ในระหว่างการเล่น Path of Exile: Betrayal คุณจะได้พบกับมาสเตอร์ใหม่แบบสุ่มตามพื้นที่ต่างๆ นะคะ
คอนเทนของ Einhar Alva และ Niko ได้ถูกอธิบายไปแล้วในโพสต์ก่อนหน้านี้

เมื่อคุณมาถึงแผนที่เอนเกม ในแต่ละแผนที่จะมีโอกาสประมาณหนึ่งในสามที่คุณจะเจอมาสเตอร์อยู่ในนั้นนะคะ ซึ่งก็เป็นไปได้ทั้ง Einhar Alva Niko และ Zana ค่ะ
ซึ่งคุณจะเจอ Jun ในทุกพื้นที่สำหรับลีก Betrayal นี้ตลอดทั้งเกมเลยไม่ใช่แค่ในแผนที่ค่ะ

และเพื่อมาแทนที่ภารกิจประจำวัน เราได้เพิ่มระบบวัตถุประสงค์ของแอทลาสต์เข้มาค่ะ
มันจะมีเครื่องหมายในสมุดแผนที่บ่งบอกว่ามีมาสเตอร์รอให้ภารกิจคุณอยู่ในแผนที่นั้นๆ
ซึ่งมันจะถูกเติมใหม่ทุกวันเหมือนกับเควสประจำวันเลยค่ะ

นอกจากการเจอมาสเตอร์เพื่อทำภาระกิจประจำวันในสมุดแผนที่แล้ววัตถุประสงค์นี้ก็มีโอกาสเกิดขึ้นได้เองเมื่อคุณจบแผนที่ด้วยค่ะ
โปรดทราบว่า ถ้าวัตถุประสงค์ใหม่เกิดสำหรับมาสเตอร์คนใดที่คุณยังไม่ได้ทำภารกิจให้ ภารกิจเดิมนั้นจะถูกย้ายตำแหน่งแทนค่ะ

ระดับของแผนที่ที่วัตถุประสงค์จะเกิดคิดจากระดับแผนที่ที่คุณเล่นช่วงก่อนหน้านี้ในลีกนั้นๆ นะคะ

ระบบนี้ทำมาเพื่อให้รางวัลผู้เล่นที่เล่นติดต่อกันทุกวันและผู้เล่นที่เล่นนานๆ ด้วยไปพร้อมกันค่ะ
เมื่อรวมเข้ากับการเจอมาสเตอร์ด้วยวิธีอื่น (เช่น คำทำนาย Sextant และ Scarab) มันจึงทำให้คุณได้เล่น Bestiary Incursion Delve และ คอนเทน Zana ได้มากขึ้นกว่าเดิมค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games
สวยพี่สวย

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม