จากประกาศเมื่อวานจะเห็นได้ว่า Path of Exile: Betrayal มีการเปลี่ยนแปลงแก้ไขการทำงานของที่ซ่อนอย่างมาก ซึ่งโพสต์นี้จะมาสรุปการเปลี่ยนแปลงบางส่วนให้ฟังกันค่ะ

ที่ซ่อนข้ามลีก

ก่อนหน้านี้ ที่ซ่อนจะมีลีกละอันและผู้เล่นต้องทำความดีความชอบให้กับมาสเตอร์ต่างๆ ใหม่เพื่อซื้อของตกแต่งในทุกๆ ลีก และยังต้องมาตกแต่งที่ซ่อนกันใหม่แต่ต้นด้วย มันหมายความว่าที่ซ่อนสวยๆ ที่ทุ่มเททำมากลับถูกส่งไปอยู่ในลีก Standard ซะงั้นค่ะ มันทำให้น้อยคนนักที่จะอยากทำที่ซ่อนสวยๆ อีก

ในระบบใหม่นี้ที่ซ่อนรวมไปถึงค่าความดีความชอบและของตกแต่งจะใช้งานร่วมกันทุกลีก เนื่องจากระบบนี้เป้นแค่ของตกแต่งสวยงามเท่านั้น ไม่ได้ช่วยในการเล่นแต่อย่างใด การมีที่ซ่อนที่ตกแต่งอย่างดีจึงไม่ทำให้ได้เปรียบแต่อย่างใด แต่มันจะช่วยให้คุณประหยัดเวลาในการตกแต่งใหม่เป็นอย่างมากค่ะ

คุณสามารถมีที่ซ่อนแยกตามชนิดของแผนที่ และสามารถสลับเปลี่ยนเมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ

บันทึกและแบ่งปันแบบที่ซ่อน

ใน Path of Exile: Betrayal คุณสามารถบันทึกแบบแปลนที่ซ่อนของคุณเป็นไฟล์เก็บไว้ในคอมพิวเตอร์ของคุณเพื่อนำเข้าใหม่ทีหลังได้ค่ะ ระบบนี้ทำให้คุณสามารถบันทึกที่ซ่อนไว้ก่อนทำการทดลงอะไรแปลกๆ หรือเอาไว้แบ่งปันแบบแปลนที่ซ่อนให้กับคนอื่นก็ได้ค่ะ

ในตอนนี้ เมือคุณทำการนำเข้าแบบแปลนที่ซ่อน มันจะเรียกคืนเฉพาะของตกแต่งที่คุณมีเท่านั้นค่ะ ซึ่งในอนาคตเราอาจจะมีระบบที่ให้คุณสามารถซื้อของตกแต่งที่จำเป็นอัตโนมัติค่ะ (ด้วยแต้มความดีความชอบ หรือถ้ามันเป็นสินค้าจากร้านค้าแฟชั่น ก็ใช้แต้มร้านค้า)

ขนาดของที่ซ่อนและจำนวนของมาสเตอร์ไม่จำกัด

ในระบบเดิม ขนาดของที่ซ่อนจะขยายตามการอัพเกรดซึ่งขึ้นอยู่กับเลเวลของมาสเตอร์เจ้าของบ้าน ซึ่งมันจะเปิดทางไปยังบางส่วนที่ปิดไว้ก่อนหน้านี้ และสามารถมีมาสเตอร์ได้เพิ่มขึ้นตามการอัพเกรดค่ะ

แต่ระบบใหม่ของเรา เมื่อที่ซ่อนถูกเปิด ที่ซ่อนจะมาในขนาดสูงสุดเลยทันทีค่ะ ซึ่งขนาดของมันขึ้นอยู่กับชนิดของแผนที่ และตอนนี้จะไม่จำกัดจำนวนมาสเตอร์ที่สามารถชวนเข้าที่ซ่อนได้แล้วค่ะ

แผนที่ที่ซ่อนใหม่และของตกแต่งใหม่

นอกจากของตกแต่งใหม่แล้ว เรายังเพิ่มตัวเลือกชนิดแผนที่ที่มีให้เลือกสร้างเป็นที่ซ่อนอีกด้วยค่ะ ซึ่งชนิดของแผนที่ต่างๆ ที่สามารถสร้างเป็นที่ซ่อนได้นี้จะปลดล็อคเมื่อคุณฆ่ามอนสเตอร์ทั้งหมดในแผนที่ชนิดนั้นๆ และจะปลดล็อคให้กับบัญชีของคุณถาวรค่ะ (ไม่ใช่แค่ในลีกนั้นนะคะ) ชนิดแผนที่บางชนิดอาจจะหายากกว่าเพื่อน บ้างก็มาพร้อมของตกแต่งที่เข้ากัน และเรามีแผนจะเพิ่มตัวเลือกชนิดแผนที่พิเศษสุดเข้ามาวางขายในร้านสินค้าแฟชั่นในอนาคตด้วยค่ะ

แม้ว่าตอนนี้จะไม่จำเป็นต้องนั่งเก็บเลเวลมาสเตอร์เพื่อปลดล็อคการคราฟของแล้ว แต่ตอนนี้มาสเตอร์จะมีคะแนนความดีความชอบไว้ปลดล็อคของตกแต่งชนิดต่างๆ เมื่อคุณทำภารกิจให้พวกเขาค่ะ และเหมือนกับอย่างอื่นในระบบที่ซ่อนใหม่นี้ ระบบความดีความชอบก็จะบันทึกไว้ทุกลีกเพื่อที่คุณจะได้ไม่ต้องมานั่งเก็บค่าความดีความชอบใหม่เมื่อมีลีกใหม่มาค่ะ

เรายังทำการปรับปรุงการแต่งที่ซ่อนใหม่ให้ง่ายขึ้นด้วยค่ะ ยกตัวอย่างเช่น คุณสามารถเลือกซื้อของตกแต่งได้จากหน้าแก้ไขที่ซ่อนได้ทันทีโดยไม่ต้องไปคุยกับมาสเตอร์แล้วค่ะ

เราจะคอยมาโพสต์ข้อมูลใหม่ๆ เกี่ยวกับ Path of Exile: Betrayal อย่างต่อเนื่องนะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games
awesome!!!!

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม