อีกไม่นาน Path of Exile: Crucible จะเปิดให้เล่นแล้วค่ะ! คุณสามารถอ่านข้อมูลที่คุณควรรู้เกี่ยวกับวันเปิดและวิธีการดาวน์โหลดไฟล์ล่วงหน้าในข่าวนี้นะคะ

ปิดเซิร์ฟเวอร์และเริ่มอัพแพทช์: วันศุกร์ที่ 7 เมษายน 2023 เวลา 13:00 น.
เปิดเซิร์ฟเวอร์: วันศุกร์ที่ 7 เมษายน 2023 เวลา 16:00 น.

เวลาทางด้านบนแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของคุณ คุณจะต้องล็อกอินบัญชีเพื่อดูเวลาเหล่านี้ หากคุณต้องการปรับเปลี่ยนเขตเวลาต้องถิ่นของคุณ กรุณาเข้าไปที่ “บัญชีของฉัน”, “จัดการบัญชี” และตามด้วย “แก้ไขการตั้งค่าบัญชี” ค่ะ

หากเวลาทางด้านบนไม่ถูกต้องตามเขตเวลาของคุณ กรุณามองข้ามเวลาดังกล่าวแล้วใช้การเคาท์ดาวน์บนหน้าแรกของเว็บไซต์เป็นหลักค่ะ เมื่อการเคาท์ดาวน์เหลือเวลา 3 ชั่วโมง เซิร์ฟเวอร์จะปิด แล้วจะเริ่มกระบวนการแพทช์ในไม่นานหลังจากนั้น และเมื่อหมดเวลาเคาท์ดาวน์เมื่อไร เซิร์ฟเวอร์จะเปิดให้คุณได้ร่วมสนุกในลีก Crucible ค่ะ!

แพทช์อัพเดทนี้มีขนาดประมาณ 8.5GB สำหรับไคลเอนต์เดี่ยว (Standalone Client) และมีขนาด 8.5GB สำหรับ Steam นอกจากนี้เรายังเปิด Torrent เอาไว้สำหรับแพทช์อัพเดทนี้ ซึ่งมีขนาดประมาณ 32GB ค่ะ ถึงแม้ว่าคุณจะสามารถดาวน์โหลดแพทช์ล่วงหน้าได้ด้วยวิธีนี้ แต่ไฟล์ดังกล่าวจะมีขนาดใหญ่กว่าเพราะมันมีเนื้อหาของไคลเอนต์ทั้งหมดที่มีอยู่ในปัจจุบันค่ะ นอกจากนี้เมื่อ Path of Exile: Crucible เปิดให้ดาวน์โหลดแพทช์ได้อย่างเป็นทางการ คุณจะยังมีไฟล์ต่างๆ ที่หลงเหลือให้อัพเดทเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ไฟล์นี้จะมีเพียงไฟล์ GGPK เท่านั้น คุณจึงต้องก็อปปี้ไฟล์นี้ลงไปในโฟลเดอร์ที่คุณติดตั้งเกมนี้เมื่อเซิร์ฟเวอร์แพทช์เปิดจริง ซึ่งจะเปิดก่อนที่ Path of Exile: Crucible จะเปิดให้เล่นจริง 3 ชั่วโมงค่ะ ทั้งนี้เราขอแจ้งให้ทราบว่าไฟล์ GGPK นี้ไม่สามารถใช้ร่วมกับไคลเอนต์ Steam หรือ macOS ได้นะคะ

Path of Exile: Crucible จะเปิดให้เล่นในระบบคอนโซลในวันพุธที่ 12 เมษายน 2023 เวลา 20:00 น. โดยจะเริ่มปิดเซิร์ฟเวอร์และเริ่มอัพแพทช์ประมาณวันพุธที่ 12 เมษายน 2023 เวลา 17:00 น. เวลาดังกล่าวแสดงผลตามเวลาท้องถิ่นของคุณ

นี่ยังเป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณจะได้ซื้อกล่องปริศนา Sanctum อีกด้วยค่ะ! กล่องปริศนานี้จะออกจากร้านค้าทันทีเมื่อเราวางจำหน่ายกล่องปริศนาชุดใหม่! หากคุณยังไม่ได้ใช้โปรโมชั่นแจกกล่องปริศนา Sanctum ฟรี 1 กล่อง คุณยังมีสิทธิ์รับกล่องปริศนาดังกล่าวไปฟรีๆ 1 กล่องเมื่อคุณใช้แต้มจำนวนใดก็ตามในร้านค้านะคะ โปรดทราบ: คุณจะได้รับกล่องปริศนาฟรีจากโปรโมชั่นนี้เพียง 1 กล่องต่อบัญชีเท่านั้น การซื้อเพิ่มเติมจะไม่ทำให้คุณได้รับกล่องปริศนามากกว่า 1 กล่อง หากคุณต้องการแต้มเพิ่มเติม เราขอแนะนำแพ็คสนับสนุน Crucible ใหม่ของเราค่ะ

หากคุณยังคิดไม่ออกว่าต้องการเล้นบิลด์อะไร ลองดูบิลด์ต่างๆ จากชุมชนผู้เล่นในหมวดย่อย อาชีพ และ บิลด์ในเว็บบอร์ดนะคะ นอกจากนี้สตรีมเมอร์จากชุมชนผู้เล่นของเรายังอัพโหลดไกด์บิลด์เอาไว้บน YouTube ด้วยค่ะ!

หากคุณต้องการลุคใหม่ที่เข้ากับบิลด์ของคุณ เราขอแนะนำให้ลองดูร้านค้า Nexus ของผู้สร้างคอนเทนต์คนโปรดของคุณเพื่อเลือกซื้อชุดเกราะเซ็ตชุดโปรดที่พวกเขาคัดเลือกมานะคะ การซื้อผ่านร้านค้านี้จะเป็นการสนับสนุนพวกเขาพร้อมไปกับการพัฒนา Path of Exile ค่ะ!

เราตั้งตารอดูคุณออกผจญภัยครั้งใหม่ในเวร์แคลส์ทอยู่นะคะ ไว้พบกันวันเปิดค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม