต่างๆ เพื่อเตรียมการออกภาคเสริมในวันพุธที่ 27 ตุลาคม 2021 เวลา 15:00 น. วันเวลาเหล่านี้ถูกแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของท่าน

หากท่านต้องการช่องเก็บตัวละครเพิ่มเติมในการเปิดให้เล่นครั้งนี้ ตอนนี้เรากำลังจัดงานลดราคาช่องเก็บตัวละครอยู่ค่ะ! นี่ยังเป็นโอกาสสุดท้ายที่ท่านจะได้ครอบครองกล่องปริศนา Midnight Pact ด้วยนะคะ! โดยกล่องปริศนานี้จะออกจากร้านค้าเมื่อมีกล่องปริศนาชุดใหม่วางจำหน่ายในร้านค้าค่ะ! อย่าลืมว่าถ้าท่านยังไม่ได้ใช้สิทธิ์ในตอนนี้ ท่านยังสามารถรับกล่องปริศนา Midnight Pact ได้ฟรี 1 กล่องเมื่อท่านใช้แต้มในร้านค้านะคะ โปรดทราบ: โปรโมชั่นนี้จะทำให้ท่านได้รับกล่องปริศนาฟรีเพียงหนึ่งกล่องเท่านั้น การซื้อเพิ่มเติมจะไม่ช่วยให้ท่านได้รับกล่องปริศนาเพิ่มเติม หากท่านต้องการแต้มเพิ่มเติม เราขอแนะนำให้ลองดูที่แพ็คสนับสนุน Scourge ค่ะ

หากท่านยังเลือกไม่ได้ว่าจะเล่นบิลด์ไหน เราขอแนะนำให้ท่านดูหมวด อาชีพ และ บิลด์ ในเว็บบอร์ดเพื่อรับคำแนะนำจากชุมชนผู้เล่นค่ะ นอกจากนี้สตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นของเรายังออกไกด์ทำบิลด์ต่างๆ ใน YouTube ด้วยนะคะ

หากท่านต้องการลุคใหม่ๆ ที่เหมาะกับบิลด์ ลองรับชมชุดเกราะเซ็ตโปรดของผู้สร้างสรรค์ผลงานคนโปรดของท่านในร้านค้า Nexus เพื่อสนับสนุนพวกเขาและสนับสนุนการพัฒนาเกม Path of Exile ค่ะ!

เราอยากเห็นท่านออกผจญภัยครั้งล่าสุดในเวร์แคลส์ทนะคะ ไว้พบกันในวันเปิดค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม