ตั้งแต่ Path of Exile เปิดให้เล่นในระบบ Xbox กับ PlayStation เมื่อหลายต่อหลายปีก่อน เรามุ่งหมายให้เวอร์ชัน PC รองรับคอนโทรลเลอร์ โดยเราจะออกแพทช์ 3.17.3 ในอนาคตอันใกล้นี้ ซึ่งจะมีการรองรับคอนโทรลเลอร์ในรูปแบบเบต้าค่ะ

คุณสามารถใช้งานฟีเจอร์นี้ได้ด้วยการเชื่อมต่อคอนโทรลเลอร์เกมเข้ากับ PC ของคุณ เปิด Path of Exile แล้วไปที่ตัวเลือกอินพุท เปลี่ยนตัวเลือก วิธีอินพุท (Input Method) ให้เป็น “เกมแพด (เบต้า)” (Gamepad (Beta)) มันควรจะใช้งานได้โดยที่คุณไม่ต้องเปิด Path of Exile ขึ้นมาใหม่ โปรดทราบว่าฟีเจอร์นี้ยังไม่มีให้ใช้ในตัวเกมของ Epic กับ macOS นะคะ

ฟีเจอร์การรองรับคอนโทรลเลอร์จะอยู่ในรูปแบบเบต้าจนกว่าจะมีการเปิดภาคเสริม 3.18 และระหว่างนี้ฟีเจอร์นี้อาจมีปัญหาบางประการขณะที่ใช้งาน กรุณารายงานบัคต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับการรองรับคอนโทรลเลอร์ภายในเว็บบอร์ดรายงานบัคนะคะ

อีกอย่างค่ะ หากคุณมีคอนโซล Steam Deck โปรดลองเล่น Path of Exile หลังจากที่มีการออกแพทช์ 3.17.3 แล้วบอกให้เรารู้ด้วยนะคะว่าเล่นได้ราบรื่นไหม!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม