War Banner และ Dread Banner เป็นสกิลออร่ามาใหม่ใน Path of Exile: Betrayal ค่ะ
คุณจะถือธงไปด้วยระหว่างการต่อสู้และปักมันลงเมื่อมีชัยหรือเข้าตาจนเพื่อรับบัฟพิเศษอันทรงพลังค่ะ

ธงนี้มีประโยชน์กับสายโจมตีมากค่ะ เป็นสกิลร่ายทันทีที่จะสำรองมานาเล็กน้อยเมื่อใช้งานครั้งแรก
War Banner เป็นออร่าเพิ่มความแม่นยำ และทำให้ศัตรูที่อยู่ใกล้ได้รับความเสียหายกายภาพเพิ่มขึ้น และทุกครั้งที่คุณสังหารศัตรู มันจะมี Stage เพิ่มขึ้นค่ะ
การร่ายสกิลอีกครั้งขณะที่คุณมีธงอยู่แล้ว จะเป็นการปักมันลงข้างหน้าคุณซึ่งจะหยุดการสำรองมานาและเพิ่มความสามารถให้กับระยะเวลา ความกว้าง และผลของออร่า ต่อจำนวน Stage ที่สะสมมาค่ะ
War Banner ยังให้บัฟ adrenaline ในระยะสั้นเมื่อปักมันลงด้วยค่ะ บัฟนี้จะเพิ่มความเสียหาย ความเร็ว และลดความเสียหายกายภาพที่ได้รับซึ่งก่อนหน้านี้มีเพียง Champion เท่านั้นค่ะที่มี

War Banner เป็นธงที่เน้นการบุกมากที่สุดในธงที่มาใหม่แล้วค่ะ และมันสามารถใช้งานได้ตั้งแต่เลเวลต้นๆ
คุณสามารถมีได้สูงสุด 50 Stage และธงจะชุ่มเลือดขึ้นตามที่คุณสะสมค่ะ
คุณสามารถปักมันเมื่อเจอการต่อสู้ที่ยากระหว่างการเดินทาง หรือจะเก็บสะสมมันให้เต็มเพื่อเก็บไว้ปักเมื่อเจอบอสใหญ่ตอนจบฉากเพื่อให้ประโยชของบัฟแบบเต็ม Stage ทั้ง 60 วินาทีของมันก็ได้ค่ะ

Dread Banner เป็นสกิลที่เลเวลสูงขึ้นมาที่จะเพิ่มโอกาสทิ่มแทงด้วยการโจมตีให้กับคุณและเพื่อนที่อยู่ใกล้พร้อมกับลดความแม่นยำของศัตรูที่อยู่ใกล้อีกด้วยค่ะ
ทุกครั้งที่คุณทิ่มแทงศัตรูขณะถือธงนี้ไว้ ธงจะได้รับ Stage เพิ่มขึ้นค่ะ
เช่นกันกับ War Banner นะคะ การปักธงจะทำให้หยุดใช้มานาสำรองและเพิ่มความสามารถให้กับระยะเวลา ความกว้าง และผลของออร่า ต่อจำนวน Stage ที่สะสมมาค่ะ

Dread Banner ใช้ร่วมกันกับสกิลประเภท Steel ที่มาใหม่ได้ดี เพราะมันใช้ความสามารถในการปะทะหลายครั้งจึงสามารถทิ่มแทงศัตรูได้หลายทีค่ะ
Dread Banner จะไม่เหมือนกับ War Banner ตรงที่สามารถหา Stage ระหว่างการสู้บอสได้ค่ะ
ความสามารถในการหา Fortify ที่ทรงพลังเมื่อต้องการทันทีจะเป็นช่องทางให้คุณสามารถต่อสู้กับศัตรูกลุ่มใหญ่หรือเมื่อคุณกำลังจะโดนสกิลใหญ่ของบอสได้ค่ะ

ธงทั้งหลายสามารถซัพด้วย Generosity เพื่อให้มันมีผลต่อมิเนียนและเพื่อนในปาตี้มากขึ้นได้นะคะ
แต่การทำเช่นนั้นจะทำให้มันไม่ส่งผลต่อคุณ แม้ว่าจะปักมันลงพื้นแล้วก็ตามค่ะ
การซัพมันด้วย Increased Duration ก็จะทำให้ระยะเวลาบัฟพิเศษของมันและระยะเวลาที่ปักเพิ่มขึ้นได้ค่ะ

พาสซีฟ Inspirational ของ Champion ได้ถูกปรับใหม่ เพิ่มความสามารถพิเศษให้กับสกิลธง
แทนอย่างเดิมที่จพเพิ่มความเสียหายให้คุณและเพื่อน พาสซีฟถูกปลับใหม่ให้สามารถฟื้นฟูพลังชีวิตเมื่อปัก และทำให้ธงไม่สำรองมานาแทนค่ะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม