คำถามที่ถามมาเร็วๆ นี้

Path of Exile 2 จะเปิดโคลสเบต้าในวันที่ 8 มิถุนายน 2024 (เวลาไทย) โดยทางเราจะแชร์ข้อมูลวิธีการเข้าร่วมโคลสเบต้าในยามที่ใกล้ถึงวันเวลาดังกล่าว ส่วน Path of Exile: Trial of the Ancestors จะเปิดให้เล่นสำหรับระบบ PC ในวันที่ 19 สิงหาคม (เวลาไทย) และสำหรับระบบคอนโซลในวันที่ 24 สิงหาคม (เวลาไทย)

กระทู้นี้รวบรวมคำถามที่เราเคยตอบชุมชนผู้เล่นในที่อื่นๆ เพื่อให้คุณหาข้อมูลได้ง่ายๆ ในที่เดียวค่ะ ข้อมูลล่าสุดจะอยู่ทางด้านบนเสมอนะคะ เราตั้งใจอัพเดทโพสต์นี้ในวันธรรมดาเมื่อมีการตอบคำถามใดๆ ในวันดังกล่าว และเราจะรวบรวมข่าวการตอบคำถามต่างๆ เอาไว้ในโพสต์นี้เมื่อมีการออกข่าวเช่นกัน ทั้งนี้หากเราเพิ่มคำถาม-คำตอบเข้ามาใหม่ เราจะตอบลงไปในกระทู้เพื่อให้ระบบติดตามจากชุมชนผู้เล่นตรวจจับได้ค่ะ

คุณสามารถเข้าไปที่ th.pathofexile.com/ancestor เพื่อรับชมวิดีโอตัวอย่าง การเปิดตัวระบบเกม และทุกอย่างที่มากับภาคเสริมนี้ค่ะ

พาสซีฟคีย์สโตนสมุดแผนที่ใหม่ Cassia’s Pride ใช้ร่วมกับแผนที่ไบล์ทได้ไหมครับ?

ลายสักจะอยู่โดยถาวรไหมครับ?

ลายสักใหม่ๆ พวกนี้จะทำงานร่วมกับจิวเวลเหนือกาลเวลาอย่างไรครับ?

หากผมอัพพาสซีฟกลางเอสเซนส์ 1 ใน 4 พาสซีฟ จะทำให้ Overloaded Circuits อัพได้เพียง 3 พาสซีฟที่เหลือไหมครับ?

Overloaded Circuit ทำงานร่วมกับ Wandering Path อย่างไรครับ?

เราจะเปิดลีกส่วนตัวสำหรับ Trial of the Ancestors ได้ตอนไหนครับ?

เราขอข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับมิเนียนใหม่จาก Guardian ได้ไหมครับ?

เราจะได้รู้เรื่องภารกิจท้าทายและของรางวัลภาคเสริม 3.22 ตอนไหนครับ?

GGG ไม่ได้ออกมาพูดอะไรเลยเรื่องการอัพเดทเอ็นจิ้นกราฟิกที่ทำให้ผู้ใช้งานบางคนประสบปัญหาเป็นอย่างหนัก ช่วยออกการแก้ไขหน่อยได้ไหมครับ?

คุณช่วยเพิ่มมอนสเตอร์ลีก Crucible เข้าไปใน ‘ศพที่ถูกลืม’ สำหรับแพทช์ 3.22 ได้ไหมครับ?

Overloaded Circuits ทำงานร่วมกับ Bold Undertakings ได้ไหมครับ?

การใช้ตัวเลือกในการคราฟท์ ‘โชคเข้าข้างผู้กล้า’ ที่สุ่มขึ้นมาทั้งสองอย่างจะได้รับผลจากพาสซีฟสมุดแผนที่ทั้งคู่ใช่ไหมครับ?

ความขาดสะบั้น (Schism) ในพาสซีฟคีย์สโตน Timeless Conflict ทำงานยังไงครับ?

หินเสริม Trauma ทำงานร่วมกับโทเทมหรือมิเนียนได้ไหมครับ?

คุณช่วยอธิบายเงื่อนไขกิจกรรมล่าบอสที่จะมาถึงหน่อยได้ไหมครับ?

ทำไมถึงมีภาพของพระเจ้าในศาสนาอยู่ในตัวอย่างของ Path of Exile 2 ครับ?

คุณจะอัพโหลดวิดีโอการบรรยายต่างๆ ในงาน ExileCon ไหมครับ?

Press Kit สำหรับ Path of Exile 2 และ Path of Exile: Trial of the Ancestor อยู่ที่ไหนครับ?

เมื่อไหร่เราจะมีทีเซอร์สำหรับ Path of Exile: Trial of the Ancestors กันนะครับ?

เราจะได้เห็นรายละเอียดแพทช์ Path of Exile: Trial of the Ancestors ตอนไหนครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม