เป็นที่รู้กันนะคะว่าปี 2023 เป็นปีที่ยิ่งใหญ่สำหรับ Path of Exile เพราะว่าเดือนกรกฎาคมจะมีงาน ExileCon พร้อมกับการประกาศวันที่เบต้าของ Path of Exile 2 อีกด้วย เราวางแผนอะไรเอาไว้มากมาย และพร้อมที่จะแชร์วันที่สำคัญให้คุณได้วางแผนหน้ากันค่ะ!

ภาคเสริม 3.21 ของ Path of Exile

เราวางแผนว่าจะเปิดภาคเสริมถัดไปของ Path of Exile ให้เล่นจริงในช่วงต้นเดือนเมษายน ซึ่งคุณอาจรู้ว่ามันแปลว่าลีกท้าทาย The Forbidden Sanctum จะมีระยะเวลานานกว่าปกติ เรากำลังพัฒนาไอเดียเล็กๆ น้อยๆ ที่เราทำได้ในช่วงเดือนสุดท้ายก่อนที่จะเปิดภาคเสริม 3.21 ให้เล่นจริง แล้วช่วงสัปดาห์ถัดๆ ไปเราจะแจ้งว่าไอเดียเหล่านี้จะเป็นอย่างไรบ้างนะคะ

เราเลือกวันที่นี้เพื่อให้ภาคเสริม 3.21 มีเวลาพัฒนามากเท่าที่จำเป็น และเพื่อให้กำหนดการการเปิดให้เล่นจริงสำหรับปีนี้เข้ากับ ExileCon และการเปิดของเกมอื่นๆ ได้เป็นอย่างดี

นอกจากนี้เราดีใจมากๆ ที่ภาคเสริม The Forbidden Sanctum เป็นที่ชื่นชอบกันมาก และหวังว่าจะให้ปี 2023 เป็นปีที่เรารักษาบรรยากาศเชิงบวกกันต่อไปในการเปิดภาคเสริมต่างๆ ในอนาคตของเรา การมีเวลาพัฒนามากกว่าเดิมจะช่วยเรื่องนั้นได้มากค่ะ

ExileCon

เราประกาศในปีที่แล้วว่างาน ExileCon จะจัดในวันที่ 29-30 กรกฎาคมในเมืองออกแลนด์ ประเทศนิวซีแลนด์นะคะ งานนี้จะจัดแสดงทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณควรรู้เกี่ยวกับ Path of Exile 2, Path of Exile Mobile และภาคเสริม 3.22 ของ Path of Exile ซึ่งเราก็มีอะไรมาแชร์มากมายค่ะ!

หลายคนซื้อบัตรร่วมงานแล้วและคงจะกำลังวางแผนการเดินทางอยู่ ซึ่งนำไปสู่ประเด็นถัดไปค่ะ

ภาคเสริม 3.22 ของ Path of Exile

หากคุณจะมาร่วมงาน ExileCon แล้วอยากท่องเที่ยวในนิวซีแลนด์ในช่วงเวลานั้น เราขอแนะนำให้ทำการท่องเที่ยวก่อนช่วงเวลาของงาน แทนที่จะเป็นหลังช่วงเวลาของงาน เพราะว่าปัจจุบันนี้เราวางแผนว่าจะเผยภาคเสริม 3.22 ของเราในงาน ExileCon แล้วจะเปิดให้เล่นจริงไม่นานหลังจากนั้น ซึ่งน่าจะเป็นช่วงเวลาประมาณ 2 สัปดาห์ค่ะ

คุณย่อมอยากเล่นภาคเสริม 3.200 ฉะนั้นมันน่าจะเป็นเรื่องดีที่จะออกจากนิวซีแลนด์ไม่กี่วันหลังจากงาน ExileCon จบลง แล้วคุณจะมีเวลาเดินทางกลับบ้าน จัดการเรื่องราวความรับผิดชอบต่างๆ ของคุณก่อนที่จะเล่นเกมนี้อย่างสุดตัวในวันเปิดจริงนั่นเอง

ปีนี้เราวางแผนอะไรไว้มากมายก่อนที่ Path of Exile 2 จะมาค่ะ เราตั้งตารอที่จะแชร์ทุกอย่างให้คุณได้เห็นกันถ้วนหน้านะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม