ในแพท 3.5.0 ที่จะถึงนี้เราจะทำการปรับ Ice Spear และสกิลน้ำแข็งอื่นๆ ใหม่ค่ะ เราตั้งใจไว้ว่าจะให้สกิล Ice Spear เป็นสกิลน้ำแข็งที่เด่นในการฆ่าศัตรูเป้าหมายเดียวด้วยคริติคอลทรงพลังที่มาเป็นชุดค่ะ

เราได้ทำการเปลี่ยนการส่งผลของการเพิ่มกระสุนใหม่ค่ะ จากเดิมที่เพิ่มออกข้างๆ ที่ไม่สามารถโดนเป้าหมายเดียวกันได้ เปลี่ยนเป็นยิงต่อเนื่องตรงๆ คล้ายๆ กับ Ice Spear Barrage ของ Merveil ค่ะ นั่นหมายความว่าการเพิ่มกระสุนจะเป็นการเพิ่มความเสียหายขึ้นด้วยค่ะ คุณสามารถควบคุมการกระจายของสกิลได้โดยการเล็งใกล้ขึ้นหรือไกลออกไปค่ะ ซึ่งสกิลใหม่นี้จะมีจำนวนกระสุนเพิ่มเติมติดตัวมาให้แล้วด้วยนะคะ

สกิลนี้จะยังมีการเปลี่ยนสถานะอยู่ค่ะ แต่แทนที่จะเจาะทะลุก่อนการเปลี่ยนสถานะ กลายเป็นเจาะทะลุหลังจากเปลี่ยนสถานะค่ะ ส่วนโบนัสคริติคอลที่ได้หลังจากเปลี่ยนสถานะยังมีเหมือนเดิม ที่เพิ่มเติมคือเพิ่มความเสียหายและความเร็วของกระสุนขึ้นหลังจากการเปลี่ยนสถานะค่ะ

นอกจากนี้เรายังได้ทำการเปลี่ยนรูปร่างหน้าตาของสกิลด้วยค่ะ ตามที่เห็นนี้เลยนะคะ:

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม