เมื่อวานเราทำการประกาศโหมด Ruthless ซึ่งเป็นวิธีใหม่ที่ทำให้การผจญภัยในเวร์แคลส์ทมีความท้าทายยิ่งไปกว่าเดิม เราทราบว่าชุมชนผู้เล่นมีคำถามมากมายเกี่ยวกับโหมด Ruthless วันนี้ทางเราจึงทำการตอบคำถามบางอย่างที่ถามกันเข้ามาบ่อยค่ะ

มีบางสถานการณ์ในการเล่นที่รับมือได้ยากยิ่งเมื่อเราไม่สามารถใช้สกิลเคลื่อนที่ได้ อย่างเช่นเถาวัลย์เหนี่ยวรั้ง (Grasping Vines) เรื่องนี้มีการนำมาพิจารณาไหม หรือว่ามันถือว่าเป็นเรื่องหนึ่งที่สร้างความท้าทายครับ?

ไอเทมที่ให้สกิลเคลื่อนที่จะถูกนำออกจากเกมด้วยไหมครับ?

แท็บเก็บของทำงานตามปกติในโหมด Ruthless หรือเปล่าครับ?

คุณสามารถร่วมปาร์ตี้กับผู้เล่นคนอื่นๆ ได้ในโหมด Ruthless หรือเปล่าครับ?

ทำไมถึงโหมด Ruthless ถึงไม่มีภารกิจท้าทายในภาคเสริม 3.20 ครับ?

โหมด Ruthless มาแทนที่ภาคเสริม 3.20 หรือเปล่าครับ?

มีไอเทมฟิลเตอร์เริ่มต้นสำหรับโหมด Ruthless ไหมครับ?

โหมด Ruthless มีไว้ใช้ทดสอบการปรับสมดุลสำหรับตัวเกมหลักหรือเปล่าครับ?

เราสามารถเปิดลีกส่วนตัวสำหรับโหมด Ruthless ได้ไหมครับ?

เนื้อหาลีกเก่าๆ ทั้งหมดจะมีอยู่ในโหมด Ruthless ไหมครับ?

โหมด Ruthless จะมีให้เล่นในระบบคอนโซลไหมครับ?

โหมด Ruthless จะมีภารกิจความสำเร็จ (Achievements) ประจำโหมดนี้ไหมครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม