Path of Exile: Siege of the Atlas กับลีก Archnemesis จะเปิดให้เล่นในไม่ช้าค่ะ! เราได้รวบรวมข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับวันเปิดเกมและวิธีการดาวน์โหลดล่วงหน้าไว้ในโพสต์ข่าวนี้นะคะ

ปิดเซิร์ฟเวอร์และเริ่มอัพแพทช์: วันศุกร์ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2022 เวลา 11:00 น.
เปิดเซิร์ฟเวอร์: วันศุกร์ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2022 เวลา 14:00 น.

เวลาด้านบนนี้แสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของคุณ คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาเหล่านี้ หากคุณต้องการเปลี่ยนเวลาท้องถิ่นของคุณ คุณสามารถเข้าไปที่ "บัญชีของฉัน" และ "แก้ไขการตั้งค่าบัญชี"

หากเขตเวลาทางด้านบนนั้นแสดงผลไม่ตรงตามเวลา กรุณามองข้ามเวลาที่ระบุไว้ทางด้านบน แล้วยึดเอาการเคาท์ดาวน์บนหน้าแรกเป็นหลัก เมื่อเหลือเวลาอีก 3 ชั่วโมงในการเคาท์ดาวน์ เซิร์ฟเวอร์จะปิด แล้วหลังจากนั้นไม่นานก็จะเริ่มการอัพแพทช์ เมื่อหมดเวลาเคาท์ดาวน์ เซิร์ฟเวอร์จะเปิดให้เล่น แล้วคุณจะได้ร่วมสนุกไปกับลีก Archnemesis ค่ะ!

การอัพเดทของแพทช์นี้มีขนาดประมาณ 5.4GB ในไคล์เอนต์เดี่ยว (Stand-alone Client) กับ Steam นอกจากนี้เรายังจัดทำไฟล์ทอร์เรนต์ให้กับการอัพเดทนี้ ซึ่งจะมีขนาดประมาณ 26.7GB ถึงแม้วิธีนี้จะทำให้คุณสามารถทำการดาวน์โหลดล่วงหน้าได้เร็วกว่าเดิม แต่ไฟล์อัพเดทจะมีขนาดใหญ่กว่า เพราะในไฟล์นั้นมีทั้งเนื้อหาใหม่กับเนื้อหาเก่าที่มีอยู่ในไคลเอนต์เกมในปัจจุบัน และเมื่อเริ่มการอัพแพทช์ Path of Exile: Siege of the Atlas คุณก็จะยังมีไฟล์บางไฟล์หลงเหลือให้อัพเดทเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ไฟล์ทอร์เรนต์นี้มีเพียงไฟล์ GGPK เท่านั้น ดังนั้นคุณจะต้องก็อปปี้ไฟล์นี้เข้าไปในโฟลเดอร์ติดตั้งของคุณเมื่อเซิร์ฟเวอร์แพทช์ทำงาน โดยจะเริ่มขึ้นภายใน 3 ชั่วโมงก่อนที่ Path of Exile: Siege of the Atlas จะเปิดให้เล่นค่ะ โปรดทราบว่าคุณไม่สามารถใช้ไฟล์ GGPK ร่วมกับไคล์เอนต์ Steam หรือ macOS ได้นะคะ

Path of Exile: Siege of the Atlas จะเปิดให้เล่นในระบบคอนโซลในวันพุธที่ 9 กุมภาพันธ์ 2022 เวลา 18:00 น. และจะปิดระบบต่างๆ เพื่อเตรียมการออกภาคเสริมในวันพุธที่ 9 กุมภาพันธ์ 2022 เวลา 14:00 น. เวลาเหล่านี้แสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของคุณ

หากคุณต้องการช่องเก็บตัวละครเพิ่มเติมมาใช้ในการเปิดให้เล่นครั้งนี้ เรากำลังจัดงานลดราคาช่องเก็บของเหล่านั้นอยู่ค่ะ! นอกจากนี้ นี่ยังเป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณจะได้ครอบครองกล่องปริศนา Atlantis อีกด้วยนะคะ! กล่องปริศนาชุดนี้จะออกจากร้านค้าเมื่อกล่องปริศนาชุดใหม่วางจำหน่ายในร้านค้าค่ะ! หากคุณยังไม่ได้ใช้สิทธิ์รับฟรีกล่องปริศนา Atlantis 1 กล่อง คุณยังสามารถใช้แต้มในร้านค้าเพื่อรับกล่องปริศนาฟรีได้อยู่ค่ะ โปรดทราบ: คุณสามารถรับฟรีได้เพียง 1 กล่องต่อบัญชี การซื้อเพิ่มเติมจะไม่ทำให้คุณได้รับกล่องปริศนาเพิ่มเติม หากคุณต้องการแต้ม เราขอแนะนำให้ลองดูแพ็คสนับสนุน Archnemesis กับแพ็คสนับสนุนคอร์ค่ะ

หากคุณยังเลือกไม่ได้ว่าจะเล่นบิลด์ไหน เราขอแนะนำให้คุณดูหมวดย่อย อาชีพ และ บิลด์ ในเว็บบอร์ดเพื่อรับคำแนะนำต่างๆ จากชุมชนผู้เล่นค่ะ นอกจากนี้สตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นหลายคนยังออกไกด์ทำบิลด์ต่างๆ บน YouTube ด้วยนะคะ!

หากคุณต้องการการแข่งขันในภาคเสริมที่จะมาถึง เราจัดกิจกรรมสังหารบอสที่ผู้เล่นแต่ละคนแข่งขันกันสังหารเมเวน, อุปราชอาบเพลิง กับผู้กลืนกินโลกาเป็นคนแรกค่ะ! เรามีรางวัลที่น่าตื่นเต้นมากมายให้กับผู้ชนะ คุณสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในข่าวนี้นะคะ

หากคุณต้องการลุคใหม่ที่เหมาะสมกับบิลด์ของคุณ ลองดู ร้านค้า Nexus ของผู้สร้างสรรค์ผลงานคนโปรดของคุณเพื่อดูชุดเกราะเซ็ตที่พวกเขาเลือก เพื่อที่คุณจะสนับสนุนพวกเขาพร้อมไปกับการพัฒนาเกม Path of Exile ค่ะ!

เราตั้งตารอคุณออกผจญภัยไปทั่วสมุดแผนที่โลกาอยู่ค่ะ ไว้พบกันในวันเปิดนะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games
สอบถามค่ะ ลีคนี้ จบวันไหนหรอคะ

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม