เหล่ามาสเตอร์ทั้งหลายจะถูกเปลี่ยนใหม่ใน Path of Exile: Betrayal ที่จะถึงนี้นะคะ เนื่องจากมาสเตอร์เดิมได้หายไปอย่างลึกลับ ทำให้ Einhar Alva Niko ได้เข้าร่วมกับ Jun และ Zana ก่อตั้งกลุ่มมาสเตอร์ใหม่ขึ้นมาค่ะ วันนี้เราจะมาพูดถึงคอนเทนต์ของลีกพวกเขากันว่าจะเข้ามารวมอยู่ในเกมหลักอย่างไรนะคะ

Einhar เจ้าแห่งสัตว์ป่า

Einhar เขาได้กลับมาในรูปแบบมาสเตอร์ค่ะ ซึ่งคุณจะได้พบเขาในบทที่สองขึ้นไป ภารกิจของเขาจะให้คุณไล่ล่าสัตว์แดงหนึ่งตัวหรือกลุ่มสัตว์เหลืองในพื้นที่ที่ระบุไว้ ซึ่งเมื่อคุณสร้างความเสียหายถึงระดับหนึ่ง Einhar จะโผล่มาช่วยคุณจับมันค่ะ ไม่จำเป็นต้องห่วงเรื่องการโยนตาข่ายแล้วนะคะ Einhar จะจัดการให้คุณเองค่ะ ซึ่งเขาจะยังคงอยู่ในพื้นที่จนกว่าเราจะจัดการกับสัตว์เหลืองหรือแดงจนหมดค่ะ

ไม่ใช่แค่ภารกิจของเขาที่ง่ายขึ้นนะคะ - การคราฟบีสต์ของเข้าก็เช่นกันค่ะ แต่ละคราฟตอนนี้ใช้แค่สัตว์แดงตัวที่จำเป็นกับสัตว์เหลืองตัวไหนก็ได้ตามจำนวนแล้วค่ะ และมีบางคราฟที่ต้องการแค่สัตว์เหลือง แต่คุณก็ยังต้องจัดการสัตว์ที่เสกออกมาจากแท่นใน Menagerie เหมือนเดิมนะคะ

เลเวลของ Einhar จะขึ้นอยู่กับจำนวนชนิดของสัตว์ที่เราจับได้ค่ะ ถ้าคุณอยากให้เลเวลของ Einhar เต็ม คุณต้องจับสัตว์ทุกตัวอย่างน้อยหนึ่งครั้งนะคะ อย่าลืมว่า ระบบนี้บันทึกไว้ทั้งบัญชี ถ้าคุณเคยจับตัวไหนแล้วก็จะผ่านทั้งบัญชีในทุกๆ ลีกเลยค่ะ

Niko เจ้าแห่งความลึก

Niko และเหมืองอะซูไรต์จะเริ่มเห็นหลังจากที่คุณเปิดเหมืองครั้งแรกแล้วในบทที่สี่ขึ้นไปค่ะ นอกจากนั้นแล้วระบบเหมืองก็ยังเหมือนกันกับ 3.4.0 ค่ะ ที่เปลี่ยนไปคือ Sulphite จะพบได้บางพื้นที่เท่านั้นแต่ถ้าเจอมันครั้งหนึ่งจะเจอเป็นจำนวนมากแทนค่ะ จุดประสงค์ของเราคือแม้ว่าการเข้าถึงเหมืองจะน้อยลงกว่าตอนลีก Delve แต่เราก็ยังอยากให้ผู้เล่นสามารถเข้าถึงได้บ้างค่ะ เราจึงทำการปรับความสมดุลของจำนวนแร่ Sulphite ตามสมควร

เลเวลของ Niko จะขึ้นอยู่กับความลึกที่คุณเคยไปได้ลึกที่สุดในลีกใดก็ได้ค่ะ

Alva เจ้าแห่งการสำรวจ

คุณสามารถพบ Alva ได้ในบทที่เจ็ดขึ้นไปนะคะ ทุกครั้งที่คุณเจอเธอ เธอจะทำการเปิดวาร์ป Incursion ติดต่อกันสูงสุดสามครั้งค่ะ เธอจะเปิดน้อยกว่าสามครั้งเฉพาะในวิหารที่คุณใช้ต่ำกว่าสามวาร์ปในการผ่านนะคะ

เลเวลของ Alva จะขึ้นอยู่กับจำนวนชนิดของห้องที่คุณเคยสำรวจค่ะ เธอจะเลเวลสูงสุดเมื่อคุณสามารถสำรวจห้องของวิหารครบทุกชนิดในเวอร์ชั่นปัจจุบันแล้วค่ะ การสำรวจห้องระดับสูงก็นับว่าสำรวจห้องชนิดเดียวกันในระดับต่ำเช่นกันนะคะ

Bestiary Incursion และ Delve แสดงถึงจำนวนมหาศาลของคอนเทนต์ที่พวกเราสร้างทั้งปี 2018 ค่ะ เราเลยเฝ้าคอยอย่างใจจดใจจ่อที่จะนำมันเข้ามาอยู่ในเกมหลักด้วยลีก Betrayal และการมีโอกาสได้ทบทวนตัวละครที่พวกเราชอบพร้อมๆ กันกับทุกคนก็เช่นกันค่ะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม