เราพบคำถามมากมายเกี่ยวกับระบบม็อดมอนสเตอร์ใหม่ที่ประกาศเอาไว้ในแถลงการณ์การปรับสมดุลของเมื่อวานนี้ค่ะ ทางเราจะตอบคำถามที่ถามกันเข้ามาบ่อยๆ ภายในข่าวประจำวันนี้นะคะ เราจึงไขข้อข้องใจต่างๆ ด้วยการตอบคำถามภายในข่าวประจำวันนี้นะคะ

ในเมื่อม็อดต่างๆ ถูกแยกออกจากกันและมีลักษณะเรียบง่ายกว่าเดิม มอนสเตอร์แรร์จะถูกชดเชยด้วยการมีม็อดมากกว่าเดิมโดยเฉลี่ยหรือเปล่าครับ? มอนสเตอร์แรร์จะมีม็อดได้กี่อย่างครับ?

ม็อดต่างๆ จะมีผลที่มีพลังกว่าเดิมเพื่อชดเชยกับความเรียบง่ายของมันไหมครับ?

มอนสเตอร์แรร์ยังมีการเพิ่มความเสียหาย/พลังชีวิต/ค่าป้องกันต่อจำนวนม็อดอยู่ไหมครับ หรือว่ามันขึ้นอยู่กับม็อดแต่ละอย่างที่มอนสเตอร์แรร์สุ่มได้?

จะมีการยกเลิกการปรับลดจำนวนของมอนสเตอร์แรร์ที่สร้างขึ้นจากระบบเกมต่างๆ ไหมครับ ในเมื่อมอนสเตอร์แรร์แต่ละตัวน่าจะเป็นภาระต่อผู้เล่นน้อยลงแล้ว?

ม็อดกลุ่มทวยเทพยังอยู่พร้อมกับวลีที่เรียบง่ายขึ้นอย่างเช่น “ใช้ สกิลของคิทาวา” หรืออะไรทำนองนั้นไหมครับ?

การขโมยม็อด ‘‘สร้างสถานะ ลุกไหม้’’ ทำให้การปะทะทั้งหมดของเราสร้างสถานะ ลุกไหม้ หรือเปล่าครับ?

นี่เป็นการเนิร์ฟ Headhunter หรือเปล่าครับ? ม็อดเหล่านี้สามารถซ้อนผลกันเหมือนตอนที่ยังไม่มีอริคู่อาฆาตได้ไหม?

เราขอตัวอย่างของรางวัลชนิดใหม่ๆ ที่เพิ่มเข้ามาได้ไหมครับ?

แบบนี้ผมก็ถูกบีบให้เล่นสายหาไอเทมหายาก (Magic Find) ตลอดเวลาเหรอครับ?

การแปลงของรางวัลเปลี่ยนไปยังไงครับ?

การหาไอเทมหายาก (Magic Find) ยังส่งผลต่อการแปลงของรางวัลอย่างมหาศาลหรือเปล่าครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม