เรามีสกิลใหม่ๆ ที่จะมาพร้อมกับ Betrayal League มากมายเลยนะคะ ซึ่งมีสองสกิลที่เป็นสกิลกระสุนประเภทเหล็กกล้าชนิดใหม่ที่มาพร้อมกับเอฟเฟคใหม่นั่นคือการทิ่มแทงค่ะ

Shattering Steel

สกิลนี้ใช้แกว่งดาบหรือขวานไปข้างหน้าและปล่อยกระสุนออกไปสามเล่ม กระสุนที่ว่านี้สร้างความเสียหายเพิ่มขึ้นอีกตามความห่างของศัตรูค่ะ และเมื่อมันโดนศัตรูหรือสุดระยะกระสุนจะแตกออกสร้างความเสียหายโดยรอบค่ะ

กระสุนจะถูกปล่อยออกมาต่อเนื่องอย่างรวดเร็ว ทำให้มันสามารถปะทะศัตรูที่อยู่ใกล้ได้หลายครั้ง และเหมือนกับสกิล Spectral Throw สกิลนี้ไม่มีทำการโจมตีประชิดจึงไม่สามารถใช้งานร่วมกันกับ Multistrike หรือ สกิลสนับสนุนอื่นๆ สำหรับสายประชิดได้ค่ะ แต่สกิลนี้สามารถสนับสนุนด้วยหินสนับสนุนสำหรับสายกระสุนได้นะคะ เช่น Pierce หรือ Multiple Projectile หรือ Vicious Projectile ค่ะ ยะระสูงสุดของสกิลไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้นะคะ เพราะฉนั้น Faster Projectile จึงไม่เพิ่มระยะของสกิล แต่พื้นที่ส่งผลมีผลทำให้การแตกของกระสุนกว้างขึ้นค่ะ

Impale

Shattering Steel มีโอกาสทิ่มแทงศัตรู การทิ่มแทงเป็นดีบัฟชนิดใหม่ที่ออกแบบมาสำหรับสายที่โจมตีรัวๆ ค่ะ ศัตรูที่ถูกทิ่มแทงจะมีเหล็กแหลมเต็มตัวไปหมด ทำให้มันโดนการปะทะใดๆ ก็เจ็บไปหมดค่ะ เมื่อคุณทิ่มแทงศัตรู ความเสียหายกายภาพก่อนการคิดการป้องกัน 10% จะถูกเก็บไว้ที่ศัตรู และเมื่อศัตรูโดนปะทะใดๆ หลังจากนั้นสูงสุด 5 ครั้ง จะทำให้มันโดนความเสียหายที่เก็บไว้นี้ค่ะ

คุณสามารถทำให้ศัตรูโดนทิ่มแทงได้กี่ครั้งก็ได้ค่ะ จำกัดแค่จากการปะทะที่ใช้งานการทิ่มแทงนั้น มันจึงทำให้ Shattering Steel และ Lancing Steel โดดเด่นขึ้นมาทันทีเมื่อคุณสามารถปะทะศัตรูได้หลายครั้งค่ะ

Lancing Steel

แทงไปข้างหน้าด้วยดาบหรือขวาน ปล่อยกระสุนทิ่มแทงศัตรูออกไปข้างหน้า เมื่อคุณปล่อยกระสุนออกไป หลังจากนั้นไม่นานสกิลจะเสกกระสุนเพิ่มเติมขนานกระสุนเดิมออกไปโจมตีศัตรูด้วยค่ะ เหมือนกับ Shattering Steel ศัตรูสามารถโดนกระสุนได้หลายครั้งจากการโจมตีครั้งเดียว ทำให้สกิลนี้มีประสิทธิภาพมากเมื่อคุณสามารถโจมตีโดนศัตรูด้วยกระสุนหลายลูกค่ะ

เมื่อคุณเล็งเพื่อปล่อยกระสุน ถ้าคุณเล็งใกล้ตัวละครจะเป็นการยิงกระสุนกระจายออกไปแต่ก็จะเอียงหาเป้าหมายเล็กน้อยค่ะ และเมื่อเล็งไกลออกไปกระสุนจะปล่อยออกขนานกันทำให้คุณสามารถโจมตีโดนศัตรูระยะไกลได้หลายครั้งค่ะ

สกิลนี้มีผลเพิ่มกระสุนจำนวนสี่ลูกอยู่แล้วนะคะ เพราะฉนั้น Greater Multiple Projectile จึงเป็นการเพิ่มความกว้างของสกิลแต่ลดความเสียหายแทนค่ะ ขณะเดียวกัน Pierce Chain Fork จะทำให้คุณฆ่าศัตรูเป็นกลุ่มได้ดีขึ้น
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม