Path of Exile มีไอเทมยูนิคมากกว่าหนึ่งพันชิ้นเลยนะ! แม้ว่าเราจะออกแบบไอเทมยูนิคส่วนใหญ่ แต่มีหลายต่อหลายชิ้นที่ได้รับการออกแบบด้วยความช่วยเหลือจากผู้สนับสนุนของเราเช่นกัน เราจะย้อนดูเรื่องราวการออกแบบทั้งจากทีมพัฒนาและชุมชนผู้เล่นของเราในข่าววันนี้ มาอ่านกันได้ค่ะ!

จากทีมพัฒนา:

จากชุมชนผู้เล่น:
  • Cospri's Will (ภาษาอังกฤษ) - พอถึงช่วงนี้ผมก็นึกขึ้นได้ ผมไม่รู้ตัวว่าจะได้มาเจอกับอะไรที่หนักกว่าที่คิด
  • Cospri's Malice (ภาษาอังกฤษ) - วิธีการเล่นบิลด์ Cast on Crit มีอะไรที่น่าคิดมาก มันน่าสนุกด้วยตัวมันเอง และยังทรงพลังสุดๆ ด้วยตัวมันเองเช่นกัน
  • The Cloak of Tawm'r Isley (ภาษาอังกฤษ) - ปัจจัยในการออกแบบของผมคือการที่ผมอยากให้ไอเทมชิ้นนี้ได้รับแรงบันดาลใจจากตัวละครดังกล่าว ทีม GGG จึงชี้แนะวิธีการต่างๆ ที่จะถ่ายทอดลักษณะด้านต่างๆ ของเขาออกมา
  • Zeel's Amplifier (ภาษาอังกฤษ) - ผมว่าไอเดียที่ผมคิดไว้เกี่ยวกับเครื่องเก่าแก่ที่มีพลังมาจากกลไกต่างๆ เพียงลำพัง และไม่ได้มีพลังจากเวทมนตร์ มันก็ออกมาดีอยู่นะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม