เราเริ่มวางจำหน่ายแพ็คสนับสนุนคอร์ประจำปี 2023 ไปเมื่อวานค่ะ นับแต่นั้นมาทางเราได้รับคำถามเข้ามามากมายเกี่ยวกับสินค้าภายในแพ็ค โดยเฉพาะเรื่องกระบวนการการส่งไอเทมคลังวัตถุโบราณห้วงว่าง (Voidborn Reliquary) ที่ชุมชนผู้เล่นให้ความสนใจเป็นพิเศษ เราจะตอบคำถามคาใจเกี่ยวกับแพ็คสนับสนุนคอร์ภายในข่าวนี้ค่ะ

กุญแจคลังวัตถุโบราณห้วงว่าง (Voidborn Reliquary Key) จะเริ่มดรอปตอนไหนครับ?

การส่งไอเทมมีกระบวนการอย่างไรเหรอครับ?

หากผมเลือกไอเทมยูนิคชิ้นหนึ่ง เลือกสี และใส่ข้อความเข้าไปเล็กน้อย แต่มีคนอื่นที่เลือกไอเทมยูนิคชิ้นเดียวกัน มันจะหมายความว่าไอเทมยูนิคชิ้นนั้นจะถูกใส่เข้าไปเพียงรูปแบบเดียวเหรอครับ? นั่นแปลว่าบางคนจะไม่ได้อะไรหรือเปล่า? หรือว่าไอเทมทุกรูปแบบจะถูกใส่เข้าไป ซึ่งแปลว่าคุณสามารถรับไอเทมยูนิคชิ้นเดียวกันได้หลายรูปแบบจากกุญแจใหม่ได้ครับ?

ระดับความหายากของไอเทมยูนิคที่เลือกจะส่งผลต่ออัตราการดรอปของกุญแจคลังวัตถุโบราณห้วงว่างอย่างไรครับ?

ข้อความเฉพาะเหล่านี้มีข้อห้ามไหมครับ?

ข้อความจะปรากฏบนไอเทมหรือเปล่าครับ?

เราจะมีวิธีการค้นหารูปแบบฟอยล์ต่างๆ ของไอเทมยูนิคไหมครับ?

กุญแจคลังวัตถุโบราณห้วงว่างจะอยู่ในกลุ่มไอเทมที่ดรอปเป็นหลัก (Core Drop Pool) หรือเปล่าครับ?

ของตกแต่ง กระดานหมากรุก จะมีโอกาสวางจำหน่ายภายนอกแพ็คสนับสนุนไหมครับ?

เมื่อสมุดแผนที่มีการเปลี่ยนแปลงในภายภาคหน้า เค้าโครงของที่ซ่อนสมุดแผนที่จะได้รับการอัพเดทตามไหมครับ?

โปสเตอร์ภาพศิลป์มีขนาดเท่าไหร่ครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม