ในเวลา 3:00 น. ของวันที่ 9 เมษายน (เวลาไทย) เราจะเผยให้ท่านได้รับชม Path of Exile 2 เป็นครั้งแรกหลังจากที่เกมนี้ถูกเปิดตัวในงาน ExileCon นะคะ และเราจะประกาศรายละเอียดของภาคเสริม Ultimatum ที่จะมาถึงในเร็วๆ นี้ให้ทุกท่านได้ทราบอย่างเต็มเปี่ยมกันค่ะ! โพสต์นี้จะมีรายละเอียดทุกอย่างที่ท่านควรทราบก่อนที่จะเริ่มการถ่ายทอดสดที่ twitch.tv/pathofexile นะคะ

หากท่านพลาดทีเซอร์เรียกน้ำย่อยของ Ultimatum กับ Path of Exile 2 อย่าลืมรับชมทีเซอร์เรียกน้ำย่อยทางด้านล่างนี้ก่อนที่จะเริ่มเปิดงานกันนะคะ!

การถ่ายทอดสดจะเริ่มขึ้นตอนไหนครับ?

การถ่ายทอดสดจะเริ่มขึ้นในเวลา 3:00 น. ของวันที่ 9 เมษายน (เวลาไทย) ซึ่งก็คือในวันพฤหัสบดีที่ 8 เมษายน 2021 เวลา 16:00 ตามเวลาท้องถิ่นของท่านค่ะ

ผมจะพบอะไรบ้างครับ?

เราจะแสดงวิดีโอตัวอย่าง Path of Exile 2 ตัวใหม่ ตามด้วยตัวอย่างแนวการเล่นพร้อมข้อคิดเห็นจากผู้พัฒนา จากนั้นเราจะเผยวิดีโอตัวอย่าง Ultimatum ซึ่งจะมีการเจาะลึกเนื้อหาเกมใหม่ๆ และคุณสมบัติใหม่ๆ ในภาคเสริมนี้

หลังจากการเจาะลึกครั้งนี้ ZiggyD จะร่วมกับคริส วิลสันในช่วงถามตอบจากแชท Twitch นั่นเอง

หลังจากช่วงถามตอบ รอรี่ แร็คแฮม (ที่เป็นคนนำการพัฒนาภาคเสริม Ultimatum) จะร่วมกับพิธีกรรายการ Baeclast เพื่อพูดคุยเรื่องการประกาศทั้งหลายค่ะ

ผมจะรับชมได้ที่ไหนครับ?

ติดตามชมได้ที่ www.twitch.tv/pathofexile เพื่อรับชมการถ่ายทอดสดค่ะ นอกจากนี้เรายังยินดีให้ถ่ายทอดสดการประกาศครั้งนี้ร่วมไปกับเรา ฉะนั้นท่านจะได้รับชมการถ่ายทอดสดร่วมไปกับสตรีมเมอร์คนโปรดของท่านในช่องของพวกเขานั่นเอง อย่าลืมสนับสนุนให้พวกเขาเข้าร่วมกันนะคะ!

จะมีการเปิด Twitch Drops ไหมครับ?

ใช่ค่ะ งานนี้จะมีการเปิดใช้งาน Twitch Drops ที่จะมีปีก Faith Guard ตั้งแต่ตอนเริ่มต้นการถ่ายทอดสดไปจนถึงเวลา 11:00 น. ของวันที่ 9 เมษายน (เวลาไทย) สำหรับทุกแชนแนลที่ถ่ายทอดสด Path of Exile ในช่วงเวลานั้นนะคะ

ท่านจะได้รับปีก Faith Guard หลังจากที่ได้รับชมรวมกันเป็นเวลา 30 นาทีในช่วงเวลานี้ โปรโมชั่นนี้มีให้กับผู้เล่นในระบบ PC/Mac และระบบคอนโซลนะคะ

หากท่านต้องการถ่ายทอดสด Path of Exile ในช่วงที่เราทำการถ่ายทอดสดแล้วอยากเปิดใช้ Twitch Drops ให้กับผู้ชมของท่าน ท่านสามารถทำได้ใน Twitch Creator Dashboard ของท่านได้ที่นี่ค่ะ

• ขั้นที่ 1) ล็อกอินเข้าไปในเว็บไซต์ของ Path of Exile
  • ขั้นที่ 2) คลิกที่นี่เพื่อดูการตั้งค่า Twitch ของท่าน
  • ขั้นที่ 3) เชื่อมต่อบัญชี Twitch ของท่าน หรือกด 'Update Permissions' (อัพเดทการอนุญาต) หากท่านเคยเชื่อมต่อบัญชีของท่านมาก่อน เมื่อบัญชีของท่านถูกเชื่อมต่อ หรือมีการอัพเดทการตั้งค่าการอนุญาตแล้ว หน้านี้ควรขึ้นว่า 'Your account is eligible to participate in Twitch Drops' (บัญชีของท่านพร้อมเข้าร่วม Twitch Drops)

หลังจากที่ท่านได้รับชมเป็นเวลาเพียงพอแก่การรับปีก Faith Guard ของท่านแล้ว ท่านจะต้องกดรับจาก Twitch Inventory ของท่านก่อนที่สินค้าแฟชั่นชิ้นนั้นจะปรากฏในรายการสินค้าแฟชั่นใน Path of Exile นั่นเอง

ผมจะรับชมการเปิดตัวได้ที่ไหนหากผมพลาดการถ่ายทอดสดไปครับ?

หน้าประกาศของเราจะถูกปลดล็อกเมื่อมีการเผยข้อมูลภายในการถ่ายทอดสดค่ะ และแชนแนล Youtube ของเราจะมีวิดีโอจากรายการแต่ละช่วงให้รับชมกันนะคะ

ไว้พบกันนะคะ!

เราอยากเผยให้ท่านได้เห็นผลงานที่เราทุ่มเทมาอย่างหนักจริงๆ ค่ะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม