แม้ว่าเทวสถานจะไม่ได้เป็นระบบเกมหลักในภาคเสริมถัดไป แต่เราชอบระบบเกมนี้เป็นอย่างยิ่ง และชอบวิธีการที่ระบบนี้ท้าทายผู้เล่น Path of Exile ค่ะ เราชอบดูการบุกเทวสถานของคุณและวัตถุตกทอดที่ดีที่สุดที่คุณได้พบ เราจะหาทางนำระบบเกมนี้เข้าสู่ Path of Exile ให้ได้อย่างแน่นอนค่ะ

เราจะต้องทำการปรับปรุงแก้ไขเทวสถานให้ดีขึ้นหลายประการก่อนที่ระบบเกมนี้จะได้อยู่ใน Path of Exile โดยถาวร ระบบเกมนี้ต้องการการปรับสมดุลโดยรวม ควรมีเนื้อหามากกว่านี้ และควรนำเข้าไปอยู่ในวัฏจักรการเล่นของผู้เล่นเพื่อให้ผู้เล่นที่ต้องการเล่นสามารถเน้นระบบเกมนี้เป็นหลักได้ โดยที่ไม่บังคับให้ผู้เล่นที่ต้องการเล่นตัวเกมหลัก และเราต้องหาวิธีการทำงานของวัตถุตกทอดอีกด้วย

ตอนนี้เรากำลังทำหลายต่อหลายอย่างสำหรับแพทช์ 3.21 อยู่ค่ะ ทางเราจึงยังไม่ได้นำการปรับระบบเทวสถานขึ้นมาใหม่เข้าไปอยู่ในขอบข่ายการทำงานนี้ แต่หวังว่ามันจะเป็นสิ่งที่เราตั้งตารอกันได้ในลีกในภายภาคหน้านะคะ

เมื่อลีกปัจจุบันสิ้นสุดลงในต้นเดือนเมษายน วัตถุตกทอดและคาถาบันดาลทั้งหมดจะถูกลบออกจากเกมค่ะ หากคุณยังมีภารกิจท้าทาย Sanctum หลงเหลืออยู่ คุณยังมีเวลาทำภารกิจท้าทายเหล่านี้อีกหลายสัปดาห์ค่ะ

ขอขอบคุณทุกคนที่ชื่นชอบเทวสถานกันนะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม