ในกิจกรรมการรุกรานจากสมุดแผนที่ที่จะมาถึงนี้ บอสแผนที่ท้ายเกม 5 ตัวจะรุกรานทุกๆ ด่านใน Path of Exile ค่ะ! กิจกรรมนี้จะเริ่มขึ้นใน 3:00 น. ของวันที่ 25 ธันวาคม (เวลาไทย) (ซึ่งตรงกับใน วันศุกร์ที่ 24 ธันวาคม 2021 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อรับชมเวลาท้องถิ่นของคุณ)) โดยกิจกรรมนี้จะดำเนินต่อไปเป็นเวลา 10 วัน คุณสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับของรางวัลได้ทางประกาศนี้ หรือลองดูทีปฏิทินกิจกรรมของเราค่ะ

เราพบว่าหลายคนมีข้อสงสัยว่ากิจกรรมการรุกรานจากสมุดแผนที่กับเดลิเรียมทุกแห่งหนจะมีกลไกมิติอสูร (Scourge) หรือไม่ เราขอใช้เวลาตรงนี้เพื่อระบุให้ชัดเจนว่ากิจกรรมเหล่านี้จะไม่เปิดใช้งานกลไกมิติอสูรนะคะ แต่คุณสามารถเล่นต่อไปได้ในลีก Scourge ซึ่งจะเปิดให้เล่นต่อไปควบคู่กับทั้งสองกิจกรรมนี้ค่ะ

ในวันแรกของกิจกรรมการรุกรานจากสมุดแผนที่จะมีการเปิดใช้งาน Twitch Drops โดยคราวนี้คุณจะได้รับเอฟเฟควาร์ป Malachai หลังจากที่รับชมแชนแนลใดก็ตามที่สตรีม Path of Exile ครบ 2 ชั่วโมงผ่านทาง Twitch ในวันแรกของกิจกรรมนี้ค่ะ

หากคุณอยากให้เอ็กไซล์ของคุณแต่งตัวจัดเต็มไปเผชิญหน้ากับภัยสยองจากสมุดแผนที่ เรายังจัดงานลดราคาสินค้าแฟชั่นยอดนิยมของ Path of Exile ค่ะ ซึ่งรวมถึงเซ็ต Celestial, Twilight, Glimmerwood, Angels and Demons และเอฟเฟคแฟชั่นอื่นๆ อีกมากมาย ทั้งนี้ หากคุณต้องการแต้มมาใช้ในงานลดราคานี้ ขอเชิญมารับชมแพ็คสนับสนุนคอร์ชุดใหม่ที่เพิ่งวางจำหน่ายมาในสัปดาห์นี้ค่ะ

ขอให้สุขสันต์วันหยุดนะคะ! พรุ่งนี้กลับมาเปิดกล่องปริศนาช่วงเทศกาลกันด้วยนะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม