อีกไม่นาน Path of Exile: The Forbidden Sanctum จะเปิดให้เล่นกันแล้วนะคะ! เรารวบรวมข้อมูลทุกอย่างที่คุณควรรู้เกี่ยวกับวันเปิดจริงเอาไว้ในข่าวนี้ รวมถึงวิธีการดาวน์โหลดไฟล์ล่วงหน้าด้วยค่ะ

ปิดเซิร์ฟเวอร์และเริ่มอัพแพทช์: วันศุกร์ที่ 9 ธันวาคม 2022 เวลา 11:00 น.
เปิดเซิร์ฟเวอร์: วันศุกร์ที่ 9 ธันวาคม 2022 เวลา 14:00 น.

เวลาทางด้านบนแสดงผลตามเขตเวลาท้องถิ่นของคุณ คุณจะต้องเข้าสู่ระบบก่อนถึงจะเห็นเวลาเหล่านี้ หากคุณต้องการปรับเปลี่ยนเขตเวลาต้องถิ่นของคุณ กรุณาเข้าไปที่ “บัญชีของฉัน”, “จัดการบัญชี” และตามด้วย “แก้ไขการตั้งค่าบัญชี” ค่ะ

หากเวลาทางด้านบนแสดงผลไม่ตรงกับเขตเวลาที่คุณอยู่จริงๆ กรุณามองข้ามเวลาทางด้านบนแล้วยึดเอาการเคาท์ดาวน์ทางหน้าแรกของเว็บไว้เป็นหลักค่ะ โดยเซิร์ฟเจอร์จะปิดเมื่อการเคาน์ดาวน์เหลือเวลาอีก 3 ชั่วโมง จากนั้นไม่นานจะดาวน์โหลดแพทช์กันได้ เมื่อการเคาท์ดาวน์เสร็จสิ้น เซิร์ฟเวอร์จะเปิดให้คุณได้เข้าไปร่วมสนุกในลีก Sanctum กันค่ะ!!

แพทช์อัพเดทนี้มีขนาดประมาณ 4-5GB สำหรับไคล์เอนต์เดี่ยว (Standalone Client) และ 4-5GB สำหรับ Steam นอกจากนี้เรายังอัพโหลดไฟล์ Torrent เอาไว้สำหรับแพทช์นี้ ซึ่งจะมีขนาดประมาณ 31GB ค่ะ ถึงแม้ว่าคุณจะสามารถดาวน์โหลดแพทช์ล่วงห้นาได้ด้วยวิธีนี้ แต่ไฟล์นี้จะมีขนาดใหญ่กว่ามีเนื้อหาไคล์เอนต์ทั้งหมดในปัจจุบันค่ะ เมื่อ Path of Exile: The Forbidden Sanctum เปิดให้ดาวน์โหลดแพทช์ คุณจะยังมีไฟล์บางอย่างหลงเหลือให้อัพเดทเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ไฟล์ Torrent นี้มีเพียงไฟล์ GGPK เท่านั้น ดังนั้นคุณจึงต้องก็อปปี้ไฟล์นี้เข้าไปในโฟลเดอร์ที่คุณติดตั้งเกมนี้เมื่อเซิร์ฟเวอร์แพทช์ทำงาน ซึ่งจะเป็นเวลาภายใน 3 ชั่วโมงก่อนที่ Path of Exile: The Forbidden Sanctum launches จะเปิดให้เล่นจริง โปรดทราบว่าคุณไม่สามารถใช้ไฟล์ GGPK นี้ร่วมกับไคล์เอนต์ Steam หรือ macOS ได้นะคะ

Path of Exile: The Forbidden Sanctum จะเปิดให้เล่นในระบบคอนโซลในวันพุธที่ 14 ธันวาคม 2022 เวลา 18:00 น. โดยจะปิดระบบต่างๆ เพื่อออกแพทช์ในประมาณวันพุธที่ 14 ธันวาคม 2022 เวลา 15:00 น. เวลาดังกล่าวแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของคุณ

หากคุณกำลังมองหาช่องตัวละครเพิ่มเติมสำหรับวันเปิดจริง เรากำลังลดราคาอยู่พอดีค่ะ! นี่ยังเป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณจะได้ซื้อกล่องปริศนา Kalandra นะคะ! มันจะออกจากร้านค้าไปเมื่อเราวางจำหน่ายกล่องปริศนาชุดใหม่ค่ะ! อีกอย่างนะคะ หากคุณยังไม่ได้ใช้โปรโมชั่นแจกกล่องปริศนาฟรี 1 กล่องเมื่อคุณใช้แต้มจำนวนใดก็ได้ในร้านค้า โปรโมชั่นนี้ยังไม่หมดค่ะ โปรดทราบ: คุณจะได้รับกล่องปริศนาฟรีเพียงกล่องเดียวจากโปรโมชั่นนี้ การซื้อเพิ่มเติมจะไม่ทำให้คุณได้รับกล่องปริศนาเพิ่มเติม หากคุณต้องการแต้มเพิ่มเติม เราขอแนะนำแพ็คสนับสนุน Sanctum และคอร์ค่ะ

หากคุณยังเลือกไม่ได้ว่าจะเล่นบิลด์อะไร ลองดูหมวดย่อย อาชีพ และ บิลด์ ภายในเว็บบอร์ด นอกจากนี้สตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นหลายคนก็จัดทำไกด์สำหรับบิลด์ต่างๆ ใน YouTube ด้วยค่ะ!

หากคุณต้องการหาลุคใหม่ให้เข้ากับบิลด์ อย่าลืมดูร้านค้า Nexus ของผู้สร้างสรรค์ผลงานคนโปรดของคุณเพื่อเลือกซื้อชุดเกราะเซ็ตที่พวกเขาเลือกสรรนะคะ การซื้อผ่านทางร้านค้านี้จะให้การสนับสนุนพวกเขาพร้อมไปกับการพัฒนา Path of Exile ค่ะ!

เมื่อภาคเสริม The Forbidden Sanctum เปิดให้เล่นจริง แพ็คสนับสนุน Kalandra จะจากร้านค้าไปตลอดกาลนะคะ นี่เป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณจะได้ซื้อแพ็คสนับสนุนเหล่านั้นก่อนที่จะสายไปค่ะ! คุณสามารถดูแพ็คสนับสนุนเหล่านี้ได้ในร้านค้าที่นี่ โดยแพ็คสนับสนุน Kalandra จะออกจากร้านค้าในวันศุกร์ที่ 9 ธันวาคม 2022 เวลา 14:00 น. ค่ะ

เรารอดูคุณออกผจญภัยในเวร์แคลส์ทครั้งใหม่อยู่นะคะ ไว้พบกันตอนเปิดภาคเสริมค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม