ในเวลาหลายสัปดาห์ก่อนที่จะเปิดภาคเสริม 3.20 เราจะจัด 3 กิจกรรมให้ผู้เล่นได้ท้าทายตัวเองแตกต่างกัน 3 รูปแบบค่ะ กิจกรรมเหล่านี้มีให้เล่นในระบบ PC และคอนโซล ฉะนั้นทุกคนมาร่วมสนุกกันได้ค่ะ! คุณสามารถเล่นกิจกรรมเหล่านี้ได้ในรูปแบบ Standard, Standard Solo Self-Found, Hardcore และ Hardcore Solo Self-Found เว้นแต่กิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น (Endless Delve) ที่มีให้เล่นรูปแบบ Standard Solo Self-Found และ Hardcore Solo Self-Found เพียงเท่านั้นนะคะ

เราเลือกจัดกิจกรรมต่างๆ โดยมุ่งให้แต่ละกิจกรรมมีความแตกต่างกันเพื่อสนองต่อความต้องการของผู้เล่นหลากหลายชนิด ยกตัวอย่างเช่นกิจกรรม Mayhem เหมาะกับผู้เล่นที่ชื่นชอบแอ็คชั่นโกลาหล ขณะที่กิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น (Endless Delve) เหมาะกับผู้เล่นที่ชอบเล่น Path of Exile ในรูปแบบที่แปลกใหม่ ส่วนกิจกรรมเดลิเรียมทุกแห่งหน (Delirium Everywhere) เหมาะกับผู้เล่นที่ชื่นชอบการเล่นที่ท้าทายยิ่งไปกว่าเดิม ทั้งนี้ทางเราทำการปรับปรุงกิจกรรมต่างๆ ให้ดียิ่งขึ้นเทียบกับครั้งก่อนๆ ที่เราเคยจัดมา ตัวอย่างที่ชัดเจนก็คือเราปรับปรุงการปรับสเกลของเดลิเรียมทุกแห่งหนให้ดีขึ้นเป็นอย่างยิ่งสำหรับด่านที่มีเลเวลต่ำ

คุณจะได้รับกล่องปริศนา Kalandra เป็นของรางวัลทันทีเมื่อไปถึงเลเวล 50 ในกิจกรรมใดก็ตาม คุณจะได้รับกล่องปริศนารวมกันเพียง 1 กล่องจากกิจกรรมทั้งสาม การไปถึงเลเวล 50 ในกิจกรรมมากกว่า 1 กิจกรรมจะไม่ทำให้คุณได้รับกล่องปริศนามากกว่า 1 กล่อง ผู้เล่นจึงสามารถเลือกกิจกรรมที่อยากเข้าร่วมได้ตามต้องการโดยไม่ต้องฝืนใจเล่นทั้งสามกิจกรรมเพื่อให้ได้ของรางวัลจำนวนมากที่สุดค่ะ

นอกจากนี้ตัวละครที่มีเลเวลตามที่กำหนดยังมีสิทธิ์ลุ้นรับของรางวัลสินค้าแฟชั่นจำนวนมหาศาลอีกด้วย โดยระบบ PC กับคอนโซลจะใช้ของรางวัลกลุ่มเดียวกัน และกิจกรรมต่างๆ จะมีกลุ่มของรางวัลเป็นของตัวเอง คุณมีสิทธิ์ลุ้นรับของรางวัลเพิ่มขึ้นหากมีตัวละครหลายตัว และคุณสามารถอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับของรางวัลได้ในหมวดของรางวัลของแต่ละกิจกรรมทางด้านล่าง

ของรางวัลระบบ PC
สามอันดับแรกของผู้เล่นทุกคนในแต่ละกิจกรรมจะได้รับสินค้าแฟชั่น 1 ชุดและอันดับแรกจะได้เลือกเสื้อยืด Path of Exile 1 ตัวเป็นของรางวัลระหว่างเสื้อยืดลูนาริสปะทะโซลาริส หรือเสื้อยืด Vaal Orb สำหรับแต่ละกิจกรรมในรูปแบบ Hardcore Solo Self-Found อันดับหนึ่งของคลาสเสริมแต่ละคลาสจะได้รับสินค้าแฟชั่นเฉพาะตัว Godslayer’s Pride เป็นของรางวัล

ของรางวัลระบบคอนโซล
อันดับหนึ่งของผู้เล่นทุกคนในกิจกรรมแต่ละรูปแบบจะได้รับสินค้าแฟชั่นไป 1 ชุด สำหรับแต่ละกิจกรรมในรูปแบบ SSF ผู้เล่นสามอันดับแรกจะได้รับสินค้าแฟชั่นเฉพาะตัว Godslayer's Pride เป็นของรางวัล

กิจกรรม Mayhem จะนำม็อดลีกคลาสสิกๆ จากเอ็กไซล์อันธพาล, รุกราน, บรีช, กล่องนิรภัย, ผีตายโหง, ฮาร์บินเจอร์, เดลิเรียม และมิติอสูรแล้วจัดมันไปให้สุดเหวี่ยงค่ะ ในแต่ละด่านคุณจะได้เผชิญกับ 1 อย่างจากสถานการณ์ดังต่อไปนี้: เอ็กไซล์อันธพาล 20 คน, กล่องนิรภัย 20 ใบ, บอสรุกราน 20 ตัว, บรีช 10 แห่ง, ผีตายโหง 20 ตน, ฮาร์บินเจอร์ 20 ตน, กระจกเดลิเรียม 1 บาน หรือศัตรูที่มีโอกาสเรียก ปีศาจต่างมิติ เมื่อถูกสังหารอยู่ใกล้กัน แต่ละด่านในเวร์แคลส์ทจะมีม็อด 1 อย่างจากม็อดเหล่านี้ รวมถึงม็อดอีก 2 อย่างจากม็อดกลุ่มหนึ่งที่เพิ่มระดับความยากของมอนสเตอร์ในด่าน โดยแต่ละด่านจะมีการเปลี่ยนม็อดไปทุกชั่วโมง

ของรางวัลกิจกรรม Mayhem

ในระบบ PC ผู้เล่นอันดับหนึ่งของคลาสเสริมแต่ละคลาสในกิจกรรมรูปแบบ Hardcore Solo Self-Found จะได้รับสินค้าแฟชั่นเฉพาะตัว Godslayer's Pride เป็นของรางวัล ส่วนในระบบคอนโซลผู้เล่นสามอันดับแรกของผู้เล่นทุกคนในรูปแบบ Standard Solo Self-Found จะได้รับสินค้าแฟชั่นชิ้นนี้เป็นของรางวัล

ผู้เล่นสามอันดับแรกของผู้เล่นทุกคนในกิจกรรมแต่ละรูปแบบในระบบ PC และผู้เล่นอันดับหนึ่งของผู้เล่นทุกคนในกิจกรรมแต่ละรูปแบบในระบบคอนโซลจะได้รับสินค้าแฟชั่นชุดนี้เป็นของรางวัล

• ชุดเกราะเซ็ต Dragon Hunter
  • ผ้าคลุม Vulcan
  • สกินอาวุธ Vulcan
  • เอฟเฟคอาวุธ Dragon Hunter
  • เอฟเฟควาร์ป Vulcan
  • เอฟเฟครอยเท้า Dragon Hunter
  • สัตว์เลี้ยงแรปเตอร์ Wasteland
  • เอฟเฟคตัวละคร Fire

ท้ายที่สุดในระบบ PC ผู้เล่นอันดับหนึ่งของผู้เล่นทุกคนในกิจกรรมแต่ละรูปแบบจะได้เลือกเสื้อยืด Path of Exile 1 ตัวเป็นของรางวัลระหว่างเสื้อยืดลูนาริสปะทะโซลาริส หรือเสื้อยืด Vaal Orb
  • เริ่มในวันที่ 5 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันศุกร์ที่ 4 พฤศจิกายน 2022 เวลา 16:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ)
  • สิ้นสุดในวันที่ 15 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันจันทร์ที่ 14 พฤศจิกายน 2022 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ)
  • กิจกรรมนี้มีให้เล่นในรูปแบบ Standard, Hardcore, Standard Solo Self-Found และ Hardcore Solo Self-Found
  • กิจกรรมนี้จะเป็นโมฆะ (ไอเทมและตัวละครต่างๆ จะไม่ถูกย้ายไปสู่ลีกต้นทางเมื่อกิจกรรมสิ้นสุด)

กลับไปสู่เหมืองอะซูไรต์ ดำดิ่งให้ลึกกว่าเดิม ถลำลึกอย่างไร้ที่สิ้นด้วยกิจกรรมนี้ที่กลับมาอีกครั้ง คุณเริ่มกิจกรรมในค่ายหน้าเหมืองและไม่สามารถออกจากเหมืองได้ คุณทำได้แต่ลงเหมืองเท่านั้น การลงเหมืองไม่ใช้ซัลไฟต์แต่อย่างใด และเหมืองมีการปรับสเกลจากเลเวล 1 แทนที่จะเป็นการปรับสเกลตามปรกติ

เพื่อช่วยให้คุณได้ลงเหมือง คุณจะได้รับ Scroll of Wisdom 1 กองพร้อมกับ นอกจากนี้ลิลลี่ รอธยังลงมาขายหินสกิลให้กับคุณในค่ายหน้าเหมืองในราคา 1 Scroll of Wisdom ต่อเม็ดเท่านั้น เมื่อคุณมีเลเวล 1 และทุก 10 เลเวลจนกว่าจะถึงเลเวล 70 คุณจะได้รับแต้มพาสซีฟ 3 แต้มเพื่อชดเชยแต้มที่คุณควรได้รับจากภารกิจต่างๆ และคุณยังมีแท่นบูชาครองอำนาจให้ใช้งานอีกด้วย โดยคุณจะได้รับแต้มพาสซีฟคลาสเสริม 2 แต้มเมื่อคุณมีเลเวลเท่ากับเลเวลของด่านจากเขาวงกตแต่ละแห่ง แต่ไม่ว่าคุณจะถลำลึกไปเพียงใดคุณก็ไม่มีวันรอดพ้นจากคำสาปของคิทาวา ฉะนั้นคุณจะเริ่มเสียค่าต้านทานและเริ่มสูญเสียค่าประสบการณ์เมื่อตายเมื่อคุณถึงเลเวล 40 กับ 70 ค่ะ

แม้ว่ากิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น (Endless Delve) ครั้งก่อนๆ จะคัดเลือกผู้ชนะด้วยการเลือกผู้เล่นที่ลงเหมืองไปถึงระดับที่ลึกที่สุดเมื่อจบการแข่งขัน แต่กิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นครั้งนี้จะคัดเลือกผู้ชนะด้วยการเลือกผู้เล่นคนแรกจากแต่ละคลาสเสริมที่ลงไปถึงความลึกระดับ 600

คำถามที่ถามบ่อยเกี่ยวกับกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น
ในกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น (Endless Delve) คุณจะได้เล่นภายในเหมืองอะซูไรต์เพียงเท่านั้นโดยไม่ต้องอาศัยซัลไฟต์ใดๆ ในการถลำลึกลงไปในเหมือง คุณจะได้ใช้อุปกรณ์เริ่มต้นเหล่านี้ในการดำดิ่งลงไปเผชิญกับความมืดมิดอันแสนอันตราย:

ทางเราทำการตอบคำถามที่ชุมชนผู้เล่นมักถามเป็นประจำเพื่อให้คุณได้เตรียมเล่นกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นล่วงหน้าและรู้ข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับกิจกรรมนี้ค่ะ

เราเริ่มจากเลเวล 1 ไหมครับ?

เราจะมีไอเทมอะไรตอนเริ่มกิจกรรมบ้างครับ?

แต่ละคลาสจะได้รับไอเทมยูนิคเริ่มต้นชิ้นไหนบ้างครับ?

คุณสามารถสร้างตัวละครใหม่เพื่อให้มีไอเทมซ้ำกันหลายชิ้นไหมครับ?

คุณช่วยบอกเลเวลที่จะได้รับแต้มพาสซีฟและคลาสเสริมได้ไหมครับ?

การปรับสเกลความลึกจะเป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับการลงเหมืองตามปกติครับ?

แต้มรับคืนพาสซีฟจะเป็นยังไงครับ?

มีผู้ค้าขายคนไหนบ้างครับ? แล้วจะมีผู้ค้าขายเงินตราไหม?

หินสกิลต่างๆ จะถูกจำกัดตามคลาสไหมครับ หรือว่าทุกคลาสสามารถเข้าถึงหินสกิลทุกเม็ดได้เหมือนกันหมด?

รายการขายของของนิโค้จะรีเซ็ตตอนไหนครับ?

ค่ายหน้าเหมืองจะมีโต๊ะคราฟท์ไหมครับ?

เราจะมีไพ่พยากรณ์ไว้ใช้งานไหมครับ?

มีการปิดการดรอปสำหรับไอเทมที่ใช้การไม่ได้อย่างเช่นแผนที่ Chisel หรือไอเทมอื่นๆ ไหมครับ?

มีการสูญเสียค่าประสบการณ์เมื่อตายไหมครับ? หากมีจริง การสูญเสียค่าประสบการณ์จะเริ่มขึ้นตั้งแต่ตอนไหน?

ความก้าวหน้าในเหมืองลึกจะผูกกับตัวละครหรือผูกกับบัญชีครับ?

คุณเลือกของรางวัลจากจ้าวจอมโจรได้ไหมครับ

ทำไมกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นถึงจัดในโหมด SSF (Solo Self-Found) ครับ?

ผมจะเข้าร่วมกิจกรรมนี้ได้อย่างไรครับ?

ของรางวัลกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น

ในระบบ PC ผู้เล่นอันดับหนึ่งจากแต่ละคลาสเสริมในกิจกรรมรูปแบบ Hardcore Solo Self-Found จะได้รับสินค้าแฟชั่นเฉพาะตัว Godslayer's Pride เป็นของรางวัล ในระบบคอนโซลผู้เล่นสามอันดับแรกของผู้เล่นทุกคนในรูปแบบ Standard Solo Self-Found จะได้รับสินค้าแฟชั่นชิ้นนี้เป็นของรางวัล

ผู้เล่นสามอันดับแรกของผู้เล่นทุกคนในกิจกรรมแต่ละรูปแบบในระบบ PC และผู้เล่นอันดับหนึ่งของผู้เล่นทุกคนในกิจกรรมแต่ละรูปแบบในระบบคอนโซลจะได้รับสินค้าแฟชั่นชุดนี้เป็นของรางวัล

• ชุดเกราะเซ็ต Oblivion
  • ผ้าคลุม Necrolord
  • สกินอาวุธ Necrolord
  • เอฟเฟคอาวุธ Misery
  • เอฟเฟควาร์ป Oblivion
  • เอฟเฟครอยเท้า Misery
  • สัตว์เลี้ยงผีโขมด Misery
  • เอฟเฟคตัวละคร Oblivion

ท้ายที่สุดในระบบ PC ผู้เล่นอันดับหนึ่งของผู้เล่นทุกคนในกิจกรรมแต่ละรูปแบบจะได้เลือกเสื้อยืด Path of Exile 1 ตัวเป็นของรางวัลระหว่างเสื้อยืดลูนาริสปะทะโซลาริส หรือเสื้อยืด Vaal Orb
  • เริ่มในวันที่ 15 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันจันทร์ที่ 14 พฤศจิกายน 2022 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ)
  • สิ้นสุดในวันที่ 22 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันจันทร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2022 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ)
  • กิจกรรมนี้มีให้เล่นในรูปแบบ Standard Solo Self-Found และ Hardcore Solo Self-Found
  • กิจกรรมนี้จะเป็นโมฆะ (ไอเทมและตัวละครต่างๆ จะไม่ถูกย้ายไปสู่ลีกต้นทางเมื่อกิจกรรมสิ้นสุด)

หมอกทึบปกคลุมทั่วเวร์แคลส์ท เดลิเรียมครอบงำทั่วทวีป ด่านแคมเปญและแผนที่เกือบทุกด่านมีหมอกเดลิเรียมปกคลุมโดยถาวร โดยระดับของเดลิเรียมจะมีการสุ่มตั้งแต่ 10% ไปจนถึง 100% โดยมีการปรับสเกลเดลิเรียมเลเวลต่ำสุดและสูงสุดตามเลเวลของด่านนั้นๆ ซึ่งจะทำให้การเผชิญหน้าเลเวลน้อยไม่ยากเข็ญจนไร้หนทางชนะและทำให้การเผชิญหน้าเลเวลสูงไม่ง่ายดายจนเกินไป โดยด่านเหล่านี้จะได้รับผลทั่วไปจากเดลิเรียม มอนสเตอร์จะถูกบัฟ, มีการเรียกมอนสเตอร์ใหม่, มีการเติมหลอดของรางวัลด้วยการสังหาร และมีการดรอปชิ้นส่วนเมืองจำแลง (Simulacrum) ทั้งนี้เพื่อกันไม่ให้การเล่นด่านเดียวกันซ้ำๆ เป็นกลยุทธ์ที่ดีที่สุด แต่ละด่านจึงมีเปอร์เซ็นต์ของเดลิเรียมเท่ากันหมด และชนิดของรางวัลจากเดลิเรียมจะถูกสุ่มทุกครั้งที่ดรอป

เมื่อเทียบกับการจัดกิจกรรมเดลิเรียมทุกแห่งหนครั้งก่อน เราปรับลดจำนวนของเดลิเรียมที่เกิดขึ้นในด่านต่างๆ ในช่วงต้นแคมเปญ และปรับจำนวนเดลิเรียมสูงสุดในแต่ละบทเพื่อไม่ให้การเผชิญหน้าบางอย่างนั้นยากเข็ญจนไร้หนทางชนะ

กระจกเดลิเรียมจะไม่ถูกสร้างในกิจกรรมนี้ หากคุณใช้แผนที่เดลิเรียม มันจะทำงานตามปกติและแทนที่กฎพิเศษของกิจกรรมนี้

ของรางวัลกิจกรรมเดลิเรียมทุกแห่งหน

ในระบบ PC ผู้เล่นอันดับหนึ่งของคลาสเสริมแต่ละคลาสในกิจกรรมรูปแบบ Hardcore Solo Self-Found จะได้รับสินค้าแฟชั่นเฉพาะตัว Godslayer's Pride เป็นของรางวัล ส่วนในระบบคอนโซลผู้เล่นสามอันดับแรกของผู้เล่นทุกคนในรูปแบบ Standard Solo Self-Found จะได้รับสินค้าแฟชั่นชิ้นนี้เป็นของรางวัล

• ชุดเกราะเซ็ต Glimmerwood
  • ปีก Dark Magic
  • สกินอาวุธ Glimmerwood
  • เอฟเฟคอาวุธ Dark Magic
  • เอฟเฟควาร์ป Stygian
  • เอฟเฟครอยเท้า Stygian
  • สัตว์เลี้ยงม้า Stygian
  • เอฟเฟคตัวละคร Stygian

• เริ่มในวันที่ 22 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันจันทร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2022 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ)
  • สิ้นสุดในวันที่ 29 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันจันทร์ที่ 28 พฤศจิกายน 2022 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ)
  • กิจกรรมนี้มีให้เล่นในรูปแบบ Standard Solo Self-Found และ Hardcore Solo Self-Found

กิจกรรมเหล่านี้มีให้เล่นในทุกแพลตฟอร์มใช่ไหมครับ?

ผมเอาตัวละครที่มีอยู่ในไปร่วมกิจกรรมได้ไหมครับ?

ผมจะเข้าร่วมกิจกรรมได้อย่างไรครับ?

ผมทำกิจกรรมเหล่านี้ในรูปแบบลีกส่วนตัวได้ไหมครับ?

ผมเปลี่ยนคลาสเสริมภายในกิจกรรมเหล่านี้ได้ไหมครับ?

ทำไมกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นถึงจัดในโหมด SSF (Solo Self-Found) ครับ?

หากผมลบตัวละครทิ้ง ผมจะมีสิทธิ์รับของรางวัลอยู่ไหมครับ?

หากตัวละครผมตาย ผมยังมีสิทธิ์รับรางวัลอยู่ไหมครับ?

หากผมเก็บเลเวลให้กับตัวละครหลายตัว ผมจะมีโอกาสได้รับรางวัลเพิ่มขึ้นไหมครับ?

ผมมีสิทธิ์ได้รับของรางวัลสินค้าแฟชั่นมากกว่า 1 ชิ้นไหมครับ?

ผมจะได้รับรางวัลเมื่อไรครับ?

ผมจะเข้าถึงโต๊ะคราฟท์ภายในค่ายหน้าเหมืองได้ไหมครับ?

ผมจะเข้าถึงทะเลสาบคาลานดราในกิจกรรมเหล่านี้ได้ไหมครับ?

ขอให้ทุกคนโชคดีนะคะ! เราตั้งตารอดูการนองเลือดกับความโกลาหลอลหม่านภายในกิจกรรมกันอยู่นะ หากคุณไม่สามารถร่วมกิจกรรมเหล่านี้ได้ อย่าลืมติดตามชมความบันเทิงได้ผ่านการถ่ายทอดสดบน Twitch นะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม